Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีข้อยกเว้นอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัครใช้บริการประกันภัยนี้

อยากทราบเกี่ยวกับข้อยกเว้นในการสมัครใช้บริการ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์จากประกันภัยได้ จะได้เป็นความรู้ แล้วถ้าเราเลือกได้ก็จะไม่ทำแบบนั้นเพราะไม่อยากเสียผลประโยชน์ ทำประกันภัยเอาไว้แล้วเราก็อยากจะใช้ประโยชน์ได้อย่างเต็มที่ โดยที่ต้องรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิง

ก่อนที่จะสมัครใช้บริการเราจำเป็นต้องเป็นคนที่มีสัญชาติไทยที่อาศัยอยู่ประเทศไทยเท่านั้นนะคะ เพราะว่ากรมธรรม์ประกันภัยจะรับประกันภัยบุคคลสัญชาติไทยที่อาศัยอยู่ในประเทศไทยเท่านั้น ถ้าเป็นคนสัญชาติอื่นหรือคนต่างประเทศก็จะไม่สามารถสมัครใช้บริการได้ค่ะ แต่ถ้าเดินทางไปต่างประเทศและป่วยขึ้นมาก็ไม่สามารถใช้ประกันภัยได้

2020.11.10 14:47

แอน

สิ่งที่จะต้องรู้ก็คือในการได้รับเงินชดเชย สามารถได้รับแค่ครั้งเดียวนะคะไม่ใช่ทุกครั้งที่เป็นโรคดังกล่าว ตลอดระยะเวลาการเอาประกันภัย แต่ถ้าสิ้นหรือครบ 1 ปีแล้วก็จะสามารถได้รับอีกครั้ง เราเป็นการทำประกันปีต่อปีนั้นเอง แล้วแต่ละแบบแผนที่เราเลือกใช้บริการก็จะมีการจ่ายเงินปลอบขวัญไม่เท่ากันด้วย นี่เป็นสิ่งที่เราต้องรู้ไว้ค่ะ

2020.12.10 14:34

เป็ดน้อย

ค่อนข้างสบายใจได้นะคะเพราะว่าประกันภัย-3-โรคกวนใจ-แผนที่-2กรุงเทพประกันภัย ไม่มี การตรวจสุขภาพก่อนทำประกันภัยหรือว่าจ่ายเบี้ยประกันภัยก็ราคาหม้อแล้วก็ยังสามารถสมัครได้ตั้งแต่อายุน้อยๆจนถึง 70 ปีเลยนะคะซึ่งเป็นประกันภัยที่ค่อนข้างจะสมัครง่ายแล้วก็ได้รับการคุ้มครองสูงด้วย คุณเองก็สามารถสมัครได้ด้วยนะ ดิฉันเองก็สนใจสมัครให้กับลูกๆเหมือนกัน

2021.01.24 12:57

Raya

@หนิง เสียดายนะคะ ที่คนต่างชาติทำประกันนี้ไม่ได้ คือมีเพื่อนชาวต่างชาติค่ะ เขาแพ้ยุงแล้วเขาก็กลัวที่จะเป็นไข้เลือดออกมากๆเลย เราก็เคยมีเพื่อนต่างชาติอีกคนนะที่เคยเป็นไข้เลือดออกเหมือนกัน เขาก็อยากจะทำประกันที่คุ้มครองโลกนี้เหมือนกันนะแต่หาไม่มีเลย แต่ก็ยังดีที่เพื่อนๆชาวต่างชาติของเราหลายคนเขาก็มีประกันสุขภาพอยู่แล้ว สามารถใช้เบิกค่ารักษาได้อยู่

2021.03.16 19:11

จุไรวรรณ

ประกันตัวนี้ ต้องรอการคุ้มครองคะ ไม่ใช่ว่าจะคุ้มครองทันที ที่เราซื้อประกันนะคะ ระยะรอคอยของประกันตัวนี้เขามีระยะรอคอยที่14วันคะ ดังนั้นถ้าคุณเจ็บป่วยเป็นไข้หรือโรคที่เขาคุ้มครอง ไม่ได้รับการคุ้มครองคะ แต่ระยะรอคอยของประกันตัวนี้น้อยกว่าอื่นอื่นๆนะคะ บางตัวอาจต้องรอประมาณ3เดือนประกันถึงจะเริ่มการคุ้มครอง

2021.04.18 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองได้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นทำไมเสียค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีล่ะคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเมื่อมีโรคติดต่อที่มาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี