Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ให้การคุ้มครองครับ

ผมสมัครใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัย ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองจากโรคร้ายแรงที่จะเกิดขึ้นสำหรับผมในอนาคต ตอนนี้ผมก็อายุมากแล้วและกลัวว่าจะไม่มีเงินสำหรับรักษาโรคร้ายแรงนั้น แต่ผมอยากรู้ด้วยว่ามีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง เพื่อที่จะได้ไปหาซื้อกรมธรรม์เพิ่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิตร

โรคร้ายแรงที่มีการตรวจพบก่อนที่จะสมัครใช้บริการของประกันภัยค่ะ เราอาจจะคิดว่าบางครั้งโรคร้ายแรงที่เรากลัวหรือกังวลทำให้เราสมัครใช้บริการของประกันภัยนี้ แต่ถ้าหากมีการตรวจพบว่าโรคร้ายแรงดังกล่าวเป็นก่อนที่จะสมัครใช้บริการจะไม่สามารถ ที่จะได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้นะคะ ดังนั้นสามารถที่จะตรวจสุขภาพและรู้ตัวเองก่อนค่ะ

2020.11.08 13:7

ฟ้าย

ไม่ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคที่ติดต่อทางเพศสัมพันธ์นะคะ อย่างเช่นโรคเอดส์ เพราะว่าโรคนี้เป็นโรคร้ายแรงที่รักษาไม่หาย แล้วยังไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันด้วย คิดว่าไม่มีกรมธรรม์ประกันภัยที่ไหนที่ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์อยู่นะคะ ไม่อย่างนั้นแล้วก็มีความเสี่ยงมากสำหรับคนที่ชอบเที่ยวกลางคืนอะไรแบบนี้

2020.12.07 14:1

Now

ใน 50 โรคนี้อาจจะมีโรีที่คุณกังวลอยู่ก็ได้นะครับว่าจะไม่คุ้มครองไม่แน่ใจว่าโรคโคโรน่าไวรัสที่เกิดขึ้นในปัจจุบันหากประกันแผน-ซีไอ-50-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ว่าประกันภัยแผนนี้อาจจะออกมาก่อนที่โรคโคโรนาไวรัสหรือโควิชนายทีนจะระบาดนะครับก็เลยไม่แน่ใจว่าโรคนี้จะคุ้มครองไหมในประกันภัยตัวนี้นะครับถ้าคุณมีข้อมูลดีๆที่บอกต่อขอช่วยบอกต่อด้วยนะครับเพื่อเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นด้วย

2021.01.23 14:41

เปียโน

@ฟ้าย อย่างที่คุณเขาบอกมานั่นแหละค่ะส่วนมากประกันสุขภาพก็จะยกเว้นไม่คุ้มครองโรคที่เกี่ยวกับการติดต่อทางเพศสัมพันธ์หรือว่าโรค HIV นั่นเอง นอกนั้นถ้าเป็นประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคร้ายที่รวมกันแล้วก็ค่อนข้างจะคุ้มครองเกือบทั้งหมดนะ แต่ก็ต้องระวังด้วยถ้าคุณเคยมีประวัติการรักษาโรคใดโรคหนึ่งมาก่อนก็อาจจะยกเว้นความคุ้มครองโรคนั้น ซึ่งน่าเสียดายมาก

2021.03.12 17:8

กนิฎฐา

ขนาดโรคที่ประกันตัวนี้ให้การคุ้มครองก็ยังจะบอกบอกแทบไม่หมดเลยคะ เอาเป็นว่าในโลกนี้มีโรคมากมายที่เราไม่ทราบคะ เราว่าแค่คุณศึกษาว่ามีโณคอะไรบ้างที่เค้าคุ้มครองเราแค่นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วนะคะ ไม่ต้องจำอะไรที่มากมายด้วย จำได้แค่50โรคที่เค้าบอกว่าคุ้มครองก็น่าจะพอแล้วคะ ไม่ต้องไปเครียดที่เขาไม่คุ้มครองหลอกคะ

2021.04.16 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงื่อนไขการคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อตรวจพบโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิตจากโรคเจ็บป่วยร้ายแรงไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองโรคไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดอยู่นี้ไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี