Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีการคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ไม่ต้องรักษาตัวนานๆไหมคะ

ฉันสมัครใช้บริการเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ เพื่อจะได้รับการดูแลในเรื่องของสุขภาพ โรคร้ายแรง เมื่อฉันต้องเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลเนื่องจากโรค ฉันสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยรายได้ในกรณีที่รักษาตัวในโรงพยาบาล และในจำนวนวันที่ไม่สามารถกลับไปทำงานได้ไหมคะ จะได้รับเงินชดเชยในส่วนที่อย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Linlanee%%

เป็นหนึ่งในสิทธิประโยชน์ที่ผู้เอาประกันภัยจะได้รับจากเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพสำหรับความคุ้มครองการชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล วงเงินที่จะได้รับต่อวันจะแตกต่างกันไปตามแผนประกันที่คุณเลือก มีทั้งหมด 3 แผน เรียงตามกันมา คือ 500 1,500 และ 2,500 บาทต่อวัน ถูกใจแผนไหนก็สมัครแผนนั้นค่ะ

2020.11.30 2:23

ปองพล

สามารถที่จะได้รับผลประโยชน์ในส่วนนี้ด้วยนะครับ จริงๆแล้วก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เราเลือกด้วยว่าจะได้รับเงินชดเชยที่เรานอนโรงพยาบาลมากน้อยแค่ไหน ผมคิดว่าคนที่กลัวว่าจะเป็นโรคร้ายแรงแนะนำให้ทำเอาไว้เลยนะครับ ยังไงก็คุ้มเมื่อเจ็บป่วยแล้วยังสามารถเบิกเงินชดเชยในตอนที่ไม่ได้ทำงานได้อีกด้วย แบบนี้ใครจะไม่อยากทำล่ะครับ

2020.12.05 13:55

Holo

ทำเหมือนรู้เลยนะครับคุ้มครองแน่นอนแม้เวลาที่คุณไม่ได้ทำงานคุณก็ได้รับเงินจะเป็นเหตุผลให้ป่วยบ่อยๆก็ได้นะครับที่จริงการได้รับเงินเยียวยาเมื่อป่วยเป็นอะไรที่ดีมากซึ่งประกันแผนเอฟดับบลิวดี-เฮลท์ตี้-แมกซ์-ประกันสุขภาพ-มีโรคร้ายแรงอะไร ก็คุ้มครองทั้งหมดนะครับอยากให้คุณลองพิจารณาดูดีๆเพื่อการทำงานและการพักผ่อนด้วยนะครับ มันจะทำให้คุณฟื้นตัวได้ในระยะหนึ่งเลยล่ะ

2021.01.20 16:4

Demo

@ปองพล ก็เป็นประกันหนึ่งที่คุ้มอ่ะครับ ถ้าใครอยากจะให้แนะนำประกันสุขภาพแบบคุ้มผมก็จะเลือกแนะนำตัวนี้เหมือนกัน เพราะเขาคุ้มครองทั้งค่ารักษาพยาบาลแบบเหมาจ่ายในวงเงินที่สูงแถมยังมีเงินชดเชยรายได้ให้ด้วย ก็คือเจ็บป่วยหนัก จะต้องนอนโรงพยาบาลนานแค่ไหนก็หายห่วงไม่ต้องรีบกลับไปทำงานเพราะกลัวขาดรายได้ครับเหมาะกับคนทำงานอย่างผมมากๆเลย

2021.03.08 13:23

7-2-3 tew

โอ้โห! เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพตัวนี้ให้ค่ารักษาพยาบาลสำหรับโรคร้ายแรงถึง 50 โรคแล้วยังจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้เมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลอีกด้วยเหรอครับ อย่างนี้ค่าเบี้ยประกันภัยจะสูงมากมั้ยครับเนี่ย เพราะให้ความคุ้มครองหลายอย่างเหลือเกิน มีใครสมัครไว้ใช้แล้วบ้าง เป็นยังไง ดีอย่างที่คิดมั้ยครับ

2021.04.14 16:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับที่ให้การคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีแบบแผนอื่นๆให้เลือกใช้บริการเพื่อเปรียบเทียบไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ให้การคุ้มครองมีเรื่องโรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ไหมคะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี