Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยด้วยไหมคะ

ฉันสมัครใช้บริการ ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เพื่อที่จะได้รับผลประโยชน์ในการคุ้มครองเมื่อเกิดกรณีอุบัติเหตุขึ้นจากการเดินทางสาธารณะ แต่ฉันอยากรู้ด้วยว่าใช้การคุ้มครองไปแล้วจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับปัญหาสุขภาพ หรือความเจ็บป่วยที่จำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สามารถเบิกค่าใช้จ่ายหรือค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มิ้ม

ตรงส่วนนี้ไม่มีการคุ้มครองนะคะ เพราะการคุ้มครองส่วนใหญ่จะให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะ และอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากตัวเองเท่านั้น ถ้าเกิดมีความเจ็บป่วยหรือโรคร้ายแรงอะไรเกิดขึ้นก็จะไม่ได้รับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลในเรื่องนี้ค่ะ จำเป็นต้องเลือกสัญญาเพิ่มเติมหรือประกันเสริมในการช่วยเหลือในเรื่องนี้

2020.11.09 14:56

ยอด

ตรงนี้ไม่มีการคุ้มครองนะครับ ถ้าอยากได้การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพแนะนำว่าให้สมัครสัญญาเพิ่มเติมสิครับ ถึงแม้จะได้รับเงินชดเชยรายได้แต่ต้องเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะเท่านั้น ต้องดูด้วยนะครับว่าชีวิตประจำวันของเราใช้การเดินทางโดยสาธารณะมากน้อยแค่ไหนจะคุ้มไหมเมื่อสมัครใช้บริการในเรื่องนี้

2020.12.09 14:34

เดีย

น่าจะไม่เกี่ยวกันนะคะเพราะประกันอุบัติเหตุก็ส่วนประกันอุบัติเหตุประกันสุขภาพก็ประกันสุขภาพไม่น่าจะมีประกันที่คุ้มครองอุบัติเหตุตัวไหนคุ้มครองสุขภาพหรือถ้ามีก็ดีนะแต่เห็นว่าประกันแผนGen PA Bonus ประกันคุ้มครองอุบัติเหตุอย่างเดียวนะในกรณีที่คุณเกิดอุบัติเหตุคุณสามารถเบิกได้เต็มจำนวนแล้วก็เบิกได้เยอะด้วยเช่น รักษาพยาบาลครั้งละ 1 เเสนบาทหรือถ้าเสียชีวิตก็รับ 6 ล้านบาท

2021.01.24 12:42

Bowy

เหมือนคนอื่นต่อไปนั่นแหละ ตัวนี้ไม่ใช่ประกันสุขภาพค่ะก็เลยเบิกค่ารักษาพยาบาลเนื่องจากเจ็บป่วยไม่ได้ หวังว่าจะชัดเจนกระจ่างแล้วนะคะ แล้วประกันนี้ก็ไม่ใช่อุบัติเหตุ ที่คุ้มครองทุกกรณีด้วยส่วนมากจะเป็นอุบัติเหตุที่เกิดในสถานที่สาธารณะหรือการโดยสารรถสาธารณะ เป็นส่วนใหญ่ ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดในบ้านหรือ เกิดจากขับรถยนต์ส่วนตัว ไม่แน่ใจว่าจะคุ้มครองไหม

2021.03.16 8:6

วันธนี

ไม่ทราบว่าก่อนที่จะมาถามคำถามนี้ได้อ่านชื่อของ ประกันตัวนี้ไหมคะ เราขอให้กลับไปอ่านชื่อของประกันเลยคะว่าเป็นประกันแบบไหนคะ ประกันเขามีการแบ่งชื่อเรียกตามการคุ้มครองคะ ถ้าเป็นผารคุ้มครองแบบที่คุณถาม อันนั้นเขาเรียกว่าประกันสุขภาพคะ แล้วก็มีให้เราเลือกอีกนะคะว่าจะประกันสุขภาพแบบไหนคะ มีทั้งเฉพาะโรค หรือแบบเหมาจ่ายคะ

2021.04.18 13:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus กรณีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เกิดอุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถทำงานได้ ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี