Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus สามารถได้รับเงินช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลมากน้อยแค่ไหนครับ

ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์อุบัติเหตุขึ้นจากการเดินทาง โดยที่ไม่ทำให้เราถึงขนาดเสียชีวิต สำหรับการคุ้มครองเรื่องการเข้ารับการรักษาเนื่องจากอุบัติเหตุ มีการให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างสำหรับ ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ผมอยากรู้เกี่ยวกับข้อกำหนดหรือการช่วยในการรักษาในแต่ละครั้ง ว่าจะได้รับวงเงินในช่วยการรับการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้อย

เมื่อประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ในการรักษาพยาบาลแต่ละครั้ง สามารถเบิกเงินสูงสุดได้ 100,000 บาทต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้ง และไม่จำกัดจำนวนครั้งต่อปีด้วยนะคะ ถือว่าค่อนข้างที่จะคุ้มค่ามากเลยค่ะสำหรับการรักษาพยาบาลและการเบิกค่ารักษา ไม่ว่าเราจะเป็นอุบัติเหตุที่ค่อนข้างหนักขนาดไหนจำนวนวงเงินขนาดนี้ก็ถือว่าที่จะคุ้มค่าทีเดียว

2020.11.09 14:50

พลอย

ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่มากเลยทีเดียวนะคะเพื่อที่จะช่วยในค่ารักษาพยาบาลครั้งละสูงสุด 1 แสนบาท ไม่ว่าจะอุบัติเหตุที่เกิดมาจากอะไรที่ถึงขั้นร้ายแรง ก็ทำให้เราไม่ต้องห่วงกังวลเกี่ยวกับค่ารักษาสูงสุดถึงขนาดนี้ ถ้าใช้บริการของโรงพยาบาลเอกชนก็มั่นใจในเรื่องค่าใช้จ่ายที่จะช่วยเหลือเลยค่ะ โรงพยาบาลไหนก็ได้ก็มีเงินที่จะช่วยจ่าย

2020.12.09 14:29

ดาด้า

พอได้ยินว่าประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus คุ้มครองสูงมากเลยนะครับเขาคุ้มครองทั้งในกรณีเจ็บป่วยและเสียชีวิตด้วยอย่างเช่นถ้าคุณได้รับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากยานพาหนะไม่ว่าจะเป็นมอเตอร์ไซค์หรือจักรยานยนต์ รถยนต์ สามารถรับเงินคุ้มครอง กรณีที่รักษาในโรงพยาบาลและ กรณีเสียชีวิตด้วยได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 100,000 บาท ต่ออุบัติเหตุแต่ละครั้ง

2021.01.24 12:41

Minny

เบิกค่ารักษาต่อครั้งหนึ่งแสนบาทถือว่าโอเคเลยนะคะ เพราะประกันอุบัติเหตุบางตัว อย่างเช่นที่เราทำอยู่เนี่ย เบิกวงเงินค่ารักษาต่อครั้ง ได้แค่ 50,000 ถึง 60,000 บาทเอง แต่เราก็ยังไม่เคยใช้เกินวงเงินนะ แต่ก็ไม่แน่ถ้าเกิดอุบัติเหตุใหญ่ขึ้นมาเลยเจ็บหนักอาจจะเกินก็ได้ แต่ถ้าวงเงิน 100,000 บาทสบายใจหายห่วงเลยอ่ะ

2021.03.16 7:49

วันธนี

ประกันอุบัติเหตุของเจ้านี้นอกจากได้เรื่องของค่ารักษาพยาบาลแล้ว ทางประกันเขามีเงินเวลาที่เราต้องอยู่โรงพยาบาลด้วยนะ เขาเรียกว่าเป็นเงินชดเชยการขาดรายได้ เหมือนกับประกันสุขภาพเลยนะ รู้สึกว่าจะได้ที่วันละประมาณ 1พันห้าร้อยบาทนะ เป็นวงเงินที่ให้ค่อนข้างมากเลยนะคะ ใครสนใจเรื่องนี้ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกอีกตัวคะ

2021.04.18 13:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยอย่างไรบ้างสำหรับการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus กรณีอุบัติเหตุอะไรบ้างที่จะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์นี้ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพหรือความเจ็บป่วยด้วยไหมคะ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus เกิดอุบัติเหตุที่ทำให้ไม่สามารถทำงานได้ ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล Gen PA Bonus ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากการโดยสารสาธารณะอย่างไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี