Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สามารถเข้าใช้ห้องรับรองในสนามบินสุวรรณภูมิได้ไหม

เรามีบัตรเครดิตสองใบ ชอบเดินทางกับการบินไทยอยู่แล้ว อยากรู้ว่าบัตรเครดิตของเราคือ เคทีซ๊รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กับ KTC JCB Platinum สามารถใช้เลาจ์ อาหารเครื่องดื่มฟรีได้ไหม ทั้งสุวรรณภูมิและดอนเมืองเลยนะคะ ถ้าไม่ได้ มีบัตรอะไรบ้างที่สามารถใช้แทนได้ แล้วบัตรอะไรที่คนนิยมทำและรู้สึกว่าคุ้มเป็นพิเศษ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเชียร

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดใช้ไม่ได้ครับแต่ถ้าเป็นบัตร KTC JCB Platinum สามารถใช้ได้ โดยสามารถใช้คะเเนนสะสมแลกเป็นสิทธิ์การเข้าใช้บริการได้ครับ ส่วนบัตรเครดิตที่คนนิยมใช้ ในเลาจ์ นั้นมีหลายบัตรนะครับ เช่น บัตรเครดิตKrungsri First Choice VISA Platinum / BBL Air Asia Platinum MasterCard -ของแบงค์กรุงเทพ / AEON Royal Orchid Plus VISA Platinum / Krungsri JCB Platinum ถ้าอยากรู้มากขึ้นลองติดต่อทางธนาคารดูครับ

2020.07.27 16:9

Bob

ถ้าเป็น Royal ก็ต้องสามารถใช้ห้องรับรองในสนามบินสุวรรณภูมิได้สิครับแถมไม่ได้มีแต่บัตรเครดิตของธนาคาร KTC เท่านั้นนะครับ อย่างของธนาคารอื่นๆก็มี ถ้าเป็นบัตรเครดิตที่มีรอยัลสามารถใช้ห้องรับรองในสนามบินสุวรรณภูมิได้ผมเห็นหลายใบเลย ไม่ใช่แค่นั้นนะครับยังมีบริการเลขาส่วนตัวให้ด้วย แต่ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตแบบนี้ได้ก็ต้องเป็นลูกค้ากระเป๋าหนักน่าดูเท่านั้นแหละครับ

2020.11.28 11:9

🎡🎡ชิงช้า..ช้า

เจ้าของกระทู้บอกว่า ปกติชอบเดินทางกับการบินไทยอยู่แล้ว แต่ตอนที่คุณสมัครบัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ได้ดูเหรอว่าสามารถเข้าใช้ห้องรับรองในสนามบินสุวรรณภูมิได้หรือเปล่า เราว่านี่น่าจะเป็นสิทธิประโยชน์เรื่องแรกๆเลยนะที่คุณจะต้องดู เสียดายนะ ไม่อย่างนั้นคงได้ใช้คุ้มมากกว่านี้ค่ะ

2020.12.17 5:23

ภัทรวรรณ

อย่าไปว่าเขาเลยคะ บางครั้งคนเราก็ใช่ว่าจะต้องรู้ไปทุกเรื่องนะคะ เขาถามมาเราตอบได้ก็ตอบเถอะคะ อย่าใจร้อนไปต่อว่ากันเลยคะ เดียวมันจะกลายเป็นกระทู้ด่ากันเปล่าๆคะ ตอนนี้ เรื่องบินคงต้องงดไปก่อนไหมคะ ช่วงนี้ไม่น่าที่จะเป็นช่วงเดินทางออกต่างประเทศนะคะ บ้านเราตอนนี้ปลอดภัยสุดแล้วคะ ส่วนที่ถาม สามารถใช้ได้คะ แสดงบัตรให้เจ้าหน้าที่ดูก่อนใช้คะ

2021.02.14 12:40

จีราภัทร

บัตรเครดิตเอาก็บอกแล้วครับ ว่าเขาทำมาเพื่อให้สำหรับ นักเดินทาง เที่ยวไปได้ทุกที่ได้ง่ายกว่าที่เคย คิดว่าไม่ต้องไปหาบัตรไหนแล้วละครับ บัตรตัวนี้น่าจะตอบโจทย์ของ คุณแล้วละครับ ได้คะแนนสะสมจากการเดินทาง แถมบัตรใบนี้ก็เป็นบัตรที่ใครๆก็สามารถทำได้ครับ เพียงแค่เรามีเงินเดือน ที่ 15,000 บาท เท่านั้นเองครับ น่าทำนะ

2021.12.11 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เก็บคะแนนแลกไมล์ยาวๆไปเลย

ใครอยากได้บัตรเครดิตที่สะสมไมล์ได้ เชิญทางนี้ครับ บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC ROP ที่ใช้แลกเป็น รอยัล ออร์คิด พลัส ไมล์ ได้ครับ ซึ่ง 2 คะแนน KTC ROP จะเท่ากับ 1 รอยัล ออร์คิด พลัส ไมล์ สำหรับคะแนน KTC ROP ไม่มีวันวันหมดอายุด้วยครับ. เก็บไว้แลกไมล์กันได้ยาวๆเลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard มีส่วนลดพิเศษด้วยนะ

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard นอกจากจะให้ทุกท่านสะสมคะแนนแลกไมล์ได้ไม่ยาก มีเงื่อนไขที่ทำให้คุณสามารถได้ไมล์สะสมเพิ่มแล้ว ก็ยังมีส่วนลดพิเศษให้ทุกท่านด้วยนะครับ นั่นคือ ส่วนลด 50% สำหรับ KTC World Lifestyle Workshop กับ Thai Catering พร้อมไปworkshopกันหรือยังครับ. โอกาสดีๆแบบนี้ ไม่ได้มีทุกที่นะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard สะสมไมล์ ไร้ค่าธรรมเนียม

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard สะสมไมล์ ไร้ค่าธรรมเนียม. ใช่ครับ ตามที่บอก บัตรนี้ให้คุณสะสมคะแนนแลกไมล์สะสมรอยัล ออร์คิด พลัส, รับส่วนลด 50% สำหรับ KTC World Lifestyle Workshop กับ Thai Catering, ผ่อนชำระสินค้าหรือบริการด้วยดอกเบี้ย 0% นาน 10 เดือน, มีประกันอุบัติเหตุ และบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย. เมื่อสมัครบัตรฯ คุณจะได้ทั้งหมดนี้ ที่สำคัญบัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard สบายใจ ผ่อนได้นาน

มากกว่าสะสมคะแนนแลกไมล์ บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard ให้คุณผ่อนชำระสินค้าและบริการได้อีกด้วยค่ะ ซึ่งคุณสามารถชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้ค่ะ. สบายใจ ผ่อนได้นานค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (ประกัน)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard ให้ประกันภัยไว้ใช้ด้วยนะ

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard ให้ประกันภัยไว้ใช้ด้วยนะครับ. บัตรนี้ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุนาน 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯครับ มีวงเงินสูงสุด 300,000 บาท โดยที่คุณไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆเลยครับ และให้ประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศด้วย วงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายครับ. เผื่อไว้ ไม่เสียหลายครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี