Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคที่มาจากยุงมีโรคอะไรบ้างคะ

สังเกตเห็นเกี่ยวกับการคุ้มครองของ ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ที่สามารถชดเชยค่ารักษาหรือช่วยในค่ารักษาพยาบาลที่เกิดจากยุงเป็นพาหะ เลยอยากทราบว่ามีโรคอะไรบ้างคะที่จะได้รับการคุ้มครองจากที่การเป็นอาหารจากยุง อยากจะทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ในการคุ้มครองของสมัครใช้บริการให้กับลูกๆที่บ้าน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมนึก

โรคที่ติดต่อที่มียุงเป็นพาหะ ก็มีหลายโรคอยู่เหมือนกันนะครับแต่โรคที่ผมรู้จักก็มี โรคไข้เลือดออกเดงกี โรคติดเชื้อไวรัสซิก้า โรคที่ผู้คนเป็นกันในช่วงหนึ่งที่คุณย่าที่ปวดเมื่อยตามร่างกาย แล้วเมื่อหายแล้วก็จะเจ็บปวดกระดูก ผมคิดว่าการคุ้มครองในระดับนี้ทั้งเรื่องการรักษาก็ถือว่าเป็นการคุ้มค่ามากแล้วครับ น่าจะมีโรคอื่นอีกแต่จำไม่ได้

2020.11.10 15:0

แป้ง

และยังมีโรคไข้เลือดออกด้วยนะคะ โรคมาลาเรีย ชิกุนคุนย่าที่กำลังระบาดกันอยู่ตอนนี้ เนื่องจากโรคที่มีพาหะที่มาจากยุงกระจายวงกว้างได้เร็วมาก แล้วเด็กๆมักมีภูมิต้านทานที่สู้กับโรคนี้ไม่ค่อยไหว ทำให้เด็กๆมักติดเชื้อและเป็นโรคที่มาจากยุงกันบ่อยมาก พ่อแม่ควรที่จะทำประกันสามโลกนี้ไว้ให้เด็กๆนะคะสำหรับใครที่มีลูก

2020.12.10 15:37

แซม

1 ในโลกที่น่ากลัวที่มาจากยุงก็คือโรคไข้เลือดออก คิดว่าอันนี้น่ากลัวมากค่ะคนใกล้ตัวหลายคนเป็นโรคไข้เลือดออกรักษาตัวทีเป็นอาทิตย์หรือว่าเป็นเดือนเลยทีเดียวถ้ามีประกันภัยแผ่นนี้ตอนนั้นน่าจะสบายไปแล้วค่ะเพราะว่า เขาคุ้มครองเยอะจริงๆตอนนี้คิดว่าก็ยังลำบากอยู่นะในประเทศไทยหลายคนยิ่งเป็นก็ยิ่งนักถ้าเป็นรอบที่ 2 หรือนอกรอบที่ 3 ก็อาจจะมีสิทธิ์เสียชีวิตได้เลยนะ

2021.01.25 16:36

Lemon

ตกลงก็ยังไม่ได้คำตอบนะคะว่าประกันมีคุ้มครองโรคติดต่อที่มาจากยุงโรคอะไรบ้าง มีแต่คนเข้ามาตอบว่าโรคติดต่อที่มาจากยุงมีโรคอะไรบ้าง โรคติดต่อที่มาจากยุงมีอะไรบ้างเนี่ยพอจะรู้อยู่แล้วค่ะแต่ว่านอกจากโรคไข้เลือดออกแล้วเนี่ยโรคอื่นๆที่ทุกๆคนว่ามาประกันตัวนี้คุ้มครองไหมคะหรือว่าคุ้มครองแค่โรคไข้เลือดออกเท่านั้น

2021.03.17 17:25

ดิษฐ

เอาว่าแบบนี้ครับ ถ้าเกิดยุงเป็นพาหะทำให้เราเป็นโรคต่างๆประกันตัวนนี้จะคุ้มครองให้ครับ อย่างโรคเท้าช้าง ตัวนี้ก็คุ้มครองให้ด้วยครับ หรือว่าโรคที่ทางแพทย์ระบุแล้วว่าเราได้รับเชื้อมาจากยุงอันนี้ได้แน่นอนเหมือนกันครับ แต่ส่วนใหญ่เวลาที่เรารู้เรื่องเกี่ยวกับโรคที่มากับยุงก็จะรู้แค่ไข้เลือดออก ไข้มาราเรีย ใช่ไหมครับ

2021.04.19 14:47

วาชิ

@สมนึก เราเองก็เคยมีคนรักที่เสียชีวิตจากยุงนี่แหละตอนนั้นเป็นไข้เลือดออกแต่ว่าดูอาการไม่ออกมาเป็นไข้เลือดออกคิดว่าเป็นไข้หวัดธรรมดาปล่อยให้อยู่บ้าน 3 วันให้กินยาลดไข้เรื่อยๆก็ให้ไม่ลงสักทีแถมยังตัวเย็นอีกก็เลยพาไปส่งโรงพยาบาลปรากฏว่าเป็นไข้เลือดออกเพิ่งมารู้ก็เลยไม่ทันแล้วเราตัดสินใจไม่ได้ให้อะไรเลยก็เลยเขาเสียชีวิตตอนนี้ก็ยังคิดถึงอยู่เลยอยากจะเตือนว่าทำอะไรไว้สักหน่อยก็ดี

2021.04.25 14:45

Four

@ดิษฐ เพิ่งจะรู้นะคะ ว่าโรคเท้าช้างมียุงเป็นพาหะ นึกว่าเป็นโรคที่มาจากน้ำเสียหรือน้ำสกปรก เราก็เพราะอ่านคอมเม้นของหลายๆคนถึงแม้ไม่ได้มาตอบว่าประกันมีคุ้มครองโรคอะไรจากยุงบ้างก็ได้ความรู้ที่ว่ายุงเป็นพาหะนำโรคระบาดหลายโรคเหมือนกัน เพราะเท่าที่รู้ตอนนี้เลยก็โรคไข้เลือดออก โรคอื่นๆที่ยุงเป็นพาหะแต่ไม่เคยรู้มาก่อนจริงๆค่ะ

2021.04.29 12:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 ครับ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนครับ ยังหาสำนักงานไม่เจอเลย

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ตั้งแต่วันที่สมัครใช้บริการก็สามารถได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันนั้นเลยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่กำลังมีอยู่ตอนนี้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ทำไมราคาประกันภัยแบบแผนที่ 3 นี้จึงสูงกว่าเพื่อนล่ะคะ

ประกันภัย 3 โรคกวนใจ แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัย ได้รับเงินชดเชยในตอนที่ไม่ได้ทำงานได้หลายวันไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี