Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ใครบ้างครับที่สามารถที่จะเลือกใช้หรือสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้

มีการกำหนดสำหรับผู้ที่อยากจะสมัครใช้บริการ ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เพื่อดูแลและคุ้มครองตัวเองจากโรคที่มีปัญหามาจากยุงไหมครับ ก็ดูเหมือนว่าทุกวันนี้บ้านใครที่อยู่ใกล้ป่า หรือว่ามีแหล่งชุมชนที่มีน้ำขังเยอะๆ ก็เป็นอันตรายหรือมีความเสี่ยงจากโรคติดต่อดังกล่าวอยู่แล้ว มีข้อจำกัดเกี่ยวกับผู้สมัครใช้บริการไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภพ

จริงๆไม่จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพหรือว่าคนที่เป็นโรคร้ายแรงก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ครับ มีอายุตั้งแต่ 0 ถึง 70 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้เลย แต่คนที่เป็นโรคเอดส์หรือกามโรคหรือโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ อยากสมัครใช้บริการเลยนะครับเพราะว่าจะไม่ได้รับการคุ้มครอง จากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ ก็ต้องสังเกตตัวเองด้วยในเรื่องนี้

2020.11.12 9:11

อ็อด

จริงๆแล้วใครก็ตามครับที่คิดว่าตัวเองมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคที่มีมาจากยุงที่เป็นพาหะ ใครที่มีบ้านอยู่ใกล้ๆป่า หรือว่าคุณมีลูกหลานเยอะๆเด็กๆก็มักจะเจ็บป่วยได้ง่ายจากโรคที่มาจากยุง ภูมิต้านทานไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ก็เลยแนะนำให้สมัครใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้ไว้ดีกว่านะครับ จะได้ช่วยในการรักษาพยาบาลเมื่อต้องเจ็บป่วยขึ้นมาจริงๆ

2020.12.11 14:22

Hung

คิดว่าทุกคนสมัครได้นะสมัครได้ตั้งแต่อายุไม่น้อยเลยเพราะว่ายิ่งสมัครไว้เร็วก็อาจจะคุ้มครองเร็วด้วยเห็นว่าเขารับตั้งแต่เด็กๆจนถึงอายุไม่เกิน 70 หรือยังไงนี่แหละนะดีเลยเพราะว่าเดี๋ยวนี้ยุงนำเชื้อโรคหรือว่าเป็นพาหะนำโรคที่ร้ายแรงบางทีอาจจะรักษาไม่ทันถึงกับตายเลยนะถ้ามีประกันตัวนี้ทุกๆปีก็แสดงว่ามันจ่ายได้ทุกปีว่าจะมีเงินเพราะรักษาคือถ้าไม่ได้ใช้ก็จะสบายใจ ด้วย

2021.01.26 16:10

Bamby

@ภพ ถ้าตามอย่างที่คุณพบให้ข้อมูลมา ดิฉันว่าประกันตัวนี้ก็ไม่ได้มีเงื่อนไขอะไรที่ยุ่งยากเลยนะคะ เงื่อนไขที่กำหนดสำหรับผู้เอาประกันก็ทั่วๆไป หรือจะพูดได้ว่าทุกคนสามารถซื้อประกันนี้ได้เลยก็ว่าได้ ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ แต่ส่วนมากดูเหมือนว่าคุณพ่อคุณแม่อยากจะซื้อให้ลูกๆมากที่สุด เพราะเด็กเสี่ยงเป็นโรคที่มียุงเป็นพาหะเอามากๆเลย

2021.03.18 17:44

วงศ์วิรุจน์

โรคที่มากับยุง ไม่ต้องว่ามีล้านอยู่ใกล้กับแหล่งที่คุณบอกหลอกครับ ไปเที่ยวที่ไหนสักที่แล้วโดนยุงกัดก็สามารถเป็นได้ครับ ประกันตัวนี้ก็อย่างที่เพื่แนๆบอกครับ ดูเหมือยว่าจะเป็นประกันที่ราคาไม่แพง แต่เอาจริงๆก็เข้มงวดเรื่องของคนที่จะซื้อเหมือนกันครับ แต่ ก็ใช่ว่าจะซื้อไม่ได้นะครับ ใครสนใจก็รองหาซื้อกันได้ครับ เพราะไม่แพงจริงๆครับ

2021.04.20 14:21

JT112

@ภพ สรุปว่าทุกคนทุกวัยสามารถสมัครได้ยกเว้นคนที่ป่วยเป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ดีเลยครับ ผมว่าจะหาซื้อประกันที่คุ้มครองโรคร้ายจากยุงให้ลูกๆพอดี นี่ก็ใกล้จะหน้าฝนแล้ว อยู่ที่บ้านก็เริ่มเยอะยุงลายทั้งนั้นเลย ไม่รู้ว่าตัวไหนจะเป็นพาหะบ้าง สรุปว่ามีความเสี่ยงอยู่มากครับแล้วเด็กๆถ้าป่วยขึ้นมาก็ มีภูมิคุ้มกันต่ำคงจะต้องรักษาตัวนานค่าใช้จ่ายคงเยอะ

2021.05.20 13:52

Bom-=

คนที่สมัครประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 กรุงเทพประกันภัยส่วนใหญ่แล้วเพราะว่าพวกเขาอยู่ใกล้กับแหล่งเพาะพันธุ์ของยุงหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าประกันนี้น่าจะให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคที่เกิดจากยุงโดยเฉพาะ ถ้าหากว่าบ้านของผมไม่ได้อยู่ใกล้ป่าหรือใกล้แหล่งเพาะพันธุ์ยุงชนิดใดก็ตาม ผมไม่ต้องสมัครประกันฉบับนี้ก็ได้ ใชมั้ยครับ

2021.05.25 12:54

ปีโป้

@ภพ ก็น่าจะมีข้อจำกัดแค่เท่าที่คุณบอกมานะครับ @จขกท. ผมว่าคุณซื้อได้ประกันนี้ แล้วยังเหมาะกับทุกคนทุกวัยด้วย โรคร้ายจากยุงน่ากลัวเหมือนกันนะ ผมเคยเป็นไข้เลือดออกมาก่อน รู้ดีว่าทรมานมากแค่ไหน กินไม่ได้นอนไม่หลับเลย เกือบตายเหมือนกันนะ ประมาทไม่ได้ มีเงินรักษาดีกว่าไม่มีนะ จะได้รักษาได้ทันท่วงทีมากกว่า

2021.07.27 12:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 คะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย คนพิการทางสายตาสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเจ็บป่วยร้ายแรงด้วยไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี