Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ผมอยากหากรมธรรม์ประกันภัยที่ดูแลตัวเองในเรื่องของสุขภาพและความเจ็บป่วย แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะเลิกใช้กรมธรรม์ไหนดี น้องชายของผมแนะนำ ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ที่กำลังใช้บริการอยู่ ผมเลยอยากรู้ว่าให้การคุ้มครองมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง ผมอยากจะลองเอามาคิดดูก่อนครับว่าให้ความคุ้มค่าในการคุ้มครองกับราคาของเบี้ยประกันไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Roimai385-

ให้สิทธิประโยชน์ครอบคลุมเรื่องค่าใช้จ่ายที่อาจเกิดขึ้นเมื่อต้องพักรักษาตัวในโรงพยาบาลค่ะสำหรับ ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุณสามารถเลือกค่าห้องได้ตามใจ ผ่าตัดเล็กหรือใหญ่ ก็เหมาจ่ายตามจริง คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลต่อเนื่อง 30 วัน หลังออกจากโรงพยาบาล มีประมาณนี้ค่ะ ลองพิจารณาดูว่าตรงกับความต้องการของคุณมั้ย

2020.11.30 4:25

หน่อย

เมื่อเป็นผู้ป่วยไงสามารถจะเลือกห้องพับได้ในราคาสูงสุดที่ 7,500 บาทต่อวันค่ะ และสามารถให้การคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องมีการผ่าตัดสูงสุดถึง 180,000 บาทต่อครั้ง ถือว่าผ่าตัดยังไงก็ได้รับเงินคุ้มครองที่สูงอยู่ดี จะได้สบายใจหายห่วงเมื่อจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลและเมื่อมีการผ่าตัด แบบนี้ไม่ต้องเจ็บป่วยจะได้ไม่ต้องห่วงค่ารักษา

2020.12.06 13:48

Jaby

ค่อนข้างครอบคลุมนะครับสำหรับประกันแผนซูเปอร์-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้ตามจริง 180,000 บาทต่อครั้ง และผู้เอาประกันยังเลือกห้องได้อีกด้วย โดยที่ห้องนั้นต้องมีค่าใช้จ่ายไม่เกิน 7,500 บาทต่อวัน นอกจากนี้ยังมีการคุ้มครองค่ารักษาหลังออกจากโรงพยาบาลแบบต่อเนื่อง 30 วันอีกด้วย สามารถสมัครได้ตั้งแต่อายุ 16-70 ปี ไปอ่านในโบว์ชัวร์มาให้ค่อนข้างดีเลยนะ ชอบตรงที่ ออกจากโรงพยาบาลก็ได้รับการรักษาแบบต่อเนื่องด้วย

2021.01.22 16:24

Millas

@หน่อย ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณเลือกแบบแผนไหนค่ะ มีทั้งหมด 5 แบบแผน มี S M L XL แล้วก็ xxl ค่ะ แต่วงเงินคุ้มครองที่คุณพูดถึงน่ะเป็นวงเงินสูงสุดในแผน xxl นะคะ ซึ่งปกติประกันแต่ละตัวเขาก็ชอบโฆษณาแผนสูงสุดเอาไว้ก่อน แต่ก็ถือว่าประกันตัวนี้คุ้มเหมือนกันนะสำหรับใครที่เจ็บป่วยจนต้องนอนโรงพยาบาล เพราะจ่ายให้ทั้งค่าห้อง ค่ารักษา ค่ารักษาต่อเนื่องด้วยแล้วก็ค่าผ่าตัดด้วย

2021.03.09 6:34

Millas

@Jaby ฉันว่าคุณเข้าใจผิดอยู่นะคะ วงเงินที่คุณพูดถึง 180,000 บาทน่ะ คือวงเงินของแผน xxl ซึ่งเป็นวงเงินสำหรับ ค่าห้องผ่าตัด แล้วก็ค่าผ่าตัด แล้วก็อุปกรณ์ต่างๆเกี่ยวกับการผ่าตัดค่ะ แต่ถ้าเป็นวงเงินค่ารักษาพยาบาล และค่าห้อง ไม่ได้รวมเหมาจ่ายอยู่ในวงเงินนี้นะคะแยกต่างหากค่ะ ช่วยอ่านเงื่อนไขรายละเอียดให้ดีๆด้วยนะก่อนออกความคิดเห็นเดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดตามคุณ

2021.03.09 6:38

พลคิด

มาแปลกครับ ประกันสุขภาพ กับประกันเจ็บป่วย มีด้วยเหรอครับ ประกันการเจ็บป่วย เขาก็รวมให้เราอยู่ในกลุ่มของประกันสุขภาพนั้นแหละครับ แต่ประกันตัวนี้เน้นรักษาแบบที่คุณต้องการนั้นแหละครับ คราววนี้คุณก็ต้องมาถามตัวเองแล้วละครับ ถ้าอยากได้ประกันตัว ที่คุณต้องถามคือถ้าเจ็บป่วย คุณใช้ค่ารักษา ประมาณที่เท่าไรครับ แล้วค่อยเลือกแผนที่ตรงใจคุณ

2021.04.15 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อไม่มีการเครมสามารถที่จะได้รับส่วนลดไหมคะ สำหรับกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อต้องรับการรักษาตัวสามารถคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพักอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี