Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

ตอนแรกก็มองหาบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบธรรมดานี่แหละค่ะ แต่พอไปหาข้อมูลของธนาคารออมสินก็เห็นว่ามีบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาอยู่เป็นบัญชี Youth Saving ดูรายละเอียดต่างๆแล้วก็น่าสนใจค่ะแต่ว่าที่นี้บัญชีตัวนี้เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของนักเรียนนักศึกษาใช่ไหมคะ? คือก็อายุเท่ากับนักศึกษานั่นแหละค่ะ แต่ว่าไม่มีใบนักศึกษา ไม่มีใบนักเรียน ก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าเป็นแบบนี้จะสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Youth Saving ตัวนี้ได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Santiago

ถ้าพูดถึงชื่อของบัญชีแล้วก็ทำให้คิดได้แบบนั้นจริงๆค่ะเพราะเป็นบัญชี Youth Saving เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับนักเรียน นักศึกษา ทำให้เราคิดว่า ถ้าจะเปิดบัญชีได้ ก็ต้องมีเอกสารยืนยันที่เป็นบัตรนักเรียนหรือว่าบัตรนักศึกษาใช่ไหมคะ แต่จริงๆแล้วถึงเราจะไม่มีบัตรนักเรียนหรือว่าบัตรนักศึกษาเราก็สามารถเปิดบัญชีตัวนี้ได้ค่ะ ขอแค่เพียงอายุของเราไม่เกิน 23 ปีก็สามารถไปเปิดบัญชีนี้ที่สาขาของธนาคารออมสินได้นะคะ

2020.08.25 21:20

ชานม_หว๊านหวาน

อยากจะไปเปิดบัญชีค่ะเพราะว่าตอนนี้กำลังเรียนไปด้วยทำงานด้วย อยากมีบัญชีเพื่อเก็บออมไว้บ้าง อยากรู้ว่าถ้าต้องการที่จะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนจะต้องใช้เงินเท่าไหร่หรอคะในการเปิด?? แล้วดอกเบี้ยอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอคะ? แล้วถ้าหนูฝากเงินที่นี่เขามีแอปให้ใช้ด้วยหรือเปล่าคะ?? หนูชอบซื้อของออนไลน์ค่ะ เลยต้องโอนเงินบ่อยๆ ถ้ามีโอนผ่านแอปได้ก็จะดีมาก

2020.11.25 11:32

Mook_da

อยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์ Young Saving ต่างจากบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป ของผู้ใหญ่ยังไงคะ? เพราะเท่าที่อ่านรายละเอียดของบัญชีในเว็บไซต์ธนาคารออมสิน ก็รู้สึกว่าไม่ได้แตกต่างเลย หาเรื่องของการถอนเงินฝากเงินหรือโอนเงิน ก็สามารถทำรายการได้ปกติ เหมือนบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไป ตอนนี้เราก็มีบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปของธนาคารอื่นอยู่เหมือนกัน

2020.12.30 17:25

จีรนาฏ

ถ้าตอนนี้อยากเปิดบัญชีออมสิน ส่วนตัวคิดว่าเขามีหลายตัวให้เราเลือกนะคะ ไม่ต้องมาเป็นตัวนี้ก็ได้คะ ส่วนเพื่อนที่ถามเรื่องบัญ๙ีนี้ต่างจากบัญชีอื่นๆไหม ส่วนตัวของเราเองคิดว่าไม่มีความแตกต่างเลยคะเป็นบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปนี้แหละคะ สาเหตุที่เขาทำออกมาหลายๆบัญชีเพื่อดึงดูดความสนใจคะ ลูกค้าอาจจะสนใจชื่อบัญชีแบบนี้คะ

2021.02.21 5:31

:P

เอกสารที่จะต้องใช้ในการเปิดบัญชีก็คือมีแค่สำเนาทะเบียนบ้านกับบัตรประชาชนแค่นั้นเอง ถ้าอยากเปิดบัญชีสำหรับธนาคารสำหรับเงินฝาก youth Saving แค่มีอายุ 23 ปีขึ้นไปก็สามารถที่จะเปิดบัญชีได้แล้ว แต่เราไม่แน่ใจเหมือนกันนะว่าสามารถที่จะเปิดผ่านทางแอพพลิเคชั่น ได้ด้วยหรือเปล่า เดี๋ยวนี้อะไรอะไรก็สามารถที่จะเปิดได้ง่ายผ่านทางแอพพลิเคชั่น ยังไงลองสอบถามทางธนาคารดูก็ได้ค่ะ

2022.01.10 2:21

kunanya:::

อายุของเจ้าของกระทู้ยังตรงตามเงื่อนไขของบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษา Youth Saving อยู่ ซึ่งคุณสามารถเปิดบัญชีได้แม้ไม่มีบัตรนักศึกษาก็ตาม แต่อีกไม่นานก็ต้องเปลี่ยนไปใช้บัญชีออมทรัพย์แบบทั่วไปมั้ยอะคะ แปลกใจว่าทำไมคุณถึงอยากเปิดบัญชี Youth Saving บัญชีนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรพิเศษหรือเปล่า ใครรู้บ้างคะ

2022.02.27 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี