Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีแบบแผนอื่นๆให้เลือกใช้บริการเพื่อเปรียบเทียบไหมครับ

กำลังหาประกันภัยเอาไว้สำหรับดูแลตัวเองเรื่องสุขภาพ ผมอยากจะสมัครใช้บริการเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ เพราะมีเพื่อนๆที่ทำงานได้แนะนำมา ผมอยากทราบว่ามีแบบแผนอื่นเพื่อเปรียบเทียบในการประกันภัย ให้สามารถเลือกใช้ประกันภายในแบบแผนอื่นได้ไหมครับ จะได้เอามาเปรียบเทียบกันเกี่ยวกับราคาและการคุ้มครองว่าเหมาะกับผมอันไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Linlanee%%

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีทั้งหมด 3 แผนค่ะ เรียกว่าเป็นแพคเกจ 1, 2 และ 3 ซึ่งความแตกต่างมันมีแน่นอน ต่างกันในเรื่องค่าเบี้ยประกันและวงเงินความคุ้มครองที่จะได้รับค่ะ ยกตัวอย่าง วงเงินคุ้มครองโรคร้าย 50 โรค สำหรับแพคเกจ 1 สูงสุด 250,000 บาท แพคเกจ 2 สูงสุด 500,000 บาท และแพคเกจ 3 สูงสุด 1,000,000 บาทค่ะ

2020.11.30 3:29

เปา

มีแบบแผนอื่นให้เลือกถึง 3 แบบแผนนะครับ แน่นอนว่าราคาของเบี้ยประกันภัยที่จะต้องจ่ายก็แตกต่างกันไปด้วย และสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับก็ค่อนข้างที่จะแตกต่างกันมากด้วย แนะนำไว้เลยนะครับว่าใครที่สามารถเลือกแบบแปลนที่ 3 ที่ดีที่สุดได้ ใจได้ก็จ่ายเถอะครับเพราะว่าเมื่อเจ็บป่วยขึ้นมา เงินที่จะต้องจ่ายค่ารักษาจะมากกว่าค่าประกันมากขนาดไหน

2020.12.05 13:57

Holo

ส่วนตัวเลือกใช้แผนที่ 2 ครับเพราะว่าอยู่ในขั้นการรักษาพื้นฐานไม่มากไม่น้อยเกินไปถ้าคุณป่วยและคุณรักษาอาจจะต้องใช้เงินรักษาประมาณแผ่นที่ 2 นะเพราะว่าสำหรับแผนที่หนึ่งก็น้อยเกินไปแทนที่ 3 ก็มากเกินไปแทนที่ 2 เป็นอะไรที่เหมาะสมสำหรับประกันเอฟดับบลิวดี-เฮลท์ตี้-แมกซ์-ประกันสุขภาพ-มีโรคร้ายแรงอะไร ก็พอดีครับอยากให้ลองวางแผนเงินในการรักษาแต่ละครั้งคุณจะได้รู้ว่าประกันภัยไหนเหมาะสำหรับคุณ

2021.01.20 16:5

Demo

@เปา ถึงแม้แบบแผนที่ 3 จะดีที่สุดให้วงเงินคุ้มครองมากที่สุด แต่จะแนะนำให้ใครคนใดคนหนึ่งเลือกแผนที่ 3 เลย ก็คงจะไม่ได้นะครับ เพราะรายได้ของแต่ละคนไม่เท่ากันความเสี่ยงก็เหมือนกันแต่ถึงแม้บางคนอาจจะเจ็บป่วยบ่อยๆนมนอนโรงพยาบาลบ่อยๆ อยากมีตัวช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายเยอะๆ แต่จ่ายเบี้ยไม่ไหวถ้าในแบบแผนที่ 3 เพราะมันแพงเกินไป ก็ควรจะเลิกแบบแผนอื่นที่จ่ายไว้ดีกว่าครับ

2021.03.08 13:25

PRIMพริ้ม

ใครๆก็อยากได้แผนประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองครอบคลุมมากที่สุดในวงเงินที่สูงที่สุดเท่าที่ประกันนั้นจะจ่ายให้ แต่ไม่ใช่ทุกคนจะสามารถเลือกแผนประกันนั้นได้นะคะเพราะว่าตัวแปรที่สำคัญอย่างนึง ก็คือ ค่าเบี้ยประกันภัยค่ะ อยากได้วงเงินคุ้มครองสูง ค่าเบี้ยประกันก็ต้องสูงไปด้วย มันสอดคล้องกันอยู่แล้ว ดูที่เราไหวก็ดีนะคะ

2021.04.14 16:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับที่ให้การคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีการคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ไม่ต้องรักษาตัวนานๆไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ให้การคุ้มครองมีเรื่องโรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ไหมคะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี