Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

กำลังเลือกหากรมธรรม์ประกันภัยเอาไว้ดูแลเรื่องของสุขภาพของตัวเองค่ะ สนใจอยากจะสมัครใช้บริการ เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ เพื่อนๆที่ทำงานหลายคนก็ใช้กันอยู่ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าให้สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้าง เพื่อจะได้เปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยที่ต้องใช้ว่ามีความคุ้มค่าบ้างไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องจ้อย(•ˋ _ ˊ•)

หากดูตามสิทธิประโยชน์ที่มีบอกไว้ของแผนประกันเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพก็มีหลายรายการที่ผู้เอาประกันภัยสามารถรับความคุ้มครองได้ เช่น ความคุ้มครองทั้งในฐานะผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอกคุ้มครองโรคมะเร็งและโรคร้ายแรง 50 โรค มีการชดเชยรายได้ระหว่างที่นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยครับ ดูเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยนะ

2020.11.30 2:1

เบ้น

เป็นรายการที่มีไว้เพื่อคุ้มครองเราในกรณีที่มีความเสี่ยงเป็นโรคมะเร็ง สามารถไปรับวงเงินคุ้มครองสูงสุด 2.5 ล้านบาท และยังได้รับการคุ้มครองจากโรคร้ายแรงอื่นๆอีก 50 โลกสูงสุดถึง 2 ล้านบาท ถือว่าค่อนข้างที่จะให้การดูแลที่เยอะมากเลยทีเดียวนะครับ สำหรับใครๆที่มองหาประกันที่ดูแลในเรื่องของโรคร้ายแรงแนะนำว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้เลยครับ

2020.12.05 13:50

Nainai

บอกว่าประกันแผนนี้คุ้มครองหัวใจดีมากครับที่จริงคุ้มครองโรคร้ายแรงมากกว่า 50 โรคด้วย และคุ้มครองสูงสุดถึง 2 ล้านบาทคุ้มครองโรคมะเร็งด้วยนะครับสูงสุดถึง 2 ล้านห้าแสนบาท ประกันอะไรมันจะดีขนาดนั้นถ้ายังชดเชยรายได้มันต้องโดนหมอผ่าตัดด้วยหรือนอนโรงพยาบาลนานๆและยังมีคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยสำหรับแผนนี้ แผนเอฟดับบลิวดี-เฮลท์ตี้-แมกซ์-ประกันสุขภาพ

2021.01.20 15:23

MiMi

ก็เป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายตัวนึงนั่นแหละค่ะ ซึ่งประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายที่มาแรงตอนนี้ก็น่าจะเป็นของเมืองไทยประกันชีวิต แล้วของ fwd ก็น่าสนใจไม่แพ้กันค่ะ ไม่แน่ใจว่าของเมืองไทยประกันชีวิตมีกี่แบบแผนให้เลือก แต่วงเงินคุ้มครองก็หลักล้านเหมือนกันนะ แต่ของ f w d มีให้เลือก 3 แบบแผนวงเงินก็มีตั้งแต่ 5แสนบาท - 3 ล้านบาท

2021.03.08 6:9

สุภาวดี

คิดว่าแค่คุ้มครองเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลแค่นี้ก็น่าจะคุ้มแล้วนะคะ รองคิดเล่นๆสิว่าเวลาท้องเสียเข้าโรงพยาบาลเอกชนแต่ละครั้งเสีเงินเท่าไรคะ ค่าห้อง ก็คืนละ5พันบาทแล้วคะ ซื้อแผนการคุ้มครองแบบนี้เอาไว้ ปีหนึ่งเราท้องเสียแค่2ครั้งก็น่าจะคุ้มกับค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปแล้วนะคะ แค่นี้ก็น่าจะช่วยตัดสินใจได้นะว่าเอาดีไหม

2021.04.13 13:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับที่ให้การคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีการคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ไม่ต้องรักษาตัวนานๆไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีแบบแผนอื่นๆให้เลือกใช้บริการเพื่อเปรียบเทียบไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ให้การคุ้มครองมีเรื่องโรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี