Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะอย่างไรบ้างครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้บริการของการเดินทางสาธารณะ รถเมล์ รถไฟฟ้า เครื่องบิน และมีรถส่วนตัวด้วย ผมใช้ประกันภัย ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เพื่อได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุ ผมอยากทราบว่า มีการคุ้มครองอย่างไรบ้างเมื่อผมใช้บริการสาธารณะ เพื่อที่จะได้รับความรู้และความมั่นใจในการใช้บริการการเดินทางสาธารณะด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอม

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุหรือการเสียชีวิต หรือว่าถึงขนาดอุบัติเหตุพิการอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุที่เกิดจากการโดยสารสาธารณะ สามารถที่จะได้รับการคุ้มครอง 2 เท่าหรือสูงสุดถึง 6 ล้านบาทเลยทีเดียว ถือว่าเป็นการคุ้มครองที่คุ้มค่ามากนะครับสำหรับใครที่ใช้บริการของประกันภัยนี้ ชอบตรงที่ได้รับทุนประกันหรือการคุ้มครองค่อนข้างจะสูงทีเดียว

2020.11.09 14:45

กาญ

ใช่แล้วค่ะใครที่ใช้บริการของการเดินทางสาธารณะ ก็สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลแล้วก็ได้รับเงินเยอะขนาดนี้เลยนะคะ ต้องดูค่ะว่าเราใช้ชีวิตแบบไหน เพื่อที่จะสามารถได้รับการคุ้มครองอย่างที่เป็นประโยชน์กับเรามากที่สุด ถึงแม้เราจะใช้รถส่วนตัวก็มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุและสามารถได้รับการคุ้มครองได้อยู่เหมือนกันนะคะ

2020.12.09 14:26

ดาด้า

ครอบคลุมทุกอย่างนะครับไม่ว่าจะเป็นในพาหนะสาธารณะหรือยานพาหนะส่วนบุคคลที่เกิดอุบัติเหตุขึ้น คุณสามารถรับค่ารักษา เงินชดเชย และรายได้ช่วงที่เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล นอกจากนี้ยังคุ้มครองกรณีเสียชีวิตอีกด้วย โดยที่ให้ความคุ้มครองสูงสุด 6,000,000บาท และยังได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 100,000 บาท ต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้ง

2021.01.24 12:40

Ink

@ดาด้า คุ้มครองเกือบทุกๆเรื่องแบบนี้ก็ดีค่ะ ประกันตัวนี้เอาไว้ก็สบายใจดีไม่ต้องห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายแต่ยังไงเราก็ต้องใช้ชีวิตอย่างระมัดระวังอยู่ดี เดี๋ยวนี้อันตรายอยู่รอบตัวจริงๆไม่ว่าจะอยู่บ้านหรือในที่สาธารณะคนเดี๋ยวนี้รู้หน้าไม่รู้ใจคนเพี้ยนก็เยอะ ยิ่งเป็นผู้หญิงคนเดียวถ้าจะเดินทางไปไหนมาไหนในที่เปลี่ยวเปลี่ยวไม่ควรเลยค่ะ อย่าเสี่ยงนะ

2021.03.15 17:39

ภรณ์พรรณ

ได้ทุกอย่าเลยคะ ถ้าเป็นกรณีอุบัติเหตุทางรถยนต์ ต้องมีข้อแม่ว่า รถโดยสารบริษัทร่วมขนส่ง ต้องจดทะเบียนเพื่อการขนส่งทางบกสาธารณะ คะ เราถึงได้รับการคุ้มครองตามที่เขาระบุเอาไว้คะ แต่ แผนการคุ้มครองประกันอุบัติเหตุตัวนี้น่าสนใจนะคะ มีหลายแผนการคุ้มครองให้เราได้เลือก มันทำไห้เราเลือกได้ตามกำลังเงินที่เรามีจริงๆคะ

2021.04.17 15:19

Beem

ตลกนะ @จขกท. ทำประกันแต่ไม่รู้ว่าได้ความคุ้มครองอะไรบ้าง ก็ได้ความคุ้มครองอุบัติเหตุนั่นแหละ แต่รายละเอียดยังไงบ้างอันนี้แนะนำให้ถามตัวแทน หรือ บริษัทประกันไปเลยนะคะ ได้คำตอบชัดเจนแน่ๆค่ะ ไม่อยากให้ปล่อยผ่านนะ ควรจะรู้ๆเอาไว้บ้างนะ ถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาจะได้รู้ว่าจะใช้สิทธิ์อะไรได้บ้าง ไม่งั้นจะมาหาข้อมูลตอนฉุกเฉินเดี๋ยวไม่ทัน

2021.07.30 14:20

Bento

@Beem จขกท น่าจะยังไม่ได้ซื้อประกันตัวนี้นะคะ อาจจะแค่มาถามเฉยๆว่าคุ้มครองอุบัติเหตุกรณีไหนบ้าง ซึ่งจริงๆแล้วไม่รู้นะเราก็ไม่ได้รู้เรื่องรักกันมากขนาดนั้น แต่เท่าที่เราพอจะเดาได้ ถ้าเป็นประกันอุบัติเหตุส่วนมากก็คุ้มครองทุกกรณีไม่ใช่หรอ จะเกิดอุบัติเหตุเพราะว่ารถสาธารณะ รถยนต์ส่วนตัว มอเตอร์ไซค์ ก็น่าจะใช้ประกันได้หมด

2021.09.18 13:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus กรณีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เกิดอุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถทำงานได้ ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี