Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีเงื่อนไขการคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อตรวจพบโรคร้ายแรง

ฉันสมัครใช้บริการ ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ฉันอยากทราบเกี่ยวกับวิธีการเมื่อมีการตรวจพบโรคร้ายแรงในตัวของฉัน ฉันจะได้รับการคุ้มครองหรือการช่วยเหลือในส่วนเรื่องของเงินและการรักษาอย่างไรบ้าง เพราะสำหรับฉันเองเลือกใช้บริการนี้ก็เพื่อที่จะ รักษาตัวเองให้หายโรคจากโรคร้ายแรงไม่ใช่แค่ได้รับเงินชดเชย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิง

เมื่อมีการตรวจพบโรคร้ายแรงดังกล่าวแล้ว ไม่ว่าจะเนื่องด้วยสาเหตุที่เกิดการเจ็บป่วยอย่างมาก หรือว่าจะเกิดจากการตรวจพบและเจอ ก็สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลและเบิกค่ารักษาพยาบาลได้เลยค่ะ เราจำเป็นต้องมีการยื่นเรื่องเอกสารที่ทางโรงพยาบาลใช้เป็นหลักฐานด้วยนะคะ เราสามารถที่จะสอบถามเกี่ยวกับประกันภัยได้ค่ะว่ามีการดูแลรักษาในเรื่องอะไรบ้าง

2020.11.08 13:13

หนิง

มีขั้นตอนเหมือนกันนะคะสำหรับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลเมื่อมีการตรวจพบว่าเป็นโรคร้ายแรง ไม่ได้รับทุนประกัน 100% ตั้งแต่แรกนะคะ เมื่อขั้นตอนตรวจเจอและเรื่องการรักษาในระยะแรกจะได้รับทุนประกันคืนแค่ 20% แต่เมื่อเข้าขั้นร้ายแรงถึงจะได้รับทุนประกัน 80% เพื่อช่วยในค่ารักษาต่อไป เป็นอีกเงื่อนไขหนึ่งค่ะที่ต้องคิดให้รอบคอบก่อนจะเลือกใช้บริการ

2020.12.07 14:5

นานาสาระ

หมายถึงเงื่อนไขในการรักษาไหมครับถ้าเป็นอย่างนั้นซีไอ 50 ประกันที่ให้คุณได้หมดห่วงเรื่องค่ารักษาพยาบาลที่เกี่ยวข้องกับโรคร้ายแรง เพราะประกันนี้ให้ความคุ้มครองแบบเต็มที่ถึง 50 โรคร้าย นอกจากจากนี้ยังรวมถึงการเสียชีวิตด้วย หากตรวจพบว่าเป็นระยะเริ่มต้นรับ 20% ของทุนประกัน ตรวจพบว่าเป็นระยะรุนแรงรับ 80% ของเงินทุนประกัน และรับ 100% เมื่อตรวจพบว่าเป็นโรคร้ายระยะรุนแรง ตามนี้เลยนะครับ

2021.01.23 14:42

Anuwat

@หนิง ก็มีเป็นขั้นเป็นตอนไปนั่นแหละครับ ตามเงื่อนไขของเขาเลย แต่ก็ดีนะครับที่เขาจ่ายเงินค่ารักษาให้เป็นขั้นเป็นตอนตั้งแต่ตรวจพบโรคร้ายระยะแรก แล้วก็จ่ายเงินค่ารักษาให้เพิ่มอีกในระยะร้ายแรง ผมว่าก็ดีกว่าประกันคุ้มครองโรคร้ายบางตัวที่เมื่อตรวจเจอโรคร้ายก็ให้เงินก้อนมาเลยทีเดียว ให้เราไปจัดการค่ารักษาพยาบาลเอง แบบนั้นก็น่าปวดหัวอยู่

2021.03.13 7:8

พุธสินธ์

เป็นการวางแผนเรื่องสุขภาพได้ดีมากๆเลยครับ คนเราไม่ทราบหลอกครับว่าจะเจ็บป่วยเมื่อไรครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วย มีหลายโรคมากครับที่คนเราต้องเจอทุกๆวัน ยิ่ง50โรคที่ประกันตัวนี้คุ้มครองด้วยแล้ว ถือว่าเป็นโรคที่สามารถเกิดขึ้นกับเราได้เลยนะครับ ประกันตัวนี้ ดีนะครับ มีการจ่ายเงินช่วยเหลือส่วนแรกให้เราด้วย ชอบครับแบบนี้

2021.04.16 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เบี้ยประกันภัยสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ให้การคุ้มครองครับ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 / เอฟดับบลิวดี

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิตจากโรคเจ็บป่วยร้ายแรงไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองโรคไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดอยู่นี้ไหมคะ

ประกันโรคร้าย ซีไอ 50 ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี