Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 คะ

ราคาของเบี้ยประกันภัย ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย และแบบแผนที่ 1 ค่อนข้างที่จะมีความแตกต่างกันมากอยู่นะคะ สำหรับฉันเองจ่ายได้สำหรับลูกๆค่ะในเบี้ยประกันภัยแบบแผนที่ 3 แต่ก็อยากจะทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ของแบบแผนที่ 1 และ 3 ว่ามีความแตกต่างกันอย่างไรก่อนที่จะเลือกใช้บริการเหมือนกันนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิทัก

แน่นอนครับแบบแผนที่ 3 และแบบแผนที่ 1 ย่อมแตกต่างกันโดยเฉพาะ ราคาเบี้ยประกันภัยที่จะต้องจ่าย แบบแผนที่ 1 กับแบบแผนที่ 3 แตกต่างกันถึง 200 บาท และการคุ้มครองที่ตามมาก็มีความแตกต่างกันเยอะด้วยครับ แค่เงินที่ได้รับเมื่อมีการตรวจโรคก็แตกต่างกันถึง 20,000 บาทแล้ว ถ้าเลือกได้แล้วจ่ายได้แนะนำให้เลือกแบบแผนที่ 3 ดีกว่าครับ

2020.11.12 9:1

โทน

แน่นอนครับว่าแบบแผนที่ 1 กับแบบแผนที่ 3 ก็ต้องแตกต่างกัน แต่สิ่งหนึ่งที่ฉันหรือว่าแตกต่างกันมากก็คือเงินชดเชยที่จะได้รับเมื่อต้องนอนโรงพยาบาล ในการรักษาตัวในระยะเวลาแค่ 30 วันสามารถเบิกเงินชดเชยได้ 1,500 บาทในแบบแผนที่ 3 นายแบบแขนที่ 1 ถึงแม้ว่าเบี้ยประกันจะถูกกว่าแต่จะได้รับเงินชดเชยแค่วันละ 500 บาทเท่านั้นเอง

2020.12.11 14:15

Box

น่าจะต่างกันนะคะเพราะว่าประกันภัยแผนที่ 1 ก้อนเบี้ยประกันถูกมาก เบี้ยประกันภัยแผนที่ 3 ราคาดูโอเคหน่อย เลยคิดว่าเบี้ยประกันภัย ก็เกี่ยวข้องแต่ว่าการคุ้มครองต่างกันถึง 20,000 เลยคิดว่าจ่ายเพิ่มแค่ไม่กี่ร้อยแต่ได้เพิ่มเป็น 20,000 ก็เป็นตัวเลขที่ดีนะ ส่วนตัวถ้าให้เลือกจะเลือกแผนที่ 3 เพราะว่าปัจจุบันคนป่วยโรคที่เกี่ยวกับยุงเยอะมากแล้วก็ตายเยอะมากในแต่ละปีด้วยโดยเฉพาะปีที่ผ่านๆมาเห็นว่าคนดังหลายคนก็ตายถึงแม่มีเงินเยอะว่ามีการศึกษาสูงก็ใช่ว่าจะรอดเลยเราเรื่องแผนสูงไว้ก่อนดีกว่า

2021.01.26 16:9

Dazy

ต่างกันแน่นอนครับ ต่างกันตรงที่วงเงินเป็นส่วนใหญ่เลย ผมไม่ขออธิบายแล้วกันนะครับว่าต่างกันกี่บาทกี่สตางค์ เพราะคอมเม้นข้างบนก็บอกกันมาแล้ว คราวนี้ก็อยู่ที่ว่า คนที่จะซื้อเนี่ย จ่ายเบี้ยประกันได้เท่าไหร่ คิดว่าตัวเองมีความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหนถ้าเสี่ยงมากซื้อแผนที่สามไปเลยครับผมว่า 350 บาทต่อปีก็ไม่แพงนะ แต่ถ้าป่วยขึ้นมา เงินที่ได้น่าจะพอมากกว่า

2021.03.18 17:34

เฉลิมพันธ์

ความแตกต่างที่ว่านี้คือเรื่องของการคุ้มครองใช่ไหมครับ การคุ้มครองเป็นเหมือนกันครับ แตกต่างเพียงวงเงินการคุ้มครองครับ คุณน่าจะทราบนะครับ ว่าแผนที่3เป็นตัวสุดท้ายของประกันตัวนี้ นั้นแสดงว่าการคุ้มครองก็ย่อมดีกว่าครับ แล้วเอาจริงๆนะครับ ไม่ค่อยมีเท่าไรหลอกครับที่ซื้อแผนการคุัมครองที่1 ส่วนใหญ่ ไม่2 ก็3 ครับ

2021.04.19 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย คนพิการทางสายตาสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ใครบ้างครับที่สามารถที่จะเลือกใช้หรือสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเจ็บป่วยร้ายแรงด้วยไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี