Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สายชอบกินอาหารญี่ปุ่นพลาดไม่ได้นะ บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม จัดเต็มร้านอาหารญี่ปุ่น...

เพื่อนๆชอบทานอาหารญี่ปุ่น ช้อปปิ้งร้านอาหารญี่ปุ่น หรือชอบท่องเที่ยวประเทศญี่ปุ่น กันไหมคะ? เราอยากจะมาแนะนำบัตรเครดิตของธนาคารกรุงศร๊ เจซีบี แพลทินั่ม สิทธิประโยชน์เยอะมากเลยคะ เราเป็นคนนึงที่ชอบทานอาหารญี่ปุ่นมากเราเห็นว่าบัตรนี้มีส่วนลดกับร้านอาหารญี่ปุ่นเยอะมากคะ แค่เพื่อนๆเห็นสัญลักษณ์ JCB หน้าร้านไหน ก็ได้ลดกันไปเลย 5-10% นะคะ พลาดไม่ได้นะคะเพื่อนๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nithoon

จริงหรือคะ!! เราก็ชอบทานอาหารญี่ปุ่นเหมือนกันคะ แล้วถ้าเราชอบไปเดินซื้อของตามห้างญี่ปุ่นFiji supermarket เนี่ยเค้าลดราคาด้วยไหมคะถ้าใช้บัตรนี้?? เห็นทีต้องสมัครกันละคะ แต่ก่อนอื่นขอถามรายละเอียดปลีกย่อยอีกนิดนึงนะคะว่า บัตรเครดิตของกรุงศร๊เจซีบี แพลทินั่ม มีสิทธิประโยชน์แตกต่างกันยังงัยกับ KTC JCB PLATINUM? และอยากทราบว่าวงเงินเท่าไหร่ ?

2020.08.06 12:30

Mona

เพื่อนของเราก็กำลังจะชวนเราไปสมัครบัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่มอยู่ พวกเรากำลังวางแผนจะไปเที่ยวญี่ปุ่นกันหลังหมดโควิด ก็เลยชวนกันว่าจะสมัครบัตรเครดิต เพื่อจะได้ใช้ที่ญี่ปุ่น เพื่อนเป็นคนหาข้อมูลเกี่ยวกับบัตรนี้ ทำให้เราได้รู้ว่าผู้สมัครต้องมีรายได้ 15,000 บาท และวงเงินอนุมัติอยู่ที่ 2-5 เท่าของรายได้

2020.11.08 6:38

Sucheera☂☂

น่าเสียดายนะคะ เห็นคอมเม้นท์ของบางคนวางแผนจะไปเที่ยวญี่ปุ่น แต่ว่าคงต้องพักไว้ก่อน อย่าว่าแต่ไปเที่ยวต่างประเทศเลย ลำพังแค่เที่ยวในประเทศ ณ เวลานี้ยังลำบากเลยค่ะ ไปไหนมาไหนต้องระมัดระวังกันมากๆ พูดถึงบัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่มที่เจ้าของกระทู้แนะนำมา อันนี้ดีจริงสำหรับคนที่ชอบกินอาหารญี่ปุ่นค่ะ

2020.12.22 13:29

--Kemmasaj51

@Mona หลังจากที่คุณกับเพื่อนๆไปสมัครบัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่มแล้ว ได้เที่ยวญี่ปุ่นกันมาหรือยังครับ เป็นยังไงบ้างมันจะเหมือนกับตอนที่ไม่มีโรคระบาดมั้ยนะ ผมเองไม่เคยไปญี่ปุ่นหรอก ได้ยินแต่เขาคุยกัน หลายคนชอบไปญี่ปุ่นมากจริงๆ หวังว่าคุณกับเพื่อนๆจะได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นอย่างที่ตั้งใจไว้และเที่ยวกันสนุกนะครับ

2021.02.18 6:15

วรพล

ผมคิดว่าพี่ที่ถามเรื่องบัตรนี้ น่าจะไม่ได้ทำแล้วมั้งครับ แผนการคงต้องยืดไปก่อนหรือเปล่าครับ เพื่อนๆของผมหลายคนก็เป็นแบบเดียวกันเลยครับ วางแผนว่าจะไปที่ญี่ปุ่นบ้าง ไปเที่ยว เกาหลีบ้าง ตอนนี้จะสองปีแล้วครับ ได้แต่นั้งมองดูรูปที่ท่องเที่ยวกัน แต่ถ้าไปเที่ยวได้เห็นด้วยเลยครับ ที่จะมีบัตรตัวนี้ติดตัวไปด้วยครับ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ให้บริการห้องรับรองที่สนามบินกว่า 60 แห่ง

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ให้บริการห้องรับรองที่สนามบินมากว่าที่ดิฉันคิดไว้มากค่ะ เพราะเขาให้บริการ Airport Lounge มากกว่า 60 แห่งใน 40 สนามบิน รวม 9 ประเทศ คือ ญี่ปุ่น ฮาวาย จีน ไต้หวัน เกาหลี มาเลเซีย สิงคโปร์ เยอรมนี และสหราชอาณาจักรค่ะ จะไปเที่ยวไหนได้บริการที่ดีและมีที่นั่งพักแน่นอน บัตรฯเดียว เที่ยวได้ทั่ว ดิฉันยังไปไม่ครบเลยค่ะ

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ทำบัตรหาย ไม่ต้องกังวล

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ทำบัตรหาย ไม่ต้องกังวลครับ ผมว่าดีมากเลยแผนคุ้มครองบัตรหาย Zero Liability ของบัตรฯนี้ ซึ่งเป็นแผนป้องกันการนำหมายเลขบัตรไปใช้ หากบัตรเราหายหรือถูกโจรกรรม โดยให้ความคุ้มครองย้อนหลัง 24 ชม. ก่อนการแจ้งอายัดบัตรฯ ซึ่งเขารับผิดชอบยอดใช้จ่ายสูงสุด 50,000 บาท/บัญชีครับ คงไม่มีใครอยากให้หายแต่เตรียมแผนไว้ก่อนดีครับ.

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เจซีบี,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ให้โอนคะแนนเป็นไมล์สะสม

ถ้าใครชอบสะสมไมล์ก็ใช้ได้ครับ บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ที่ให้โอนคะแนนเป็นไมล์สะสมได้ ทุุกการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ 25 บาท จะได้ 1 คะแนนกรุงศรีโบนัส ซึ่งทุก 2 คะแนนกรุงศรีโบนัส สามารถโอนได้คะแนนรอยัล ออร์คิดพลัส หรือคะแนนสะสมฟลายเออร์ โบนัส สะสมเพื่อแลกสิทธิประโยชน์มากมายได้ครับ เป็นอีกช่องทางของคนชอบสะสมไมล์ครับ

บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม กินถูกร้านได้เงินคืน

ชอบเสาะหาและชอบกินของอร่อยต้องบัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ถ้ากินถูกร้านได้เงินคืนครับ ก่อนไปเที่ยวเช็คร้านด่วนครับ เพราะบัตรฯนี้ให้เครดิตเงินคืน 3% เมื่อใช้จ่ายครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ณ ร้านอาหารทั่วโลกครับ และยังมีส่วนลดพิเศษ ณ ร้านอาหารญี่ปุ่นอื่นๆมากกว่า 100 ร้านที่ร่วมรายการด้วยครับ. อาหารหลากหลายผมเองก็ต้องเช็คก่อนไปเที่ยวเหมือนกันครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ซื้ออะไรก็ผ่อนได้

บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินั่ม ซื้ออะไรก็ผ่อนได้ครับ ไม่ได้จะสนับสนุนให้ซื้อของเงินผ่อนนะครับ เผื่อบางช่วงที่จำเป็นก็ใช้บริการได้ กับแผนผ่อนชำระสินค้าและบริการต่างๆแบบรายเดือน ทั้งเครื่องใช้ไฟฟ้า โทรศัพท์มือถือ เฟอร์นิเจอร์ เครื่องประดับ แพ็คเกจทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนนานสูงสุด 10 เดือนครับ ผมเองก็ผ่อนเท่าที่พอไหวล่ะครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี