Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

กำลังหาประกันภัยเพื่อที่จะเอาไว้คุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุ ระหว่างการเดินทางหรือการใช้ชีวิตตามปกตินั่นแหละค่ะ คือปกติแล้วเป็นคนที่เดินทางไปทำงานต่างจังหวัดบ่อย เลยอยากได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุโดยเฉพาะ เพื่อนๆแนะนำให้สมัครใช้บริการ ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus แต่ก็อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์และการคุ้มครองก่อนค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้อย

จริงๆให้การคุ้มครองหลายอย่างเลยนะคะ คุ้มครองเมื่อเสียชีวิต หรือว่าพิการในกรณีที่เกิดจากอุบัติเหตุสาธารณะ ได้รับการคุ้มครองถึง 2 เท่าสูงสุดถึง 6 ล้านบาท ถือว่าใครที่ใช้บริการการเดินทางสาธารณะ ก็จะได้รับการคุ้มครองสูงสุดเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้น คิดดูสิ ค่ะ ได้รับเงินเยอะขนาดนี้ ถือว่าคุ้มค่าและเป็นการประกันความเสี่ยงให้กับคนที่อยู่ภายหลังได้รับเงินด้วย

2020.11.09 14:43

แอน

และที่น่าสนใจก็คือสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุ ได้ยังไม่จำกัดจำนวนครั้งต่อปีซึ่งสูงสุด ค่ารักษาพยาบาล 1 แสนบาทต่อครั้งต่ออายุบัตรเหตุ ถือว่าดีมากๆเลยนะคะอุบัติเหตุอะไรที่ต้องรักษาตัวแพงๆก็เบิกได้ ทำให้เราสามารถไว้ใจเกี่ยวกับการเบิกค่ารักษาพยาบาลจากโรงพยาบาลเอกชนได้อย่างเต็มที่ อยากทำไว้เหมือนกันค่ะ

2020.12.09 14:25

เมฆ

สิทธิประโยชน์หลายอย่างนะคะอย่างเช่นประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ประกันอุบัติเหตุที่ครอบคลุม ทุกอย่างเมื่อเกิดอุบัติเหตุ ทั้งค่ารักษา เงินชดเชย และรายได้ช่วงที่เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล นอกจากนี้ยังคุ้มครองกรณีเสียชีวิตอีกด้วย โดยที่ให้ความคุ้มครองสูงสุด 6,000,000บาท และยังได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 100,000 บาท ต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้ง

2021.01.23 15:16

Ink

อุบัติเหตุนี้อยู่ใกล้ตัวเราจริงๆนะคะ ขนาดอยู่บ้านก็ยังเจ็บตัวได้อยู่เรื่อยๆ ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นในบ้าน ที่ไม่ใช่มีใครมาทำร้ายคนอื่นไปโดนรถชน แต่เป็นอุบัติเหตุ แบบว่าตกบันได ลื่นล้มในห้องน้ำ ลื่นล้มตรงที่ต่างๆ หรือแมลงสัตว์กัดต่อยอุบัติเหตุแบบนี้ไม่รู้ว่าประกันตัวนี้คุ้มครองไหมนะคะ ถ้าคุ้มครองก็จะดี สนใจอยู่เหมือนกัน

2021.03.15 17:37

ภรณ์พรรณ

ชื่อก็บอกเราอยู่แล้วนิคะว่าคุ้มครอง อุบัติเหตุ ต้องให้มาแยกอีกเหรอคะว่าอุบัติเหตุแบบไหน จริงๆแล้วอุบัติมันหมายรวมถึงการบาดเจ็บทุกกรณีเลยคะ ไม่ว่าจะเป็น รถล้ม รถชน หกล้ม หรือ ตะปูทิ่ม ก็จัดอยู่ในการคุ้มครองคะ เอาเป็นว่าถ้าคุณยังสงสัยว่าคุ้มครองอะไรบ้าง เอาว่าตอนที่ไปซื้อประกันตัวนี้ก็ถามคนขายไปเลยคะรับรองชัดเจนแน่นอนคะ

2021.04.17 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus กรณีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เกิดอุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถทำงานได้ ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี