Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

เราค่อนข้างใช้บริการที่บี-ควิกบ่อยๆ เลยสงสัยว่าถ้าเราจะสมัครบัตรเครดิตของบี-ควิก บัตรนี้สามารถใช้งานกับร้านค้าอื่นๆได้ไหมคะ หรือเติมน้ำมันอะไรทำนองนี้ได้ไหม เพราะว่าอยากจะสะสมแต้มไว้เเลกคะแนนคะ เพราะสังเกตุว่าบางทีมีร้านที่เข้าร่วมโปรโมชั่นด้วยแล้วมันได้ลดราคาอ่ะคะ ช่วงนี้ต้องประหยัดเพราะต้องเก็ยฃบเงินอีกหลายเดือนไว้ใช้จ่ายช่วงมีไวรัส เลยเกิดไอเดียที่อยากจะมีบัตรเครดิตคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Greyson

บัตรนี้สามารถใช้งานได้ทุกที่คะ แล้วแต่ร้านที่จะเข้าร่วมโปรโมชั่น ยิ่งถ้าคุณเอารถเข้าเช็คที่นั่นแล้วไม่อยากจะจ่ายเป็นเงินสด ถ้ามียอดค่าใช้จ่ายตั้งแต่ 3,000 บาทขึ้นไป บัตรนี้เค้ามีโปรแกรมแบ่งจ่าย AEON HAPPY PLAN ซึ่งสามารถผ่อนได้นานสูงสุด 6 เดือนกันเลยทีเดียว แล้วก็ได้ส่วนลดอีก 5% คะเมื่อเข้าใช้บริการที่นั่น

2020.07.11 12:30

Fun

แต่ส่วนตัวผมว่าใช้ในห้างหรือว่าร้านค้าในเครือบีควิกดีกว่า เพราะถ้าไปใช้กับที่อื่นก็ไม่ได้ส่วนลดอะไรเท่ากับของบีควิกใช่ไหมล่ะครับ เพราะว่ารายละเอียดของบัตรเครดิตบีควิกวีซ่า ส่วนใหญ่แล้วจะได้ส่วนลด กลับบริการในร้านของ b-quik มากกว่านะครับ แต่ผมรู้สึกว่าบัตรเครดิตมีถ้าเอาไปถอนเงินสดนี้อัตราดอกเบี้ยค่อนข้างแพงอยู่นะ ถ้ายังไงลองหาบัตรเครดิตใบอื่นที่เป็นของ b-quik ดูไหมครับ

2020.11.30 7:56

รัตนาภรณ์😳

"ช่วงนี้ต้องประหยัดเพราะต้องเก็ยฃบเงินอีกหลายเดือนไว้ใช้จ่ายช่วงมีไวรัส เลยเกิดไอเดียที่อยากจะมีบัตรเครดิต" เจ้าของกระทู้แน่ใจเหรอคะว่าการมีบัตรเครดิตจะช่วยคุณให้ประหยัดและเก็บเงินได้ มันจะไม่ส่งผลในทางตรงกันข้ามเหรอคะ มันจะทำให้คุณใช้เงินเยอะขึ้นหรือเปล่า ลองคิดดูให้ดีนะ นี่คุณไปสมัครมาหรือยังคะเนี่ย

2020.12.21 14:5

รัตติยา

อยากจะอธิบายเรื่องการใช้บัตรเครดิตให้เข้าใจนะคะ บัตรเคดิต เปรียบเมือนเงินสดที่อยู่ในมือของเราคะ เพียงแค่ว่ามันมาในรูปแบบเงินกู้นะคะ สมุติเรามีเงินสดในมือเราจะซื้ออะไรก็ได้ใช่ไหมคะ ยิ่งถ้าเราเป็นสมาชิกเราก็จะได้ส่วนลดใช่ไหมคะ บัตรเครดิตใบนี้ก็เหมือนกันคะ เหมือนเราเป็นสามชิกของบีควิกคะ เลยได้ส่วนลด แล้วก็ใช้ที่อื่นได้ด้วยคะ

2021.02.17 11:48

ธีรพงศ์

บัตรเครดิตเจ้าไหน ก็ใช้งานได้หมดทุกอย่างครับ ที่เขารับบัตร รูดได้เลยครับ แต่อย่ารูดบ่อยๆนะครับ ให้ใช้เงินของเราบ้าง เพราะถ้าใช้บัตรบ่อยมันจะเคยตัวเอานะครับ แถมจะกลายเป็นคนที่มีหนี้ไม่รู้ตัวนะครับ ช่วงโควิด-19แบบที่เพื่อนๆบอกเลยครับ เวลาใช้พวกนี้ต้องระวังให้มากขึ้นนะครับ ต้องเชคตัวเองนะว่ารายได้ยังเหมือนเดิมไหม

2021.09.28 4:17

กิตติธัช

แสดงว่าเจ้าของบัตรไม่เคยเอาบัตรเครดิตไปใช้จ่ายที่ไหนเลยใช่ไหมครับ แต่ก็ยังแปลกใจนะครับ ทำไมเลือกของบีควิก หรือว่าบัตรเครดิตใบนี้เป็นของ แฟนหรือว่าของญาติๆแล้วคุณเอามาใช้หรือเปล่าครับ เอาเป็นว่าใช้เลยครับ ที่ไหนที่เขาบอกว่ารับบัตรเครดิต ก็เอาให้เขาดูก่อนที่จะซื้อสินค้า แบบนี้น่าจะแน่นอนกว่าครับแถมไม่หน้าแตกด้วย

2021.12.10 15:2

-Wirasak-

เจ้าของกระทู้บอกว่าไปใช้บริการที่บี-ควิกบ่อยๆ ไปทำอะไรเหรอครับ ที่นั่นเป็นศูนย์บริการถยนต์นี่ รถของคุณมีปัญหาบ่อยเหรอครับ ไม่ใช่อะไรแค่สงสัยน่ะครับ ถ้ารถมีปัญหาบ่อยก็น่าเป็นห่วงทั้งรถและเจ้าของรถเพราะค่าใช้จ่ายต้องเยอะมากแน่ๆ ในส่วนของบัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่าน่าจะใช้ประโยชน์ได้หลายทางอยู่นะครับ เหมาะกับคุณแน่ๆ

2022.01.24 15:14

ปธาธิดา

มันก็แค่ ชื่อๆหนึ่งของบัตรเครดิตเท่านั้นแหละ มาคิดเล่นๆดูไหม ถ้าใช้งานได้แค่ที่บีควิก เราทำอะไรได้บ้าง เอาไว้แค่เปลี่ยนยางรถยนต์เท่านั้นเองเหรอ แล้วเราเปลี่ยนกันบ่อยแค่ไหน 2-3ปี เราถึงจะเปลี่ยนสักครั้งไม่ใช่เหรอ ใช้งานบัตรเครดิต อย่าไปสนใจแค่ที่ชื้อเลยคะ ใช้งานไปเลย สามารถเป็นส่วนหนึ่งของการจ่ายของเราได้เลยคะ

2022.03.31 8:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า แบ่งจ่าย ได้นะ

จัดการเรื่องรถครั้งนึงค่าใช้จ่ายก็ไม่น้อยเลยค่ะ เห็นด้วยกับดิฉันใช่มั้ยคะ นอกจากจะได้ส่วนลดที่บี-ควิกแล้ว บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า ยังมีโปรแกรมอิออนแฮปปี้แพลน ที่ให้ดิฉันสามารถแบ่งจ่าย 0% นาน 6 เดือน สำหรับยอดค่าใช้จ่ายตั้งแต่ 3,000 บาทขึ้นไปด้วยค่ะ. ดีนะคะโปรแกรมนี้ เพราะช่วยทำให้สภาพทางการเงินของดิฉันคล่องขึ้นหน่อยค่ะ

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า รับส่วนลดพิเศษที่ บี-ควิก

นับว่าคุ้มนะคะสำหรับคนที่มีรถส่วนตัว ซึ่งยังไงก็ต้องใช้บริการศูนย์ดูแลรถ ดิฉันก็ทำบัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า เพราะว่าใช้บริการที่นี่อยู่ค่ะ จะได้ได้รับส่วนลดพิเศษด้วย ก็มีส่วนลด 5% เมื่อใช้บริการที่ศูนย์บี-ควิก สำหรับสินค้าและบริการทุกประเภทค่ะ และยังได้ตรวจเช็ครถ 30 รายการ ฟรี! ไม่จำกัดจำนวนครั้งด้วยนะคะ. ถ้าต้องใช้ ทำไว้ไม่เสียหลายค่ะ.

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สมัคร ได้บัตรกำนัลด้วย

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า ให้สิทธิประโยชน์ดีๆจากบี-ควิกแน่นอนครับ เมื่อใช้จ่ายที่ร้านค้าใดก็ได้สะสมคะแนน และถ้ารีบสมัครหน่อย มีของให้ด้วยครับ นั่นคือ สมัครออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรและรับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วยครับ พิเศษแบบนี้อยากให้คุณได้เหมือนกันกับผมครับ.

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า บัตรเปลี่ยนสีได้

ผมมีรถส่วนตัว ใช้บริการที่บีควิกอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ สะดวกดีเลยทำบัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า ไว้ใช้แต่ก็ใช้ที่อื่นได้ สะสมคะแนนก็ได้นะครับ ทุกๆ 25 บาท จากยอดใช้จ่าย ณ ร้านค้าทั่วประเทศ จะได้รับ 1 คะแนนสะสม AEON Happy Point ครับ ก็ดีนะครับไม่ได้จ่ายเงินอย่างเดียว ได้เก็บสะสมไปด้วย แล้วที่อเมซซิ่งอีกอย่างของบัตรฯนี้คือ บัตรเครดิตนี้สามารถเปลี่ยนสีได้ตามอุณหภูมิด้วยครับ ก็แปลกดี.

All (บัตรเครดิต)

ชีวิตคนมีรถก็คงไม้พ้นต้องเปลี่ยนยาง แต่ถ้าเปลี่ยนยางให้คุ้มต้องใช้บัตรนี้B-Quick Visa

B-Quick Aeon จะโดดเด่นในเรื่องบริการรถยนต์จาก B-Quick และช้อปปิ้งใช้นี้บัตรร่วมกับบัตรอื่น เช่น Aeon Big C , Aeon Gold , Aeon M Gen visa , และรับส่วนลด 5% เมื่อใช้บริการที่ศูนย์ B-Quick ผ่อนจ่าย 0% นานถึง 10 เดือน เมื่อซื้อสินค้า ตั้งแต่ 3,000 บาทขึ้นไปต่อรายการ ตรวจเช็ครถ 30 รายการไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี