Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

คือไปเห็นมานะคะว่า ธนาคารออมสินก็มีบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน นักศึกษา ด้วยเป็นบัญชีเงินฝาก Youth Saving เห็นว่าดอกเบี้ยได้สูงดีอยู่ที่ 1.25 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ทีนี้จำนวนดอกเบี้ยที่เราได้ ก็ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราฝากเข้าไปด้วยใช่ไหมคะ? ก็เลยอยากได้รายละเอียดอัตราดอกเบี้ย ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับนักเรียน นักศึกษาตัวนี้นะคะว่า เราต้องฝากจำนวนเงินเท่าไหร่? ถึงจะได้อัตราดอกเบี้ย 1.25 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนี้คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Edwina

ใช่ค่ะ อัตราดอกเบี้ยต่อปีที่เราได้ก็จะขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราเข้าฝากด้วยสำหรับบัญชี Youth Saving บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษา อัตราดอกเบี้ยที่ได้จะสูงสุดอยู่ที่ 1.25% ต่อปีค่ะ ก็คือเมื่อเรามีเงินฝากในบัญชีน้อยกว่า 100,000 บาท เราก็จะได้ดอกเบี้ย 1.25 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ถ้าเงินฝากของเราเนี่ยมีมากกว่า 100,000 บาทขึ้นไปส่วนที่เกิน 100,000 บาทขึ้นไป ก็จะได้ดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.50 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะคะ

2020.08.28 21:20

Piggy_sweet

แตกต่างกันยังไงกับบัญชีเงินฝากอื่นๆสำหรับผู้เยาว์เอ่ย?? เราอยากรู้ว่าเราควรเลือกธนาคารไหนดีเพื่อจะเปิดบัญชีให้กับลูก เดี๋ยวนี้มีธนาคารเยอะมากจนเลือกไม่ถูกเลย ความต้องการของเรานะคะคือเราอยากจะฝากไว้ยาวๆเพื่อเก็บเงินออมไว้ให้ลูก แล้วก็ไม่อยากเสียภาษีดอกเบี้ยเงินฝากด้วย ก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีเงินฝาก youth savings ของธนาคารออมสินเหมาะกับเราไหมคะ ??

2020.11.25 11:18

Som_ส้ม

ใครที่อายุอยู่ในเกณฑ์สามารถเปิดบัญชี Young Saving ได้ในตอนนี้ก็ขอแนะนำเลยนะคะ เพราะถ้าอายุเกินแล้ว ก็จะเสียโอกาสไป ใครกำลังเรียนมหาวิทยาลัยอายุไม่เกิน 23 ปี อยากฝากเงินแล้วได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป ก็อยากจะให้รีบไปเปิดบัญชีนี้ลองดูนะคะ ถ้าใครไม่จำเป็นจะต้องเปิดบัญชีใหม่ก็ไม่เป็นไรนะ แค่อยากจะบอก

2020.12.30 17:32

ไกรนอก

ตกลงแล้วมันยังไงครับ เรื่องของดอกเบี้ยที่เขาจ่ายนะครับ ผมอ่านบางเวบที่เกี่ยวข้องกับเรื่องของธนาคาร เขาบอกว่าได้ดอกเบี้ยที่ 0.50 ถ้าเงินฝากไม่ถึง 1แสนบาท แล้วก็จะได้ 0.250 ถ้าเงินฝากมากกว่า 1แสนบาท ตกลงแล้วมันเป็นยังไงครับเรื่องของดอกเบี้ย ยังไงแล้วขอความชัดเจนหน่อยยนะครับ เพราะเห็นมีหลายคนสนใจบัญชีนี้นะครับ

2021.02.21 5:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี