Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

ผมอยากทราบว่าไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 สามารถเบิกค่าใช้จ่ายอะไรบ้างเมื่อเราต้อง เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเนื่องจากโรคติดต่อ เพราะดูเหมือนว่าจะมีค่าใช้จ่ายเบ็ดเตล็ดที่ตามมาไม่ว่าจะเป็นค่าห้อง ค่าพยาบาล ค่าหมอ เลยอยากรู้ว่าประกันภัยนี้สามารถที่จะช่วยให้เรา จ่ายค่าอะไรบ้างเพื่อครอบคลุมค่ารักษาครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้ำฝน

จำเป็นต้องมีการสมัครใช้บริการกองสัญญาเพิ่มเติมและจะช่วยให้เรา เบิกค่า ค่ารักษาพยาบาลในกรณีเหมาจ่ายเมื่อบาดเจ็บที่เกิดจากอุบัติเหตุ การถูกทำร้ายร่างกาย ความเจ็บป่วย อุบัติเหตุร้ายแรง สามารถตรวจค่ารักษาพยาบาลค่าห้องอาหาร และยังได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เข้ารับการรักษาตัว ทำให้เราสามารถมีเงินใช้ในตอนที่หยุดทานนานๆด้วยค่ะ

2020.11.17 16:36

ทรอย

ถ้าสมัครใช้สัญญาเพิ่มเติมก็จะช่วยให้สามารถเบิกค่ารักษาได้หลายอย่างมากเลยนะครับ สินค้าเบ็ดเตล็ดอื่นๆเต็มไปหมดเลยสามารถเบิกได้ โดยเฉพาะค่ารักษาพยาบาลทั้งการเจ็บป่วยและอุบัติเหตุได้สูงสุดคุ้มครองถึง 3 ล้านบาท แล้วเมื่อจำเป็นต้องเข้าพักรักษาตัวครั้งใดข้างหนึ่งได้สูงสุดถึงหนึ่งล้านห้าแสนบาท เป็นจำนวนเงินที่ให้การคุ้มครองที่สูงมากครับ

2020.12.18 14:17

ทิพย์ธารา

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินเนื่องจากอุบัติเหตุต่อการบาดเจ็บแต่ละครั้งได้ด้วยนะคะ แล้วก็ยังเบิกในเรื่องของการรักษาเกี่ยวกับโรคไตได้ด้วย เช่น ค่าล้างไต ค่าเคมีบำบัด ค่ารังสีบำบัด และก็มีค่าใช้จ่ายอื่นๆที่ต้องเหมาจ่าย แต่ไม่เกินจำนวนเงินที่ต้องจ่ายจริง พวกค่ารถพยาบาลฉุกเฉิน ค่าตรวจวินิจฉัยทางรังสีวิทยา ค่ารักษาพยาบาลโดยการผ่าตัด และค่ารักษาพยาบาลอื่นๆค่ะ

2021.01.23 9:35

SARA

@น้ำฝน เห็นคุณพูดถึงสัญญาเพิ่มเติม ถ้าซื้อสัญญาเพิ่มเติมจะได้วงเงินค่ารักษาแบบเหมาจ่าย อันนี้ก็สงสัยมานานแล้วค่ะ ถ้าเกิดว่าเราไม่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมถ้าเราเจ็บป่วยขึ้นมาเราจะได้วงเงินค่ารักษาเท่าไหร่คะ? แล้วแบบไหนดีกว่ากันวงเงินเดิมที่ไม่มีสัญญาเพิ่มเติมหรือซื้อสัญญาเพิ่มเติมเพื่อจะได้รับวงเงินแบบเหมาจ่าย

2021.03.28 17:22

กฤชวรรณ

ไม่ทราบว่า อยากได้รับการคุ้มครอง กรณีที่เป็นโรคติดต่อ ไม่ทราบว่าเป็น โรคติดต่อประเภทไหนเหรอคะ เพราะว่ามีบางประเภทของโรคติดต่อนะ ที่ประกันของเขาไม่ให้การคุ้มครอง ดังนั้นต้องไปเชคดีๆนะว่าไอ้ที่โรคติดต่อที่คุณถามถึงคือโรคอะไรบ้าง ยังไงเดียวมาบอกเรื่องที่กังวลเอาไว้นะคะ เราจะได้ช่วยกันวิเคราะห์ให้คะ ไม่ต้องเครียดคะ

2021.04.25 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ต้องสำรองจ่ายไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยร้ายแรงเบิกค่ารักษาได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้เท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ทำไมเงินเอาประกันมากกว่าแผน 1 และแผน 2 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ควบคุมในค่าใช้จ่ายวินิจฉัยทางรังสีไหมครับ

ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จ่ายค่ารักษาห้องไอซียูนานสูงสุดเท่าไหร่ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี