Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมครับ

เมื่อจำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวัน ซึ่งส่งผลกระทบต่องานที่ทำอยู่ด้วย ช่วงที่เราขาดงานต้องรักษาตัวก็ไม่ได้รับรายได้อะไร สำหรับซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถชดเชยรายได้ให้กับผมเพื่อที่จะมีเงิน ชดเชยในช่วงที่ไม่ได้ทำงานด้วยไหมครับ สมัครใช้บริการไว้นานแล้วแต่ก็อยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ในเรื่องนี้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กำปั่นo(TヘTo)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆมั้ย...คาดว่าจะไม่มีนะครับ ถ้าเป็นความคุ้มครองที่เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายเมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล อันนี้มีให้ครับ เบิกได้สารพัดค่าเลย แล้วก็ให้ความคุ้มครองค่ารักษาต่อเนื่องอีก 30 วัน หลังออกจากโรงพยาบาลด้วยนะ เรื่องเงินชดเชยที่คุณถามมาไม่น่ามีครับ

2020.11.30 4:37

อ้อน

มีด้วยเหรอคะสำหรับเงินชดเชยในตอนที่นอนโรงพยาบาล เห็นแต่ว่ามีค่ารักษาพยาบาลต่อเนื่องเมื่อออกจากโรงพยาบาลใจแตกต่างกันแล้วแต่แบบแผนที่เราเลือกประกันภัย แต่สำหรับเงินชดเชยในกรณีที่นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลยังไม่เห็นมีบอกว่าจ่ายเลยนะคะ เพราะส่วนใหญ่แล้วจะให้การคุ้มครองสำหรับช่วยจ่ายค่าห้องพักเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลเป็นผู้ป่วยใน

2020.12.06 13:55

การะเกต

ใช่ๆอันนี้ไปอ่านในโบว์ชัวร์มาครับว่าคุ้มครองนานต่อเนื่องถึง 30 วันหลังจากที่ออกจากโรงพยาบาลแล้วนะครับ ที่จริงเขาจ่ายค่าห้องให้งบไม่เกินวันละ 7,500 บาทด้วยต้องการอะไรจะจ่ายเยอะขนาดนั้นคนเราก็นอน โรงแรมหรูๆ 1,200 นี้ก็ว่าหนูแล้วนะครับถ้าไม่เกิน 7500 บาท อันนี้นี่หรูกว่าโรงแรมอีกนะครับ น่าจะหมายรวมถึงค่าอาหารด้วยคุ้มจริงๆครับ

2021.01.22 16:25

Mali

@การะเกต ที่จริงเขามี 5 แบบแผนนะคะ ค่าห้อง 7,500 บาทอยู่ที่แบบแผนสูงสุด แบบแผนอื่นๆก็ไม่ได้จ่ายค่าห้องให้แพงขนาดนี้ เราก็คุณเข้าใจถูกค่ะว่าในวงเงิน 7,500 บาทนี้รวมค่าอาหารด้วย แต่ถ้าคุณอยากได้วงเงินนี้จริงๆก็ต้องซื้อแบบแผนสูงสุดคือแผน xxl นะซึ่งคิดว่าเบี้ยประกันน่าจะสูงอยู่ แต่ถ้าเป็นแผนแรกแผนที่หนึ่งที่เรียกว่าแผน S วงเงินค่าห้องอยู่ที่ 1,500 บาทค่ะ

2021.03.09 6:43

กะวิ

ดีนะครับ ที่คุ้มครองกรณีที่ออก มารักษาตัวที่บ้านด้วย แบบนี้เวลาที่เจ็บป่วยแล้วต้องมาพักรักษาตัวที่บ้าน ก็ไม่ต้องกังวลแล้วครับ โดยเฉพาะ เวลาที่หมอนัดตรวจนะครับ ต้องมีค่าใช้จ่ายด้วยเหมือนกัน นี้ ถ้าใครซื้อประกันที่ชดเชยรายได้ด้วย ผมว่าการคุ้มครองจะครอบคุมทั้งหมดเลยะครับ ไม่ต้องมากังวลอะไรเลยครับแบบนี้

2021.04.15 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อไม่มีการเครมสามารถที่จะได้รับส่วนลดไหมคะ สำหรับกรมธรรม์นี้

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อต้องรับการรักษาตัวสามารถคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพักอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี