Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครช่วยอธิบายค่าเสปรดที ว่ามีความสำคัญยังงัย แล้วโบรคเกอร์ไหนมีค่าสเปรดต่ำบ้าง?

ผมเพิ่งเริ่มหัดเล่น forex และเห็นคนชอบพูดว่า เวลาจะเทรดต้องเลือกโบรคเกอร์ที่เค้าให้ค่าสเปรดที่ต่ำๆ....ผมก็งงๆว่า ค่าเสปรดนี่คืออะไรหรอครับ? แล้วมันจะมีผลกับเรายังงัยเวลาเราเทรด? แล้วเพื่อนๆคิดว่าโบรคเกอร์ไหนที่เค้าให้ค่าสเปรดที่ต่ำบ้างๆ ผมเป็นอะไรที่เลือกโบรคเกอร์ไม่ถูกเลยครับ มีเยอะแยะหลากหลายมาก ถ้าเพื่อนๆคนไหนพอจะรู้ช่วยบอกผมทีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zubia

ค่าสเปรดก็คือ ค่าความต่างของราคาซื้อกับราคาขาย ถ้าค่าสเปรดต่ำ ก็จะเป็นผลดีต่อนักลงทุน ยกตัวอย่างง่าายๆนะ เหมือนกับคุณไปซื้อของที่ต้นทุนถูกอ่ะค่ะ เมื่อต้นทุนถูก คุณก็จะมีกำไรเยอะขึ้น ดังนั้นค่าเสปรดจึงเป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับเทรดเดอร์ที่ควรต้องรู้ ส่วนโบรคเกอร์ไหนที่ค่าสเปรดต่ำๆ ก็จะมี exness กับ XM ค่ะ

2020.09.17 12:45

ภูมิ

น่าสนใจดีนะครับสำหรับการเทรด ที่มีการคิดถึงเกี่ยวกับค่าเสปรดที่ต่ำ สำหรับกับค่าเสปรดที่ต่ำในแต่ละตัว มักจะมีการเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆจำเป็นต้องมีการเช็คอยู่ตลอดเวลาครับ เธอจะช่วยให้เราสามารถตรวจสอบความเคลื่อนไหวของกับค่าเสปรด ได้อย่างต่อเนื่อง เราจำเป็นต้องรู้ให้ได้ก่อนต้องการโบรคเกอร์ตัวไหน ถึงจะสามารถติดตามกับค่าเสปรดได้อย่างถูกต้อง

2020.11.18 13:30

-Ronnapob-33

เคยได้ยินอยู่คำว่า ค่าสเปรด เนี่ย แต่ในวงการของโบรคเกอร์มีแค่ Exness กับ XM เท่านั้นเหรอครับที่ให้ค่าสเปรดต่ำ ผมเคยเห็นชื่อของโบรคเกอร์ต่างๆมันมีเยอะมากเลยอะครับ แต่ต้องยอมรับว่าคนส่วนมากพูดถึงสองตัวนี้ คือ Exness กับ XM ซึ่งผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าที่คนเขาพูดถึงกันมากเป็นเพราะอะไร คงไม่ใช่แค่เรื่องให้ค่าสเปรดต่ำหรอก

2020.12.28 4:22

356Kajorn--

มีเม้นท์นึงบอกว่าโบรคเกอร์ที่ค่าสเปรดต่ำ คือ Exness กับ XM แล้วสองโบรคเกอร์นี้ให้ค่าสเปรดต่ำตลอดเลยหรือเปล่าครับ แล้วอย่างนี้โบรคเกอร์อื่นๆจะมีความน่าสนใจในเรื่องอะไรบ้าง? ถ้ามีดีแค่สองโบรคเกอร์นี้โบรคเกอร์อื่นจะแย่เอานะไม่มีใครไปลงทุนด้วย ซึ่งผมไม่คิดว่ามันจะเป็นขนาดนั้นหรอก ใครพอจะอธิบายได้ ขอเชิญนะครับ

2021.02.23 14:31

ณภัฌ

Spread ตัวนี้ใช่ไหมครับ ที่เราเจอบ่อย เขามักจะใช้ในหลายๆแบบนะครับ อย่างเช่น สเปรดคงที่ (Fixed) / สเปรดแปรผัน (Variable) หรือบางคน ก็บอกว่า หมายถึง การคิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมในการเทรดที่โบรกเกอร์คิดจากเทรดเดอร์ นั่นเอง จะเป็นส่วนต่างของราคา Bid Price กับ Ask Price ซึ่งเมื่อคุณเปิด Order ในแต่ละครั้งนะครับ ดังนั้นต้องดูครับว่าใช้กับอะไร

2021.12.19 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี