Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครก็ได้ช่วยสอนวิธีฝากเงินทางธนาคารบนโทรศัพท์มือถือ เราใช้โบรคเกอร์ Exness อยู่

เพิ่งหัดเล่น forex แบบสดๆร้อนๆกันเลย แต่ยังฝากเงินเข้าไม่เป็น รู้แต่ว่า Exness เค้ามีบัญชีของธนาคารกสิกร ไทยพาณิชย์ และธนาคารกรุงเทพ ตอนนี้เราใช้ของธนาคารกสิกร(เพิ่งเปิดมาสดๆร้อนๆเพื่อใช้เล่นforex โดยเฉพาะ) เพื่อนๆช่วยเข้ามาสอนวิธีเราหน่อยว่าต้องทำยังงัย(วิธีฝากเงิน)? ขออธิบายง่ายๆนะคะ อย่าอธิบายแบบงงๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tadpol

ขั้นตอนแรกเลยนะครับเปิดแอปExnessแล้ว ลงชื่อเข้าใช้ 2.คลิ้กฝากเงินที่เมนูทางด้านซ้ายมือจะมีวิธีการฝากเงินทั้งหมดจะปรากฎขึ้น 3.เลือกแอปธนาคารของคุณ 4.ในหน้าต่างป๊อปอัพให้กรอกเลขบัญชีและจำนวนเงินที่คุณต้องการจะฝาก ระบุจำนวนเงินให้ถูกต้อง และคลิ้กถัดไป 5.จะขึ้น qr code แล้วใช้แอปธนาคาร สแกนเพื่อชำระเงิน จบ...

2020.09.26 12:45

Linda

ตอนนี้เราไม่ได้ออกไปทำงานนานหลายเดือนแล้วกลัวโควิด รู้สึกเบื่อจึงอยากทะอะไรสักอย่างที่ได้เงินมาใช้จ่ายบ้าง เราเองก็สนใจที่อยากจะเล่น Forex ด้วยเหมือน เห็นเพื่อนบอกว่าโบรกเกอร์ Exnessเป็นโบรกเกอร์ที่น่าเชื่อถือและน่าลงทุน ส่วนตัวเรายังไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง พยายามที่จะหาเก็บข้อมูล พอดีได้เข้ามาอ่านในคอมเมนท์นี้ ก็ทำให้เข้าใจวิธีการฝากเงินทางมือถือ

2020.11.19 5:41

🥰มุ้งมิ้ง🥰

@ Tadpol ชอบๆวิธีอธิบายของคุณ มาทีละขั้นตอนอย่างละเอียด พร้อมกับตบท้ายว่า.."จบ" 555 ถ้าไม่เข้าใจแล้วจะทำยังไงเนี่ย บอกให้จบไปซะละ เรื่องรายละเอียดต่างๆที่ต้องเรียนรู้กว่าจะมาเทรด forex กันได้นี่มันมีหลายอย่างจริงๆนะคะ คนที่เขาเทรดจนได้เงินกันมาเยอะแยะนี่ เขาต้องเทรดกันมานานแค่กันนะ คนเริ่มต้นอย่างเรา ของงไปก่อนละกัน

2020.12.28 5:50

@-@ ลูกน้ำตัวน้อย

อยากรู้เรื่องการฝากเงินอีกนิดนึงอะค่ะ เรารู้มาว่าโบรคเกอร์บางแห่งไม่มีธนาคารของไทยรองรับ ถ้าเป็นอย่างนี้มันจะเสี่ยงมากมั้ยคะ หรือว่าเราควรเลือกโบรคเกอร์ที่มีช่องทางการฝาก-ถอนเงินผ่านธนาคารในประเทศได้จะดีกว่า? ที่จริงเราก็มีเรื่องสงสัยหลายอย่างนะ แต่เอาทีละเรื่องก็ได้กลัวตัวเองจะสับสนไปมากกว่านี้เหมือนกันละค่ะ😂

2021.02.24 4:58

สุภชา

ถ้าน้องมาแนวนี้แล้วพี่ว่าน้องไปเรียนเรื่องนี้มาให้เข้าใจก่อนดีกว่าคะแล้วค่อยมาลงทุนเรื่องนี้ แม้แต่เรื่องที่ง่ายๆแบบนี้น้องยังต้องมาถามเลย แบบนี้ถ้าน้องไปเจออะไรที่ยากๆ น้องจะไม่มาเขียนถามพวกพี่หมดเหรอคะ อย่างถ้าไปเจอศัพท์แบบที่เป็นเฉพาะๆของเขา พี่คิดว่าน้องน่าจะงงตายแน่นอน เพราะถ้าเอาเขาเวบแปลก็แปลแบบงงด้วยคะ

2021.12.20 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี