Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 3 ครับ

ถ้าได้ลองสังเกตดีๆเกี่ยวกับเบี้ยกรมธรรม์ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย กลับแบบแผนที่ 3 แล้ว ก็มีความแตกต่างกันอยู่ในระดับหนึ่ง แต่ก็อยากทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์และการคุ้มครองครับ เบี้ยประกันแตกต่างกันแบบนี้มีผลประโยชน์และการคุ้มครองที่แตกต่างกันอย่างไร ถ้าผมเห็นว่ามีการคุ้มครองที่ดีกว่าก็อาจจะเพิ่มเงินสมัครได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มิ้ว

อย่างแรกที่แตกต่างกันก็เรื่องของราคาของเบี้ยประกันภัยนะคะ ซึ่งการคุ้มครองของแบบแผนที่ 3 ก็จะดีกว่า และแน่นอนว่าอัตราค่าเบี้ยประกันภัยก็จะต้องจ่ายมากกว่าด้วยค่ะ ส่วนต่างในตรงนี้ถ้าใครคิดว่าสามารถที่จะจ่ายได้ ก็จ่ายดีกว่าค่ะเพราะจะได้รับการคุ้มครองที่ดีกว่า ไม่จำเป็นต้องมาคิดเล็กคิดน้อยในเรื่องของราคาเบี้ยประกันด้วยค่ะ

2020.11.10 14:40

แป้ง

ในเรื่องของการคุ้มครองก็ต้องแตกต่างกันด้วยนะครับ แบบแผนที่ 2 จะให้เงินปลอบขวัญเมื่อเป็นโรคไข้หวัดใหญ่อยู่ที่ 15,000 บาท แต่เงินปลอบขวัญสำหรับแบบแผนที่ 3 จะอยู่ที่ 20,000 บาท เงินปลอบขวัญในโรคอื่นๆก็จะแตกต่างกันอยู่ที่ประมาณ 5,000 บาทนั่นแหละค่ะ ถ้าสามารถเลือกได้เพิ่ม200 บาทเบี้ยประกันก็ได้รับการคุ้มครองเพิ่มขึ้นมาอีกหรือว่าจ่ายไปเถอะค่ะถ้าจ่ายได้

2020.12.09 14:52

ปีโป้

มันจะคุ้มครองน้อยกว่านิดหน่อยครับเพราะว่าประกันภัย 3-โรคกวนใจ-แผนที่-2กรุงเทพประกันภัย จ่ายค่าเบี้ยประกันภัยถูกกว่านะครับแล้วก็ มีคุ้มครองที่น้อยกว่านิดหน่อย แต่ที่จริงก็ต่างกันไม่เยอะครับเพราะว่า ทายาก็ใกล้ๆกันเหมือนกัน แต่คุณได้หายห่วงเมื่อต้องเจอกับ 3 โรคกวนใจได้แก่ โรคไข้หวัดใหญ่ โรค มือ เท้า ปากและรวมถึงโรคร้ายจากยุงด้วย โดยที่ประกันนี้ให้เราได้รับทั้งค่าชดเชย ค่าปลอบขวัญ และเงินชดเชยรายวัน หากเป็นผู้ป่วยในติดต่อกันไม่น้อยกว่า 5 วัน รับเงินชดเชยเพื่อปลอบขวัญ

2021.01.24 12:55

Mum

ในยุคประหยัดแบบนี้ดิฉันขอเลือกแผนที่ 2 ไปก่อนแล้วกันค่ะ เพราะว่าส่วนตัวดิฉันคิดว่าโรคเหล่านี้ ค่ารักษาไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ ไม่ต้องมีวงเงินเยอะๆก็เพียงพอที่จะรักษาได้ ดิฉันว่าแค่เงินชดเชยรายได้ที่ประกันตัวนี้มีจ่ายให้เราก็คุ้มแล้วค่ะ ทำรายการแบบประหยัดอย่างน้อยก็ช่วยให้ประหยัดค่ารักษาไปได้เยอะ จะได้ไม่ตัวเบา

2021.03.16 19:2

ภิชัยชาญ

ประกัน 3โรคกวนใจ อันนี้ใช่ตัวเดียวกับ ประกัน3โรคกวนใจ พลัส ไหมครับ ถ้าเป็นตัวเดียวกันแผนการคุ้มครองของ ประกันตัวนี้มีแค่2แผนการคุ้มครองใช่ไหมครับ แล้วแผนที่3 อันนี้เป็นการคุ้มครอง ของแผนไหนครับ ส่วนเรื่องการคุ้มครองอันนี้ผมว่าดีเลยนะครับ มีคุ้มครอง โควิด-19 ให้กับเราด้วย การคุ้มครองจ่ายเงินเป็นก้อนเลยครับ

2021.04.18 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีข้อยกเว้นอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัครใช้บริการประกันภัยนี้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2 / กรุงเทพประกันภัย

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย มีโรคอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถที่จะให้การคุ้มครองได้

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย เมื่ออายุมากขึ้นทำไมเสียค่าเบี้ยประกันน้อยกว่าเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 14 ปีล่ะคะ

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 2กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเมื่อมีโรคติดต่อที่มาจากการมีเพศสัมพันธ์ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี