Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

คือไปเห็นมานะคะว่า ธนาคารออมสินก็มีบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน นักศึกษา ด้วยเป็นบัญชีเงินฝาก Youth Saving เห็นว่าดอกเบี้ยได้สูงดีอยู่ที่ 1.25 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ทีนี้จำนวนดอกเบี้ยที่เราได้ ก็ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราฝากเข้าไปด้วยใช่ไหมคะ? ก็เลยอยากได้รายละเอียดอัตราดอกเบี้ย ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับนักเรียน นักศึกษาตัวนี้นะคะว่า เราต้องฝากจำนวนเงินเท่าไหร่? ถึงจะได้อัตราดอกเบี้ย 1.25 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนี้คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Edwina

ใช่ค่ะ อัตราดอกเบี้ยต่อปีที่เราได้ก็จะขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราเข้าฝากด้วยสำหรับบัญชี Youth Saving บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษา อัตราดอกเบี้ยที่ได้จะสูงสุดอยู่ที่ 1.25% ต่อปีค่ะ ก็คือเมื่อเรามีเงินฝากในบัญชีน้อยกว่า 100,000 บาท เราก็จะได้ดอกเบี้ย 1.25 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ถ้าเงินฝากของเราเนี่ยมีมากกว่า 100,000 บาทขึ้นไปส่วนที่เกิน 100,000 บาทขึ้นไป ก็จะได้ดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.50 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะคะ

2020.08.28 21:20

Piggy_sweet

แตกต่างกันยังไงกับบัญชีเงินฝากอื่นๆสำหรับผู้เยาว์เอ่ย?? เราอยากรู้ว่าเราควรเลือกธนาคารไหนดีเพื่อจะเปิดบัญชีให้กับลูก เดี๋ยวนี้มีธนาคารเยอะมากจนเลือกไม่ถูกเลย ความต้องการของเรานะคะคือเราอยากจะฝากไว้ยาวๆเพื่อเก็บเงินออมไว้ให้ลูก แล้วก็ไม่อยากเสียภาษีดอกเบี้ยเงินฝากด้วย ก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีเงินฝาก youth savings ของธนาคารออมสินเหมาะกับเราไหมคะ ??

2020.11.25 11:18

Som_ส้ม

ใครที่อายุอยู่ในเกณฑ์สามารถเปิดบัญชี Young Saving ได้ในตอนนี้ก็ขอแนะนำเลยนะคะ เพราะถ้าอายุเกินแล้ว ก็จะเสียโอกาสไป ใครกำลังเรียนมหาวิทยาลัยอายุไม่เกิน 23 ปี อยากฝากเงินแล้วได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป ก็อยากจะให้รีบไปเปิดบัญชีนี้ลองดูนะคะ ถ้าใครไม่จำเป็นจะต้องเปิดบัญชีใหม่ก็ไม่เป็นไรนะ แค่อยากจะบอก

2020.12.30 17:32

ไกรนอก

ตกลงแล้วมันยังไงครับ เรื่องของดอกเบี้ยที่เขาจ่ายนะครับ ผมอ่านบางเวบที่เกี่ยวข้องกับเรื่องของธนาคาร เขาบอกว่าได้ดอกเบี้ยที่ 0.50 ถ้าเงินฝากไม่ถึง 1แสนบาท แล้วก็จะได้ 0.250 ถ้าเงินฝากมากกว่า 1แสนบาท ตกลงแล้วมันเป็นยังไงครับเรื่องของดอกเบี้ย ยังไงแล้วขอความชัดเจนหน่อยยนะครับ เพราะเห็นมีหลายคนสนใจบัญชีนี้นะครับ

2021.02.21 5:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี