Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อไม่มีการเครมสามารถที่จะได้รับส่วนลดไหมคะ สำหรับกรมธรรม์นี้

เมื่อนานๆไป เราไม่เคยมีประวัติเคลมประกันภัย ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เราจะได้รับสิทธิประโยชน์อะไรบ้างหรือเปล่าค่ะเพราะดูเหมือนว่า เบี้ยประกันภัยก็จำเป็นต้องจ่าย แต่ไม่เคยได้รับผลประโยชน์อะไรเลย น่าจะมีสิทธิประโยชน์หรือส่วนลดอะไรเพิ่มเติมให้ในส่วนนี้นะคะ เพราะว่ายังใช้บริการอยู่ จะได้มีกำลังใจใช้ต่อไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Roimai385-

เหมือนเป็นอีกหนึ่งความหวังที่อยากได้รับของคนที่ทำประกันสุขภาพไว้ แต่ยังไม่เคยได้ใช้ ประกันซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีจัดมาให้ค่ะ สำหรับผู้เอาประกันภัยที่ไม่ได้เคลมประกันเลยในปีนี้ จะได้ส่วนลดค่าเบี้ยประกัน 10% ในปีถัดไปค่ะ ก็ลองคำนวณดูว่าส่วนลดค่าเบี้ยประกันตรงนี้เป็นที่พอใจของคุณมั้ยนะคะ

2020.11.30 4:31

นัด

ถือว่าเป็นสิทธิพิเศษอย่างนึงเลยนะครับพี่จะได้รับส่วนลดของค่าเบี้ยประกันภัย 10% ในปีถัดไป เพราะว่าก็น่าเห็นใจสำหรับคนที่ไม่เคยเครมประกันเลย สุขภาพดีแข็งแรง แต่ยังต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเหมือนกับคนที่เคลมประกันบ่อยๆ แถมยังสามารถที่จะนำบิลการจ่ายเบี้ยประกันภัย ไปใช้ลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีด้วยนะครับอย่าลืม

2020.12.06 13:53

Jaby

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับแต่ว่าสิทธิ์การใช้ประกันตามเงื่อนไขบอกว่าต้องได้รับค่าใช้จ่ายจากการเบิกเรื่องสุขภาพใช่ไหมครับสนใจนะครับถ้านำเงินที่ไม่ได้ใช้รักษาไปลดค่าประกันได้น่าจะเป็นประกันที่น่าสนใจมากที่สอบถามคือประกันแผนซูเปอร์-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ใช่ไหมครับ แต่ประกันตัวนี้คุ้มครองเยอะนะครับมีหลายอย่างที่ถ้าคุณป่วยจริงๆก็ช่วยได้เยอะจริงนะ

2021.01.22 16:24

Millas

@นัด น่าเห็นใจคนที่เจ็บป่วยมากกว่านะคะ ส่วนคนที่สุขภาพแข็งแรงดีอ่ะก็ดีอยู่แล้ว ไม่ต้องเสียดายว่าจะไม่ได้ใช้ประกันที่จ่ายเบี้ยไปหรอกสักวันอาจจะเจ็บป่วยขึ้นมาก็ได้ ประกันเอาไว้เพื่อคุ้มครองความเสี่ยงเฉยๆไม่ได้จำเป็นว่าทำแล้วจะต้องเจ็บป่วยแล้วใช้ประกัน ฉันเองก็ทำประกันนี้ติดต่อกัน 3 ปีค่ะ ก็ยังไม่เคยได้ใช้นะเพราะยังไม่ได้ป่วยจนต้องนอนโรงพยาบาล

2021.03.09 6:40

กะวิ

ไม่เหมือน ประกันของรถยนต์นะครับ ที่ไม่เคลมมีส่วนลดให้นะครับ ส่วนใหญ่แล้วดขาไม่ลดให้หลอกครับ มีแต่ค่าเบี้ยประกันจะแพงขึ้นนะครับ ส่วนใหญ่เท่าที่ทราบมา ประกับพวกนี้จะขึ้นค่าเบี้ยที่5ปีครั้งครับ แต่ก็ไม่ได้ขึ้นมามากมายอะไรครับ ถือว่าก็ยังคุ้มค่าอยู่ดีครับ ซื้อแล้วก็ใช้ไปเถอะครับ ลดความกังวลเรื่องค่าใช่จ่ายเราลงไปได้เลยครับ

2021.04.15 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี คุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่ในช่วงนี้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถเบิกเงินชดเชยในกรณีรักษาตัวนานๆได้ไหมครับ

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมคะสำหรับโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นภายในบ้าน สามารถได้รับการคุ้มครองด้วยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ซูเปอร์ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อต้องรับการรักษาตัวสามารถคุ้มครองในเรื่องค่าห้องพักอย่างไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี