Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ควรจะลงทุนธุรกิจอะไรดีในยุค2000 โลกยุคดิจิตอล หุ้นหรือตลาดเงิน(Forex) หรือทองคำดี?

ตอนนี้โลกของเราแทบจะเปลี่ยนไปเป็นยุคดิจิตอลอย่างสมบูรณ์แล้วก็ว่าได้ การลงทุนแบบไหนที่จะเข้าถึงผู้คนได้มากขึ้น เพื่อนๆคิดว่าการลงทุนตอนนนี้ควรจะเป็นแนวแบบ forex ดีไหม? เรากำลังคิดว่าเราลงทุนอะไรดี เพราะเราต้องการนำเงินเก็บมาลงทุนให้งอกเงยมากขึ้น โดยที่ยังทำงานประจำอยู่ได้อย่างไม่มีผลกระทบ เพื่อนๆเราก็แนะนำให้เปิดบัญชีกับ exness เราก็เลยสนใจอยากจะรู้ข้อมูลเพิ่ม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

supakarn

สำหรับเรา เราไม่เคยคิดจะลงทุนเล่นอะไรแบบนี้เลย เพราะมันมีความเสี่ยงค่อนข้างสูงมาก ถึงแม้ว่าโลกจะเปลี่ยนแต่เราก็ไม่จำเป็นที่จะต้องไปเปลี่ยนตามโลกนี่คะ สำหรับเราเเล้ว เราคิดว่าการที่จะลงทุนอะไรก็ตาม ควรเป็นอะไรที่เรามีความรู้ถนัด ไม่ใช่อยากจะทำเพราะเห็นว่าคนอื่นบอกว่าดีหรือทำตามกระแส มันไม่คุ้มหรอกนะคะ เจ็บตัวเปล่าๆ

2020.08.25 12:45

วงศกร

ส่วนตัวผมคิดว่าจะลงทุนกับอะไรก็แล้วแต่ สิ่งที่ต้องคำนึงถึงไม่ใช่แต่เพื่อนำเงินมาลงทุนให้งอกเงยมากขึ้นเท่านั้น คุณต้องคำนึงถึงความเสี่ยงด้วยเพราะทุกอย่างที่มีการลงทุนไม่ใช่ว่าจะประสบความสําเร็จตลอด ขออย่ามองข้ามจุดนี้ไป ยิ่งในทุกวันนี้ถึงแม้โลกเปลี่ยนเป็นยุคดิจิตอลอย่างสมบูรณ์ แต่เงินไม่ใช่หามาได้ง่ายๆนะครับอย่าลืม

2020.11.17 12:29

ใช่เธอหรือเปล่า...😌

เราเคยได้ยินที่บ้านพูดถึงเรื่องการเล่นหุ้นนะ ที่บ้านบอกว่า มันน่าจะเป็นอีกช่องทางนึงที่เป็นรายได้ให้กับเราโดยที่เราไม่ต้องออกไปทำงานนอกบ้าน ไม่ต้องออกไปพบเจอผู้คน ยิ่งช่วงนี้มีการระบาดของโควิด -19 ด้วย ถ้ามองในมุมนี้เราว่ามันก็น่าสนใจ แต่ถ้ามองในมุมของเศรษฐกิจในปัจจุบัน มันจะโอเคมั้ยอะ จะไปลงทุนกับที่ไหนดีล่ะคะ

2020.12.27 14:30

ทิกเกอร์😼😻

@ใช่เธอหรือเปล่า...😌 ที่บ้านของคุณเขาก็พูดถูกนะครับ เรื่องการเล่นหุ้นที่ไม่ต้องออกไปนอกบ้านก็ทำให้คุณมีรายได้เพิ่มขึ้นได้ แต่คุณต้องมีเงินมาลงทุนด้วย เป็นเงินสำรองที่คุณไม่ได้จำเป็นต้องใช้ในตอนนี้น่ะครับ ลองเล่นหุ้นที่มีอยู่ในบ้านเราก่อน คุณต้องคอยติดตามข่าวสารอยู่ตลอดนะ ลงทุนไม่ต้องมาก ค่อยๆเรียนรู้ไปครับ

2021.02.23 7:10

ณภพ

เล่นหุ้นเหรอครับ เอาให้ดีนะครับ ต้องเชคทิศทางลมของหุ้นบ้านเราให้ดีๆนะครับ ตอนนี้หุ้นหลายตัวของบ้านเราล่วงเป็นว่าเล้นเลยนะครับ ส่วนเรื่องที่จะไปลงทุนกับ ฟอร์เลค อันนี้คิดให้หนักๆเลย ซื้อพร์อตการลงทุนของเขาหลายบาทอยู่นะครับ เอาว่า ช่วงนี้ถ้ามีเงินผมคิดว่าเก็บเอาไว้กับตัวเราเองก่อนดีกว่าครับ หลายๆอย่างบ้านเรามันยังไม่สวยเลย

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี