Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กิฟฟารีน นี่เค้ามีบัตรเครดิตกันด้วยหรือ เพิ่งจะรู้นะเนี่ย บัตรนี้ใช้ทำอะไรได้บ้างนะ?

เนื่องจากเราเป็นคนชอบซื้อผลิตภัณฑ์ของกิฟฟารีนบ่อยมากแต่เพิ่งเห็นว่ากิฟฟารีน นี่เค้ามีบัตรเครดิตด้วย ชื่อ "บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า" ไม่ทราบว่ามีใครเคยได้ยินหรื่อรู้เกี่ยวกับบัตรนี้ไหม แล้วถ้าเราสมัครสมาชิกเพื่อทำธุรกิจกับกิฟฟารีนแล้วสมัครบัตรเครดิตของเค้าด้วย เราจะได้สิทธิประโยชน์หรือส่วนลดอะไรไหมในการซื้อสินค้า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Brett

เรากำลังทำธุรกิจของกิฟฟารีนอยู่คะแล้วมีบัตรเครดิตของกิฟฟารีน วีซ่าด้วย ขอตอบเลยนะคะว่า ถ้าคุณสมัครก็คุ้มคะเพราะว่าถ้าคุณซื้อของต่อครั้งประมาณ 5,000 บาท คุณจะได้รับเงินคืน 1% ร้านข้างนอกคุณก้ใช้ได้เหมือนกันไม่จำเป็นต้องใช้กับกิฟฟารีน สะสมแต้มได้ด้วยคะ มีบัตรไว้ก็ไม่เสียหายนะคะถ้าคุณชอบซื้อของของที่นี่

2020.07.07 12:30

Fan

ผมก็คิดว่าน่าจะมีนะครับก็เป็น แบรนด์แบรนด์เนมที่ดังมากๆเลยแต่ว่าไม่มั่นใจว่ามีเฉพาะกับธนาคารเจ้านี้เจ้าเดียวหรือเปล่า แต่ผมเป็นผู้ชายไม่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์ของ Giffarine นะครับผมใช้ของอีกแรงนึงแต่ว่าแฟนผมชอบใช้ยี่ห้อนี้มากๆ แต่ส่วนตัวแล้วผมชอบของ Amway มากกว่า คิดว่าถ้าแฟนยังใช้กิฟฟารีนอย่างนี้ต่อๆไปผมอาจจะแนะนำให้ทำบัตรเครดิตของกิฟฟารีนใบนี้ด้วยดีกว่าครับ

2020.11.30 7:55

Narongsak42

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า ดูจากชื่อแล้วเหมาะสำหรับการซื้อของของกิฟฟารีนแน่นอน เห็นเม้นท์แรกบอกว่าต้องซื้อของของกิฟฟารีนถึง 5,000 บาทจึงจะได้ส่วนลด 1% ผมว่าได้ส่วนลดน้อยนะครับ ซื้อตั้งหลายพันแต่ได้ส่วนลดน้อยจัง ไม่รู้ว่าคนที่ซื้อของของกิฟฟารีนบ่อยๆจะคิดยังไงนะครับ ได้ส่วนลดเท่านี้เป็นที่น่าพอใจมั้ยครับ?

2020.12.21 13:40

โลดโผน┌( ಠ_ಠ)┘

@Narongsak42 ผมไม่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์ของกิฟฟารีนหรอกนะครับ แต่ดูจากหลายคอมเม้นท์ บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า น่าจะเหมาะกับคนที่ชอบซื้อผลิตภัณฑ์ของกิฟฟารีนจริงๆ ยิ่งซื้อบ่อยยิ่งน่าสนใจ ส่วนลด 1% มันดูว่าน้อยจริงแหละอย่างที่คุณสงสัย แต่สำหรับคนที่ซื้อของที่นี่ประจำ เขาคงคิดว่าดีกว่าไม่ได้ส่วนลดอะไรเลยบมั้งครับ

2021.02.17 7:16

น้ำพริกปลาทู

ธุรกิจกิฟฟารีนยังมีอยู่หรอคะปัจจุบันนี้ ไม่รู้เลยนะเพราะว่าไม่เคยเป็นสมาชิกของเขาแต่ว่าเมื่อก่อนอย่างคนใกล้ชิดตัวเพื่อนร่วมงานหลายคนก็ทำธุรกิจ Giffarine เป็นงานเสริมเราก็มาเสนอให้เราสมัครสมาชิกแล้วก็เสนอขายสินค้าให้ด้วยเราเองก็ชอบสินค้าของเขาบางอย่างนะมีคุณภาพดี แต่ก็ไม่ได้ยินเพื่อนพูดถึงหรือมาขายของให้เรานานแล้วล่ะก็เลยไม่รู้ว่าธุรกิจของเขายังมีอยู่เหรอ?

2021.07.15 9:40

seenseen

ค่อนข้างชัดเจนนะคะ เจ้าของกระทู้ชอบซื้อของกิฟฟารีนเลยอยากรู้ว่าบัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง โดยเฉพาะส่วนลดใช่มั้ยล่ะ แต่เหมือนเราเคยเห็นข้อมูลว่าผู้สมัครบัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า ต้องเป็นคนที่ทำธุรกิจนี้อยู่ แบบขายกิฟฟารีนอยู่ประมาณนี้อะค่ะ ถ้าเราจำผิดหรือว่าเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยนะคะ

2021.07.22 16:9

บุดดี

บัตรตัวนี้เป็นของ อิออนคะ ที่เขาเข้าร่วมรายการกับทาง กิฟฟารีน ซึ่งไม่ได้จำกัดแค่เอาไว้ซื้อของ จาก กิฟฟารีน เท่านั้นคะ เราสามารถใช้จ่ายได้ตามปกติเลยคะ ผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าตามห้างได้เลย หรือจะกดเป็นเงินสดก็ได้คะ(ซึ่งการการเงินสดจริงๆแล้ว เราไม่เห็นด้วยคะ ) เอาว่าใช้งานได้ครบทุกช่องทางตามที่บัครกดเงินสดใบหนึ่งจะสามารถทำได้คะ

2021.08.26 8:11

SOS

ไม่รู้เลยว่ากิฟฟารีนจริงๆแล้ว มีบริการอะไรบ้าง แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่ามีบัตรเครดิตให้ใช้ด้วย แต่เท่าที่รู้ก็คือเราชอบใช้ผลิตภัณฑ์ของเขาบางอย่าง ยกตัวอย่างเช่นยาสีฟันใช้ดีมากๆ คือป้าของเราเป็นสมาชิกอยู่แต่เราไม่เคยถามเรื่องรายละเอียดการเป็นสมาชิกของเขาหรอกนะ แต่ว่าจะอาศัยเวลาป้าไปซื้อของใช้บัตรสมาชิกอะไรแบบนี้ได้ส่วนลดเราก็จะฝากซื้อยาสีฟันทุกครั้งเลย

2021.09.09 12:26

Italy

@น้ำพริกปลาทู ยังมีอยู่ครับ ภรรยาของผมก็เป็นสมาชิกอยู่ แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยได้ไปหาสมาชิกต่อหรือว่าไปเสนอขายอะไรเท่าไหร่ ช่วงนี้ก็แค่เป็นสมาชิกเฉยๆแล้วก็ ซื้อของใช้ของเขานะครับ ค่อนข้างมีคุณภาพดี แต่ก็ไม่ได้ทำรายได้อะไรมากเลยตอนนี้ ไม่รู้เหมือนกันว่ามีรายได้หรือเปล่าก็ไม่ได้ถามนะครับ เขาเป็นสมาชิกมานานละ

2021.09.24 14:24

รุ้งลาวัลย์

ต้องมียอดการซื้อ 5พันบาทเลยคะ เราถึงจะได้รับเครดิตเงินคืน 1% ได้น้อยมากเลยนะคะ น่าจะได้สัก 5% ของยอดเงินที่จ่ายไปน่าจะดีกว่านะคะ เพราะอะไรเราบอกแบบนี้ ก็เพราะว่าสินค้าแต่ละอย่างของเขา ราคาไม่ใช่ถูกๆเลยนะคะ เราเองก็ใช้สินค้าของเขาอยู่แต่ก็ไม่ได้ใช้เยอะหลอกเพราะอย่างที่บอกว่าสู้ราคาสินค้าของเขาไม่ค่อยไหวคะ

2021.12.10 15:1

จันทร์เพ็ญ

ได้ยิน คำว่า กิฟฟารีน เรารีบกดเข้ามาอ่านเลยคะ ที่บ้านของเราใช่สินค้าของเขามาหลายสิบปีแล้ว ของเขามีคุณภาพ แล้วราคาก็ไม่ได้แรงมากจนเราจับต้องไม่ได้ ดีนะ ที่เขามีบัตรเครดิตที่ร่วมกับของเขา เพราะบางคนที่เป็นตัวแทนขายสินค้า บางครั้งก็ต้องซื้อสินค้ามาก่อนแล้วค่อยไปเก็บเงินจากลูกค้าอีกที แบบนี้ก็ช่วยได้เยอะเลย

2022.01.26 14:22

จิราพัชร

ตอนนี้เขาก้าวไปไกลทันกับชาวบ้านแล้วคะ เขามี กิฟฟารีนออนไลน์ แล้วนะคะ สามารถสั้งของที่บ้านได้เลย ไม่ต้องสั่งผ่านตัวแทนแล้วละคะ ส่วนบัตรตัวนี้ก็มีมานานแล้วคะ คนที่ใช้ส่วนใหญ่ก็จะเป็นคนที่ขายของ กิฟฟารีน คะ เพราะว่าต้องจ่ายเงินก่อนแล้วค่อยเอามาขายต่อกินกำไรที่ต่อคะ ได้กำไรจากสินค้าแถมได้เครดิตเงินคืนด้วย

2022.02.17 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า ซื้อของกิฟฟารีน ได้เงินคืน

ถ้าหากเป็นสมาชิกของกิฟฟารีนอยู่แล้ว ก็น่าสนใจนะคะสำหรับบัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า เพราะได้รับเครดิตเงินคืน 1% (สูงสุด 1,000 บาท/รอบบัญชี) สำหรับยอดใช้จ่าย 5,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป ที่สำนักงานธุรกิจกิฟฟารีนทุกสาขาค่ะ. ดิฉันซื้อของแต่ละครั้งก็หลายบาทอยู่ ได้เครดิตเงินคืนมาก็เอาไว้ใช้ซื้อของครั้งต่อไปล่ะค่ะ ค่าสมัครก็ไม่แพงมาก ก็ดีอยู่นะ.

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (การทำธุรกิจ)

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า มีคะแนนสะสม

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า มีคะแนนสะสมให้เหมือนทุกบัตรนะครับ สำหรับการใช้จ่ายทุก 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน ทุก 10 PV รับ 2 คะแนน Gift Club จากปกติ 1 คะแนน สำหรับนักธุรกิจกิฟฟารีนที่เป็นสมาชิกเท่านั้น ยิ่งถ้าใครเข้าข่ายที่ว่ามานะครับ สมัครไว้ก็ได้ประโยชน์แน่ครับเพราะนอกจากคะแนนแล้วก็มีเครดิตเงินคืนให้ด้วยสำหรับการซื้อทั่วไปและซื้อของกิฟฟารีนครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า อยู่ไม่ไกล ได้ส่งฟรี

เป็นสมาชิกกิฟฟารีนว่าน่าจะสมัครแล้ว ยิ่งถ้าบ้านอยู่ใกล้ด้วยยิ่งน่าสมัครเลยค่ะ เพราะบัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า จะยกเว้นค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต และค่าขนส่ง ภายในระยะทาง 15กม.จากสำนักงานธุรกิจกิฟฟารีนค่ะ แต่เฉพาะยอดซื้อจากสำนักงานธุรกิจกิฟฟารีนและภายใต้เงื่อนไขที่กำหนดเท่านั้นนะคะ แล้วดิฉันก็ยังได้เครดิตเงินคืนเมื่อซื้อของด้วย ก็คุ้มดีนะคะ.

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า ซื้ออะไรก็ได้เงินคืน

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า แน่นอนว่าสิทธิประโยชน์หลักอยู่ที่การซื้อของกิฟฟารีน แต่ว่าซื้อที่อื่นก็ได้เงินคืนนะครับ เพราะเขาให้เครดิตเงินคืน 1% (สูงสุด 500 บาท/รอบบัญชี) สำหรับยอดใช้จ่ายสะสมครบ 5,000 บาทขึ้นไป/รอบบัญชี จากร้านค้าทั่วประเทศครับ. ใช้จ่ายที่ไหนก็ได้เงินคืน ผมเลยสมัครไว้ และบัตรฯนี้ให้สะสมคะแนนได้ด้วยนะครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ใครที่ทำธุรกิจGiffarine อยู่ ต้องรักบัตรนี้แน่นอน Giffarine Visa

เป็นบัตรร่วมร้านค้าของ ธุรกิจ Giffarine เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้งและชอบใช้ผลิตภัณฑ์ของ Giffarine เป็นประจำ ชอบส่วนคืนเงินสด หรือคนที่รักสุขภาพ และความงาม มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ยอยู่ที่ 52วัน รับเครดืตเงินคืน 1% สูงสุด1,000 บาท /รอบบัญชี เมื่อสะสมยอดใช้จ่ายทุก 10PV รับ Gif Club 2คะแนน รับเครดิตเงินคืน 1%

บัตรเครดิต กิฟฟารีน วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี