Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เกิดอุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถทำงานได้ ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะ

กำลังหาประกันอุบัติเหตุที่ช่วยให้สามารถได้รับเงินชดเชย ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หลายวัน จะได้มีค่าใช้จ่ายสำหรับคนในครอบครัว ฉันเลือกใช้บริการประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินชดเชยในช่วงที่ไม่สามารถทำงานหรือกำลังพักฟื้น ได้ไหมคะ ถ้าไม่ได้จะได้สมัครใช้กรมธรรม์อื่นเพื่อเป็นการเสริมในเรื่องนี้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พลอย

ถ้าในกรณีที่ได้รับอุบัติเหตุและจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาและนอนโรงพยาบาลหลายวัน เมื่อทำงานไม่ได้สามารถได้รับเงินชดเชยรายได้สูงสุด 2,000 บาท ต่อวัน และสามารถที่จะนอนโรงพยาบาลและรับเงินได้ยาวนานถึง 365 วันเลยทีเดียวค่ะ แบบนี้แล้วถือว่าจะนอนโรงพยาบาลและได้รับเงินมากกว่าการทำงานและได้รับเงินเดือนอีกนะคะ คุ้มอยู่

2020.11.09 14:52

พล

ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เราเลือกด้วยนะครับ จะสามารถได้รับเงินชดเชยถึง 365 วันสูงสุด 2000 ก็ต่อเมื่อเลือกการคุ้มครองแบบแผนที่ 2 และที่3 น่าดีใจและเลือกใช้ไว้ดีกว่านะครับคุ้มครองอุบัติเหตุนอนโรงพยาบาลนานๆก็จะได้รับเงินชดเชยเอาไว้ให้อุ่นใจด้วย บางคนไม่ได้ทำงานก็จะไม่มีเงินที่จะช่วยในค่าใช้จ่าย แต่ตรงนี้ช่วยจ่ายได้นะครับ

2020.12.09 14:31

เดีย

ได้รับแน่นอนครับประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ประกันอุบัติเหตุที่ครอบคลุม ทุกอย่างเมื่อเกิดอุบัติเหตุ ทั้งค่ารักษา เงินชดเชย และรายได้ช่วงที่เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล นอกจากนี้ยังคุ้มครองกรณีเสียชีวิตอีกด้วย โดยที่ให้ความคุ้มครองสูงสุด 6,000,000บาท และยังได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 100,000 บาท ต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้ง ถ้าเป็นอย่างนั้นก็สบายใจได้เลยครับว่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุก็ไม่ลำบากที่รักษาแน่นอนครับ

2021.01.24 12:41

Minny

@พลอย เฮ้ยดีอ่ะ เกิดอุบัติเหตุค่ารักษาก็ให้วงเงินเยอะ ถ้านอนโรงพยาบาลมีเงินชดเชยรายได้ด้วย แค่ให้เงินชดเชยรายได้วันละ 500 เราก็ชอบแล้ว อันนี้ได้เงินชดเชยรายได้วันละตั้ง 2,000 บาท โอเคเลยล่ะ แถมนอนโรงพยาบาลสบายๆยาวๆได้เลยไม่ต้องห่วงว่าจะขาดรายได้เราต้องรีบออกจากโรงพยาบาล เพราะถ้าเป็นอย่างที่คุณบอก ก็พักรักษาตัวได้ยาวๆเลย

2021.03.16 7:52

วันธนี

ที่เขาบอกว่าคุ้มครอง จ่ายเงินชดเชยการขาดรายได้ให้ 365วันหรือว่า1ปี ขอทราบเพิ่มเติมได้ไหมคะว่า กรณีที่รักษาตัวอยู่ที่ย้่นเรายังได้รับเงินชดเชยตัวนี้ไหมคะ หรือว่าเขาให้เราแค่ตอนที่รักษาตัวตอนที่นอนที่โรงพยาบาลคะ เพราะเรารู้สึกว่าเงินที่เขาจ่ายคุ้มครองเป็นเงินที่ค่อนข้างสูงมากเลยนะคะ มากกว่ารายได้ที่เราได้อีกคะ

2021.04.18 13:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus กรณีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยด้วยไหมคะ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี