Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรอิออนมีกี่บัตรกันครับ เห็นเยอะไปหมดเลย อิออนโกลด์เป็นอย่างไรครับ?

ผมว่าบัตรอิออนก็เหมือนๆกันแทบจะทั้งนั้น ได้ส่วนลดที่แมคโดนัลด์ ได้ตั๋วฟรีที่เมเจอร์ซีนีเพลกซ์ ซื้อของที่ Max value ลด 5% เหมือนกันๆแทบจะทุกบัตร ไม่เห็นมีอะไรที่น่าสนใจเลย อยากถามคนที่เคยใช้บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด มีสิทธิพิเศษอะไรที่แตกต่างจากบัตรอิออนอื่นๆบ้างไหมครับ? ผมแค่สงสัยเฉยๆ ถ้ามีใครทราบช่วยบอกทีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Akash

ก็จริงอย่างที่คุณว่านะ แต่จะว่าแตกต่างก็แตกต่างนะครับ เช่น รายได้ของผู้สมัครของบัตร อิออน โกลด์ การ์ด คือต้อง 20,000 บาทต่อเดือนขึ้นไป แต่บัตรรอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด ต้อง 70,000 บาท ค่าธรรมเนียมก็แตกต่างกันไปตามบัตรนะครับ แต่บัตรโกลด์นี้สามารสะสมแต้มพิเศษออนไลน์ได้ครับ เพื่อแลกของรางวัล

2020.07.05 12:30

Toto

ถ้าส่วนตัวแล้วสำหรับผม ผมชอบปาก อิออน มาสเตอร์การ์ดคลาสสิคมากกว่านะครับไม่ใช่ว่าบัตรอิออนโกลด์ไม่ดีแต่ส่วนตัวรู้สึกว่า บัตรอิออนมาสเตอร์การ์ดคลาสสิคเข้ากับไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของผมมากกว่า แล้วก็ไม่ค่อยมีคนรู้จักที่สมัครบัตรอิออนโกลด์ด้วยครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับแต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่าคนที่ใช้บัตรอิออนโกลด์แล้วรู้สึกว่ามาตอนนี้สมัครมาใช้แล้วคุ้มหรือเปล่าคะ

2020.11.30 7:53

248สามวา-

ไม่ได้สนใจนะ แค่สงสัยเลยเข้ามาถามเฉยๆ..เออ แปลกดีแฮะ ไม่ได้สนใจแล้วจะรู้ไปทำไม อะๆ เราไม่ยุ่งเรื่องของคุณก็ได้ พูดถึงบัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ดสำหรับคนทำงานแบบมนุษย์เงินเดือนทั่วไปก็น่าสนใจดีนะคะ มีบัตรนี้เอาไว้ใช้ดูหนัง ช่วยผ่อนคลายความเหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้าจากการทำงานได้ ไปกินอาหารนอกบ้านบ้าง แม็คโดนัลด์ก็ยังดี

2020.12.20 15:32

โลดโผน┌( ಠ_ಠ)┘

อ่านจากคอมเม้นท์อื่นๆแล้วบัตรเครดิตของอิออนคงไม่ได้มีแค่ส่วนลดที่แมคโดนัลด์ ได้ตั๋วฟรีที่เมเจอร์ซีนีเพลกซ์ และส่วนลด 5% เมื่อซื้อของที่ Max valueเท่านั้นหรอกครับ เพราะฐานเงินดือนของผู้สมัครต่างกันมากพอสมควรนะ บางบัตรต้องมีเงินเดือน 20,000 บาทขึ้นไป บางบัตรต้อง 70,000 บาทขึ้นไป มันต้องมีความแตกต่างมากแน่ๆครับ

2021.02.17 7:6

ON

เห็นหลายคนใช้เยอะนะครับบัตรกดเงินสดอิออน ผมก็เพิ่งรู้นะว่ามันมีหลายแบบด้วย งั้นขอถามในห้องกระทู้นี้หน่อยนะครับ บัตรกดเงินสดอิออนสมัครง่ายไหม มีใครสมัครแล้วเคยยกเลิกหรือว่าปลดหนี้ได้เร็วบ้างครับ เพราะผมเห็นหลายคนดูเหมือนว่าจะเป็นหนี้พอกหางหมูนะ เหมือนแบบไม่สามารถจะปลดหนี้ได้สักทีอันนี้ประสบจากคนใกล้ตัว

2021.07.31 17:20

ถั่วงอก

@ON บัตรอิออน เป็นบัตรกดเงินสด คงจะต้องผ่อนชำระทุกเดือน ขึ้นอยู่แล้วแต่ว่าแต่ละเดือนได้กดเงินสดไปเท่าไหร่ คือได้ใช้สิทธิ์ผ่อน 0% ใช้สิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่มีการเรียกเก็บดอกเบี้ยนะครับ ถ้าใครใช้เยอะแล้วไปจ่ายขั้นต่ำก็มีโอกาสเป็นหนี้พอกหางหมูเหมือนที่คุณบอกเหรอครับ มาส่วนมากหลายคนทำแบบนั้นนะ ที่คุณถามว่าบัตรนี้สมัครง่ายไหม ดูจากที่คนนิยมใช้กันเยอะก็คงจะสมัครง่ายนะ

2021.09.19 6:41

สุระเดช

อิออนโกลด์ ต้องมีเงินเดือนที่ 20,000 บาทขึ้นไปถึงสามารถทำได้ แล้ววงเงินของบัตรก็จะสูงมาอีกนิดครับ ส่วนใหญ่แล้วส่วนลดของบัตรใบนี่จะเน้นซื้อของในห้างนะครับ แต่ถ้าเทียบกับบัตรกดเงินสด ผมคิดว่าเอาบัตรกดเงิยสดน่าจะดีกว่าครับ เพราะว่าวงเงินที่ำได้พอๆกันเลยครับ แต่บัตรกดเงินสด เงินเดือนไม่สูงมาก ก็สามารถทำได้ครับ

2021.12.09 16:8

สุชัญญา

บัตรกดเงินสดของ อิออน มีเยอะจริงๆคะ แต่เราก็ใช่ว่าจะทำได้ทุกเจ้าคะ อย่างตัวที่พี่ๆคุยกัน อาชีพอย่างหนู ก็จบเลยคะไม่สามารถทำได้อย่างแน่นอน อย่างของหนูก็จะเป็น แค่บัตรตัวธรรมดาๆเท่านั้นแหละคะ เงินเดือน 15,000 บาท ก็ได้เท่านี้แหละคะ แต่เอาจริงๆนะส่วนตัวชอบของอิออนมากเลยเพราะเป็นวินเชื่อที่เราๆสามารถเข้าถึงได้ง่าย

2022.01.27 15:28

อภินันท์

เห็นจากความสวยงามของบัตรแล้ว ก็บอกได้เลยว่าบัตรตัวนนี้ย่อมมีความต่างกับบัตรแบบปกติอย่างแน่นอน สิทธิพิเศษ ต่างๆอาจจะเหมือนกันก็จริงแต่เรื่องของวงเงินที่ได้ของบัตรนี้น่าจะไม่เหมือนกันอย่างแน่นอน วงเงินได้เยอะกว่าตัวปกติอย่างแน่นอนเลยละ เอาว่าเงินเดือนอย่างเราๆบัตรประเภทนี้คงได้แต่ฟันถึงอย่างเป็นแน่แท้

2022.02.06 10:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิตโกลด์

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด ได้คะแนนและส่วนลด

หากใครสงสัยเรื่องการสะสมคะแนนจากบัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด ขอบอกเลยครับว่าได้คะแนนแน่นอนแถมยังมีส่วนลดให้ด้วยครับ โดยการใช้จ่ายทุกๆ 20 บาท เท่ากับ 1 คะแนนครับ และคุณยังได้รับส่วนลด 5% ทุกวัน ที่แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต, แม็กซ์แวลู ทันใจ และอิออน เพ็ทช็อปอีกด้วยครับ. ได้ทั้งคะแนน ได้ทั้งส่วนลดสินค้าประจำวันทุกวัน ดีจริงๆครับ.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด ดูหนังเพลินๆ

ถ้าจะพอมีเวลาว่าง ดิฉันชอบไปดูหนังค่ะ เป็นการผ่อนคลายจากการทำงานอย่างดีเลย และเป็นโอกาสที่ดีได้เจอเพื่อนด้วย ใครที่ชอบเหมือนดิฉันขอแนะนำเลยค่ะ บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด ที่ให้ดิฉันได้ดูหนังเพลินๆ โดยให้สิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนิเพล็กซ์ 1 ที่นั่ง รับฟรี 1 ที่นั่งค่ะ. ว่างเมื่อไหร่ ไปดูหนังกันนะคะ.

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด ให้โอกาสรับฟรีค่าธรรมเนียม

ผมก็เป็คนนึงที่ใช้ชีวิตแบบคนเมือง ตื่นเช้ามาดื่มกาแฟมากกว่าการกินอาหารเช้าแบบจริงจัง บางครั้งเร่งรีบต้องหาของกินแบบสะดวกรวดเร็วจำพวกอาหารฟาส์ทฟู้ด บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด ตอบทุกโจทย์ที่กล่าวมาครับ โดยมีส่วนลดราคาพิเศษให้ผม ยิ่งไปกว่านั้น ให้โอกาสผมได้รับฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตร คุณก็รับได้เช่นกันหากคุณสมัครออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ และคุณยังได้รับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วยครับ.

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด บัตรของคนรักแม็คโดนัลด์

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด บัตรของคนรักแม็คโดนัลด์ค่ะ บัตรนี้ให้คุณได้รับสิทธิ์ซื้อชุดอร่อยสุดคุ้มที่ร่วมรายการ (ขนาดกลาง) และชุดไก่กรอบเต็มแมค ราคาพิเศษ 79 บาท ที่ร้านแมคโดนัลด์ค่ะ สูงสุด 3 สิทธิ์/บัตร/วันเลยค่ะ แต่ต้องรีบหน่อยเพราะว่าเขารวม 20,000 สิทธิ์/เดือน/ตลอดระยะเวลารายการค่ะ ว่าแล้วรีบไปใช้สิทธิ์กันเถอะค่ะ.

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี