Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

คือเพื่อนคนต่างชาติไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีมาค่ะแล้วเขาก็สมัครเปิดใช้งานบัตรเดบิต กับธนาคารกรุงศรีแล้วด้วยเสียค่ารายปีไป 350 บาทเจ้าตัวเขาก็เลยอยากรู้เขาว่าถ้าเขาใช้บัตร ATM กดเงินจากตู้ atm ออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ไปเปิดไว้กับธนาคารกรุงศรีเขาจะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ? แล้วถ้าเป็นตู้ atm คนละธนาคารกันล่ะคะ จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Isabella

สำหรับคนต่างชาติที่เปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารกรุงศรี แล้วเปิดใช้งานบัตรเดบิตกับธนาคารกรุงศรี ถ้าจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีแล้วไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการถอนเงินออกจากตู้ atm ค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ATM ของตู้ธนาคารกรุงศรีหรือว่าจะตู้ ATM ของธนาคารอื่นก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับของคนไทยนะคะ เพราะคนไทยก็จ่ายค่าธรรมเนียมรายปี แต่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเมื่อใช้บริการจากตู้ atm ค่ะ

2020.08.20 9:40

Apple🍎

คนต่างชาติที่จะต้องเสียค่าธรรมเนียมเวลากดเงินคือ คนต่างชาติที่อาจจะมาเที่ยวแล้วไม่ได้เปิดบัญชีในประเทศไทย เหมือนกับเราไปเที่ยวบ้านเค้าอ่ะค่ะ เราเองก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินเหมือนกัน ซึ่งเวลาที่ไปกดเงินนอกจากจะต้องเสียค่าธรรมเนียมแล้วตรงนี้ก็ยังไม่ได้รวมอัตราแลกเปลี่ยนตามบัตร visa หรือ mastercard และยังไม่รวมอัตราเเลกเงินด้วยนะ

2020.11.18 4:30

Fin_Fin

ก็ถ้าเพื่อนของคุณมีบัญชีในประเทศไทยอยู่แล้วไม่ว่าของธนาคารอะไร เวลากดเงินที่ตู้ atm โดยใช้บัตร หรือใช้ App ก็คือจะเสียค่าธรรมเนียม หรืออาจจะไม่เสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับคนไทยทั่วไปเลยค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าเขาไปกดเงินจากตู้ไหน แต่ถ้าใช้ App ของธนาคารกดเงินก็ไม่เสียค่ะ เพราะถ้าใช้ App กดเงินก็ต้องใช้กดจากตู้ของธนาคารนั้นอยู่แล้วไปกดที่ตู้อื่นไม่ได้

2020.12.24 8:3

เอกตาแสง

ผมฝากบอกเพื่อนต่างชาติ เจ้าปัญหาคนนี้ของคุณหน่อยนะครับ ว่า ที่บ้านคุณธนาคารเขาเป็นยังไง มาที่ประเทศไทยก็เป็นแบบนั้นแหละครับ แล้วถ้าอยากใช้งานแบบไม่มีค่าธรรมเนียมช่วยบอกเพื่อนต่างชาติของคุณด้วยนะครับ ว่าหัดใช้งานบัญชีธนาคารของเขาผ่านแอพฯของธนาคารดูครับ แล้วจะได้ไม่ต้องมีคำถามแบบนี้ครับ ยังไงช่วยฝากบอกด้วยนะครับ

2021.02.17 6:44

ธนกร

ใช้งานผ่านแอพไปเลยครับ แบบที่เพื่อนๆบอกว่าใช้งานง่ายกว่าเดินไปที่ธนาคารอีกครับ ที่จริง เขาเปิดบัญชีที่บ้านของเขา หลักการใช้งานของธนาคารต่างๆก็น่าจะเป็นแบบสากลนะครับ ไม่น่าจะมีอะไรที่ไม่เหมือนกัน ขนาดผมไปแค่ประเทศลาว โอนเงินเข้าออกบัญชีของผมเองก็ยังต้องเสียค่าธรรมเนียมให้กับเขาเลยครับ ตอนนี้เพื่อนคุณน่าจะเข้าใจแล้วนะครับ

2021.06.28 14:30

oh oh nie

ตอนที่เพื่อนของเจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับคนต่างชาติที่ธนาคารกรุงศรี เขาไม่ได้ถามเจ้าหน้าที่ธนาคารเหรอคะว่ากดเงินออกมาจากตู้เอทีเอ็มแล้วจะต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือเปล่า ขอโทษนะที่มาถามย้ำกับคุณแบบนี้ เพียงแต่แปลกใจเท่านั้นเองน่ะค่ะ แต่ตอนนี้ก็รู้คำตอบแล้วเนอะ เวลาไปกดเงินเงินก็ระวังด้วยนะคะ

2021.07.29 2:0

วันวิภา

ถ้าเพื่อนไม่อยากเสียค่าธรรมเนียม ก็ให้เพื่อน ใช้งานบัญชีธนาคารผ่านแอพฯ ของธนาคารในมือถือของเขาเลยสิคะ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียอะไรเลยคะ ไม่ว่าจะโอนไปธนาคารไหนในบ้านเรา ก็ฟรีหมดคะ แถม กดเงินแบบไม่ต้องใช้บัตรด้วยนะคะ ใช้งานฟรีตลอดทุกอย่างเลยคะ สมัครใช้งานไม่ยากคะ หรือถ้าทำไม่เป็นก็ไปให้ธนาคารช่วยก็ได้นะคะ

2021.08.29 15:16

ภัทรพงษ์

บัตรเดบิต ตอนนี้เขาเอาไว้หักจ่ายเวลาซื้อของออนไลน์กันอย่างเดียวแล้วละครับ การใช้งาน เดี่ยวนี้ มีกดเงินแบบไม่ต้องใช้บัตรแล้วครับ ง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะมาก แถม เหมือนที่เพื่อนๆบอก ทำงานผ่านแอพฯของธนาคารผมว่าเพื่อนคุณน่าจะง่ายสุดๆแล้วครับ ไม่ต้องออกไปไหน ทำงานธุรกรรมทางการเงินได้จากที่บ้านเลยครับ ทำตอนไหนก็ทำได้ครับ

2021.09.24 14:54

ธนดล

เสียค่าธรรมเนียมก็ไม่น่าจะกี่บาทนะครับ แต่เราแปลกใจนะครับ ว่าเพื่อนคุณเป็นคนชาติไหมครับ ทำไมไปเปิดใช้งานบัตรเดบิต แล้วไม่เปิดใช้งานของแอพฯธนาคารด้วยละครับ การใช้งานผ่านแอพง่ายกว่าเดินไปกดเงินที่ตู้อีกนะครับ อ่อ คุณช่วยบอกเพื่อนด้วยนะครับว่า ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมก็กดเงินที่ตู้ATM ของธนาคารเลยครับ

2021.10.18 15:25

ญาดาวดี

บัตรเดบิต การใช้งานก็ไม่น่าจะต่างอะไรกับบัตร ATM เลยนะ เวลาที่กดเงินสด ยังไงก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่แล้ว อย่างน้อยๆก็ครั้งละมาณ 15-20 บาท แต่ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมก็มาใช้แอพฯของธนาคารแบบที่เพื่อนๆแนะนำก็ได้ เราใช้งานแอพฯธนาคารแบบนี้แหละทุกวันนี้เราไม่ได้จับเงินสดเลยนะ เวลาจะจ่ายอะไรก็โอนเงินผ่านแอพฯอย่างเดียวเลย

2022.01.13 15:1

นภัทร

บัตรของคนไทยกับของคนต่างชาติถ้าเป็ฯธนาคารในบ้านของเรา เวลาที่กดเงินก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมไม่ใช่เหรอคะ ยิ่งถ้าเรากดที่ตู้ที่ไม่ใช่ของธนาคารของเรายิ่งต้องเสียไม่ใช่เหรอ ไม่ใช้เหมือนกับ ของทหารไทยสักหน่อน ที่บัญชีของเขา ไม่ต้องเสียค่ากดเงินสักบาท ไม่ว่าจะกดเงินจากจากตู้ของธนาคารไหนก็กดได้ฟรีหมดถ้าเป็นแบบนั้นดีเลย

2022.02.27 14:52

;pimpat:

เรื่องการถอนเงินที่ตู้เอทีเอ็มต่างธนาคารไม่ว่าจะเป็นคนไทยหรือคนต่างชาติก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมมั้ยอะ มันเป็นเงื่อนไขของทางธนาคารโดยปกติอยู่แล้วเนอะ ถ้ากดเงินจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารตามบัตรที่เราใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาเรืองการเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มเติมค่ะ แต่ค่าธรรมเนียมก็ไม่แพงมากนะสำหรับการกดเงินสดออกมาครั้งนึง

2022.04.22 13:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ เป็นบัญชีที่มีไว้สำหรับชาวต่างชาติที่มีถิ่นที่อยู่อาศัยในประเทศไทย ตามหลักเกณฑ์ของทางธนาคาร โดยที่ได้รับอัตราดอกเบี้ยสูงสุดถึง 0.300% ต่อปี และเปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากเงินทุกเดือน ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้ทุกๆ 6 เดือน สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 1572

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ถ้าเราจะทำการปิดบัญชีจำเป็นต้องทำอย่างไรคะ

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

กรณีฝากเงินเป็นเช็คมีเงื่อนไขยังไงคะ

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์นี้จะมีการแจ้งเราไหมคะ

มีคำแนะนำอะไรเกี่ยวกับการฝากเงินไหมคะ

สมุดออมทรัพย์นี้สามารถผูกกับบัญชีในอินเตอร์เน็ตได้ไหมคะ

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บางทีลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้าง

ยอรับตรงๆเลยว่าบางที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าไปแล้วลืมว่าซื้ออะไรไปบ้างเพราะว่า บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ใช้งานง่ายมากจริงๆ แต่ดีนะที่ทุกสินเดือนทางธนาคารเขาจะส่ง รายการบัญชีที่เราใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเรา การบริการแบบนี้ ดีมากจริงโดยเฉพาะคนที่ชอบลืมแบบเราเดียวก็จะมีปํยหาเรื่องการใช้เงินตามมาแน่ถ้าจำไม่ได้ว่าจ่ายิะไรไปบ้าง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี