Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อไหร่ถึงจะได้รับเงินเอาประกันภัยคะ

เราสามารถที่จะได้รับจำนวนเงิน 100 เปอร์เซ็นต์ของเงินเอาประกันภัยได้ด้วยค่ะ แต่อยากทราบว่าจะได้รับเงินเมื่อไหร่คะ สำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 ก็ดูเหมือนว่าวงเงินเอาประกันภัยก็ไม่ใช่น้อยๆเลย แต่อยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขในเรื่องนี้ว่าเมื่อไหร่เราถึงจะได้รับเงินจำนวนนั้น ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันไปกี่ปีคะ ถึงจะได้รับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กอล์ฟ

หมายถึงว่าสำหรับเงินประกันภัยที่เราทำการจ่ายไป จริงๆก็ไม่ใช่ว่าจะได้รับเบี้ยประกันภัยคืนทั้งหมดนะครับ ทำไมถึงว่าเราจะได้รับเงินคืนแค่ 1 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกันภัยทุกวันครบรอบปีกรมธรรม์ ตั้งแต่วันครบรอบปีกรมธรรม์ที่ 2 ถึงอายุ 98ปี แล้วเมื่อครบกำหนดสัญญาสามารถได้รับ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย หรือถ้าเกิดการเสียชีวิตก็จะได้รับร้อยเปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกันภัยเหมือนกัน

2020.11.16 14:38

หนิง

สามารถที่จะได้รับ 100 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกันภัยได้ก็ต่อเมื่อที่จะครบกำหนดสัญญานะคะ และระหว่างที่อยู่ในสัญญาเกิดการเสียชีวิตของผู้ที่ทำประกันก็จะได้รับเงินคืน 100 เปอร์เซ็นต์ของเงินเอาประกัน เพื่อที่จะส่งต่อให้เป็นมรดกให้กับคนที่เรารักที่อยู่ภายหลัง ถือว่าคุ้มอยู่นะคะได้รับการดูแลคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลและยังได้รับเงินตอบแทนเมื่อเสียชีวิตด้วย

2020.12.18 14:6

แพท

แล้วเมื่อถึงเวลาได้รับเงินประกันภัยแล้วเราต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างหรอคะ ใครพอทราบบ้างคะฉันอยากรู้เพราะว่าตอนนี้ฉันเองก็ทำประกันตัวนี้อยู่ก็เลยอยากจะทราบเอาไว้ค่ะ เผื่อวันข้างหน้าฉันต้องขอรับเงินประกันภัยคืน ใครที่ทราบขั้นตอนและการเตรียมเอกสารช่วยตอบกลับฉันด้วยนะคะ อ้อ แล้วก็อีกอย่างนึงที่ฉันสงสัยคือเราต้องเสียภาษีด้วยไหมคะเมื่อได้รับเงินประกันชีวิตคืนมา ใครที่มาอ่านอย่าขำที่ฉันถามแบบนี้นะฉันไม่รู้จริงๆ

2021.01.19 11:40

Indy

@หนิง จะได้รับเงินเอาประกันภัยเมื่อสิ้นสุดสัญญา แล้วปีหรอครับถึงจะสิ้นสุดสัญญา? ประกันตัวนี้ไม่ใช่ว่าปีต่อปีหรอครับ? เพราะว่าถ้าไม่ใช่ปีต่อปีคงจะต้องคิดหนักหน่อยที่จะทำเพราะไม่แน่นอนว่าอนาคตการเงินจะเป็นยังไงจะจ่ายได้ทุกปีหรือเปล่า แต่ก็อยากรู้ก่อนครับว่าถ้าซื้อไปแล้วระยะสัญญากรมธรรม์มันกี่ปีถึงจะหมด

2021.03.28 17:6

Milly00

ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ยคะสำหรับไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 นี่น่ะค่ะ เห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าให้ความคุ้มครองทั้งค่ารักษาพยาบาลและกรณีที่เสียชีวิตด้วย ค่ารักษาพยาบาลนี่คือ ได้ทุกโรคใช่มั้ยคะ ถ้าต้องนอนโรงพยาบาลก็จ่ายค่ารักษาพยาบาลให้เลย แล้วมีค่ายาให้ในกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกมั้ยคะ?

2021.04.24 14:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อต้องเจ็บป่วยเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุไหมคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

คุ้มครองชีวิตตลอดชีพคืออะไรคะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

การครบกำหนดสัญญาหมายความว่าอย่างไรคะ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดมากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

มีกรณีไหนอีกไหมที่จะได้รับเงินเอาประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี