Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus กรณีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ผมอยากทราบว่ามีกรณีไหนบ้างที่ เราจะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันภัย ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สมัครใช้บริการเอาไว้แล้วผมก็อยากจะได้รับการคุ้มครองอย่างเต็มที่ และอยากทราบช่องว่างที่จะทำให้เราไม่สามารถเครมประกันหรือใช้ผลประโยชน์ของประกันภัยนี้ได้กับโรงพยาบาล จะได้เป็นกรณีตัวอย่างหรือความรู้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาย

เป็นความเจ็บป่วยที่ไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุทางท้องถนนหรือจากทางรถโดยสารสาธารณะนั้นเองครับ เมื่อเราต้องเข้ารับการรักษาพยาบาลจากการเจ็บป่วยเราจำเป็นต้องใช้ประกันภัยอื่นเพื่อช่วยจ่ายในการรักษาพยาบาลในส่วนนี้ ตรงนี้แหละครับที่เป็นข้อหนึ่งที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ผลประโยชน์ของประกันภัยนี้ได้ เฉพาะอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นเท่านั้น

2020.11.09 14:54

อิฟ

ดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถโดยสารยานพาหนะสาธารณะเท่านั้นนะค่ะ เพราะปกติแล้วถ้าเป็นรถส่วนตัวก็มีพรบ.คุ้มครอง ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการโดยสารสาธารณะดูเหมือนว่าจะเบิกค่ารักษาพยาบาลไม่ได้ สามารถได้รับการคุ้มครองจากการโดยสารลิฟท์และอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการขึ้นลิฟท์สาธารณะด้วยนะค่ะ

2020.12.09 14:33

เดีย

น่าจะมีครับ ส่วนใหญ่แล้วหลายคนสับสนว่าประกันอุบัติเหตุกับประกันสุขภาพก็คล้ายๆกันถ้ามีโรคเรื้อรังหรือเกิดติดเชื้อโรคร้ายแรงก็จะได้เงินคุ้มครองจากประกันอุบัติเหตุด้วย อันนี้น่าจะไม่ได้นะครับเพราะว่าประกันแผนGen PA Bonus ทำมาเพื่อคุ้มครองอุบัติเหตุโดยตรงนะครับคุณจะได้เงินชดเชยสูงมากถ้าคุณประสบอุบัติเหตุและคุณ อาจจะได้รับ ค่ารักษาพยาบาลมากมากครับ แต่ถ้าเป็นโรคหรือสุขภาพไม่ดีอันนี้ก็คนละอย่างกันนะครับ

2021.01.24 12:42

Bowy

จะเป็นประเทศที่มีอยู่แล้ว ฟ คำตอบของคุณชัดเจนดีค่ะ หวังว่าจะขอขอโทษจะหายสงสัยแล้วนะ จะว่าไป คนทั่วไปก็มักจะทำประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล ที่คุ้มครองอุบัติเหตุทั่วไปเอาไว้บ้างอยู่แล้วล่ะ แต่ถ้าจขกทยังไม่มีก็ไปทำเอาไว้ได้นะเบี้ยไม่แพงเลย ส่วน ประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่ใช้บริการ รถสาธารณะบ่อยๆ หรือทำงานออฟฟิศบนตึกสูงที่ต้องใช้ลิฟท์ จะได้เอาไว้เป็นค่ารักษาพยาบาลเสริมเพิ่มเติมที่มีอยู่แล้ว

2021.03.16 7:55

ภิชัยชาญ

ประกันตัวนี้ ไม่แพงเหรอครับ ดูจากแผนการคุ้มครองกับเงินชดเชยรายได้ที่เพื่อนๆถามแล้วก็คุยกัน ผมว่าเบี้ยประกันแบบนี้น่าจะแพงมากเลยนะครับ คนที่ทำงานรับจ้างรายวันแบบผมก็อยากมีประกันอุบัติเหตุนะครับ ไม่ต้องมาชดเชยรายได้ก็ได้ครับ มีตัวไปนบ้างครับที่ เหมาะสมกับผม ขอแค่ค่ารักษาพยาบาลก็น่าจะพอแล้วครับ มีแนะนำบ้างไหมครับ

2021.04.18 13:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เกิดอุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถทำงานได้ ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี