Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุคะ

ถ้าเกิดมีอุบัติเหตุที่ขนาดทำให้เสียชีวิต สำหรับประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus จะให้เงินชดเชยอย่างไรบ้างคะ เพราะการเสียชีวิตเป็นเรื่องที่ใหญ่ ใจอยากให้คนที่มีชีวิตอยู่ได้รับผลประโยชน์จากเรื่องนี้ด้วย ประกันภัยนี้จะให้ผลประโยชน์ที่สามารถทำให้คนที่มีชีวิตอยู่ ได้รับเงินก้อนโตมากขนาดไหนคะ หรือว่าจะให้เงินชดเชยได้สูงสุดเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จิ๋ว

ต้องดูก่อนนะคะว่าการเสียชีวิตที่เกิดจากอุบัติเหตุเนื่องมาจากสาเหตุอะไร ถ้ามาจากสาเหตุของการเดินทางโดยสารรถสาธารณะ จะสามารถได้รับเงินชดเชยสูงสุดถึง 2 เท่าหรือ 6 ล้านบาท ทำให้มีความมั่นใจมากขึ้นในการเดินทางสาธารณะค่ะ แต่ถ้าเกิดจากอุบัติเหตุรถส่วนตัวก็ถือว่าคุ้มค่าอยู่ดีเพราะเป็นวงเงินชดเชยที่ค่อนข้างสูงเลยค่ะ

2020.11.09 14:49

เย็น

ได้รับการคุ้มครองทุกกรณีเลยค่ะเมื่อเกิดอุบัติเหตุ ถ้าถึงขนาดขั้นเสียชีวิตก็จะได้รับเงินชดเชยสูงสุดถึง 6 ล้านบาท ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่เยอะและน่าจะทำไว้ให้คนที่เรารัก อย่างน้อยก็จะเป็นมรดกให้กับลูกหลาน อุบัติเหตุเป็นอะไรที่อาจจะเกิดขึ้นได้กับพ่อแม่หรือคนที่เรารักนั่นเอง ให้ลูกเป็นคนจ่ายให้สิคะ เบี้ยประกันก็ไม่แพงเท่าไหร่สามารถได้รับการคุ้มครองด้วย

2020.12.09 14:28

ดาด้า

ทำไว้เถอะครับเดี๋ยวนี้เกิดอุบัติเหตุทางยานพาหนะไม่ว่าจะเป็นมอเตอร์ไซค์หรือรถยนต์ก็เกิดได้บางทีเราขี่รถออกไปไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ถ้ามีประกันอุบัติเหตุสักตัวที่ช่วยเรา รักษาในยามที่เราเจ็บป่วยหรือเสียชีวิตก็ดีครับเห็นว่าประกันแผนGen PA Bonusคุ้มครองกรณีเสียชีวิตอีกด้วย โดยที่ให้ความคุ้มครองสูงสุด 6,000,000บาท และยังได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 100,000 บาท ต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้ง

2021.01.24 12:40

Minny

@จิ๋ว ถ้ามีประกันอุบัติเหตุคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุเมื่อ ใช้บริการรถโดยสารสาธารณะ จะบอกว่าทำให้มั่นใจในประกันว่าเราจะมีคนช่วยเรื่องค่ารักษาพยาบาลจะดีกว่าค่ะ แต่ถ้าจะให้พูดว่ามั่นใจในบริการของรถโดยสารสาธารณะวันนี้ไม่ค่อยมั่นใจจริงๆค่ะ โดยเฉพาะรถโดยสารในประเทศไทยบ้านเรารู้สึกไม่ค่อยได้มาตรฐานไม่ปลอดภัย

2021.03.16 7:47

น้ำฝน

ประกันอุบัติเหตุ ของเจ้านี้เราชอบตรงที่เขามีเงินชดเชยการขาดรายได้ตอนที่นอนรักษาตัวด้วยคะ ถ้าดูจากแผนการคุ้มครองของประกันตัวนี้เพื่อนๆอาจจะตกใจเลยคะว่าทำไมได้เยอะกว่าเงินชดเชยรายได้ที่นอนป่วยอีกคะ รู้สึกว่าแค่แผนการคุ้มครองที่ 1 ก็จ่ายให้ที่1พันบาทแล้วคะ นี้ยังไม่ต้องพูดถึงวงเงินคุ้มครองการรักษาอีกนะคะ

2021.04.17 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus กรณีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เกิดอุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถทำงานได้ ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี