Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเพื่อนๆเกี่ยวกับ วิธีเข้าใช้บริการห้องพักรับรองของสนามบินคะ มีบัตรเเต่ไม่เคยไปใช้บริการเลย

อาจจะเป็นคำถามที่ดูตลกนิดหน่อยนะคะ พอดีเราทำบัตรเครดิตธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่าไว้นานมากแล้ว แต่ใช้แค่สำหรับซื้อตั๋วเครื่องบินเดินทางไปต่างประเทศเพื่อสะสมคะแนนแลกเงินคืน และเอาไว้ใช้รูดเพื่อเติมน้ำมันเท่านั้น แต่เนื่องจากเครื่องบินเรา delay ช้ากว่าปกติและเราเห็นว่าบัตรนี้สามารถใช้ห้องพักรับรองได้ ถ้าเราอยากจะเข้าไปใช้บริการต้องทำยังงัยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jafri

จริงๆแล้ว คุณสามารถนำบัตรเครดิตไปยื่นที่เคาเตอร์คู่กับ Boarding Pass ที่ทางเข้าได้เลยคะ หรือ โทรหา call center ของธนาคารธนชาติแล้ว รอรับรหัสยืนยันจากธนาคาร ถ้าคุณผ่าน เข้าจะส่ง SMS มาเข้าที่โทรศัพท์ของคุณ แล้วก็โชว์พนักงานที่ทางเข้าคะ เท่านั้นเองคะ จริงๆเค้าใช้งานแค่สองครั้งต่อปี ก็น่าเสียดายนะคะถ้าคุณไม่มีโอกาสได้ใช้เลย

2020.07.27 12:30

มาตา

เมื่อซื้อตั๋วโดยสารจ่ายผ่านบัตรเครดิตธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า จะได้รับประโยชน์ห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge ตามเงื่อนไข ในกรณีที่ใช้บริการเกินที่กำหนด ผู้ถือบัตรจะต้องรับผิดชอบค่าบริการเพิ่มเติมด้วยตนเองตามอัตราที่ผู้ให้บริการเรียกเก็บกับผู้ถือบัตรหรือสามารถแลกคะแนนสะสมT-Rewards ในการเข้าใช้ห้องรับรองพิเศษได้

2020.11.07 11:20

ทัดดาว⭐⭐

น่าเสียดายแทนนะคะ ที่เจ้าของกระทู้สมัครบัตรเครดิตธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่ามาแต่ไม่ค่อยได้ใช้เลย บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีเงินเดือนตั้งแต่ 70,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ค่าธรรมเนียมรายปีตั้งหลายพันบาท สมัครมาแล้วไม่ค่อยได้ใช้อย่างนี้เจ้าของกระทู้ไม่เสียดายบ้างเหรอคะ รีบนำไปใช้เถอะค่ะ เสียค่าธรรมเนียมเปล่าๆนะเนี่ย

2020.12.22 7:26

&&Atidtaya&&

@ทัดดาว⭐⭐ เห็นด้วยอย่างแรงเลยค่ะ มีบัตรเครดิตที่ให้สิทธิประโยชน์มากมายอย่างบัตรเครดิตธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่าแต่แทบจะไม่ได้ใช้งานเลย มันช่างน่าเสียดายเจงๆ แล้วบัตรนี้ใช่ว่าจะได้มาถือฟรีๆนะมีค่าธรรมเนียมรายปีหลายพันบาทด้วย แต่อย่างว่าล่ะค่ะเจ้าของกระทู้เขามีเงินเดือนหลายหมื่นคงไม่คิดมากกับค่าธรรมเนียมพวกนี้

2021.02.18 5:11

วิลาวัณย์

สมัครมาแล้วใช้งานแค่เติมน้ำมันรถยนต์เท่านั้นเองเหรอ วงเงินการใช้งานของบัตรที่คุณไปทำ มันได้อะไรมากกว่าแค่การเติมน้ำมันนะคะ อ่อ แล้วเรื่องห้องพักที่สนามบิน มีบัตรก็จริง แต่ก็ต้องเชคด้วยนะคะ ว่าเขาให้เรานั้งได้นานแค่ไหน ยิ่งเครื่องบินล้าช้าด้วย เราคิดว่าน่าจะได้ไม่นานมากหลอกคะ หาที่นั้งด้านนอกเอาก็ได้มั้งคะ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า จ่ายไปได้คะแนน

นอกจากจะใช้สะดวกเมื่อเดินทางแล้ว บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า ก็จัดหนักกับการให้คะแนนค่ะ เมื่อดิฉันใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ก็จะได้ 1 คะแนน สะสมไว้แลกรับเครดิตเงินคืนหรือของกำนัลพิเศษได้ค่ะ สามารถรับคะแนนเพิ่มได้อีกถึง 4 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ รับคะแนนเพิ่ม 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว และรับคะแนนเพิ่ม 2 เท่าเมื่อใช้จ่ายในหมวดร้านอาหารค่ะ. นี่ล่ะค่ะ อีกสิ่งที่บัตรฯนี้ทำให้ดิฉันถูกใจ.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า มาฟิตเนสกัน

สำหรับคนรักสุขภาพ ทราบหรือยังว่าบัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า ชวนให้มาฟิตเนสกันครับ อย่ามัวแต่กิน เที่ยว ช้อป ต้องออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกันด้วย ถูกใจผมมากครับบัตรฯนี้ที่ให้ใช้บริการฟิตเนส ที่ โรงแรม เซ็นทารา แกรนด์ เซ็นทรัล พลาซ่า ลาดพร้าว ได้ทุกวันเลยครับ สะดวกผมด้วยที่ได้ไปที่นี่ ผมเลยได้ไปบ่อยครับ ถือว่าใช้คุ้มเลย.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า ไม่เสียค่าธรรมเนียมก็ได้

หลายคนเมื่อเห็นสิทธิประโยชน์ต่างๆจากบัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่าแล้ว คงอดคิดไม่ได้ว่าค่าธรรมเนียมรายปีต้องแพงแน่นอน แต่จะเชื่อผมมั้ยครับถ้าผมจะบอกว่าไม่เสียค่าธรรมเนียมก็ได้นะ เพราะปีแรกไม่เสียค่าธรรมเนียมรายปีครับ แล้วลองคำนวณดูนะครับว่าคุณจะใช้จ่ายถึง 100,000 บาทมั้ย ถ้าถึงก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีปีถัดไปครับ. สำหรับผมพอรับได้อยู่ครับกับสิทธิประโยชน์ทั้งหมดที่ได้รับจากบัตรฯนี้.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า เดินทางสบายใจ

ใครๆก็อยากเดินทางด้วยความสบายใจ ยิ่งมีครอบครัวแล้วก็ยิ่งเป็นห่วง จริงมั้ยคะ บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า เข้าใจคนรักครอบครัวค่ะ จึงให้ดิฉันเดินทางอย่างสบายใจด้วยประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง โดยไม่เสียค่าเบี้ยประกันภัย ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 10,000,000 บาทค่ะ ซึ่งรวมทั้งคู่สมรสและบุตรที่อายุไม่เกิน 23 ปีด้วยนะคะ. ครอบครัวสุขสันต์ เที่ยวด้วยกัน ปลอดภัยค่ะ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า ได้เงินคืนค่าน้ำหนักกระเป๋า

คนที่เดินทางบ่อยคงได้ร้องเฮ!กับบัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า ที่ให้เงินคืนค่าน้ำหนักกระเป๋าค่ะ ดิฉันก็เดินทางอยู่เรื่อยๆเหมือนกัน ดีที่บัตรฯนี้ให้ดิฉันสามารถรับเครดิตเงินคืนค่าน้ำหนักกระเป๋า เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยแอร์เอเชีย กรณีมียอดใช้จ่ายครบทุกๆ 150,000 บาท รับเงินคืน 300 บาท/ครั้ง สูงสุด 4 ครั้ง/ปีปฏิทินเลยนะคะ. ดีกว่าจ่ายอย่างเดียว ได้เงินเหลือไปกิน เที่ยวบ้างค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี