Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เดินทางบ่อยอยากสมัครบัตรเครดิต scb my travel ขอรายละเอียด

สวัสดีค่ะ คือเราสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตของ scb my travel ค่ะ เราเป็นคนชอบเดินทางค่ะ ช่วงนี้มีแผนจะเดินทางบ่อย เราเลยสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตนี้ไว้เพราะมันได้สะสมแต้มไมล์เวลาเดินทาง เราอยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยค่ะว่าบัตรนี้ดีไหมมีจุดเด่นอะไรอย่างอื่นบ้างอ่ะ แล้วเงินเดือนของเรา 40,000 นี่จะผ่านไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Berry

สวัสดีค่ะ สำหรับบัตรเอสซีบี มาย ทราเวล คุณสมบัตรของผู้สมัครคือรายได้ต่อเดือน 35000 ขึ้นไปค่ะ เงินเดือนของคุณผ่านนะคะ ส่วนจุดเด่นก็อย่างที่คุณบอก ได้สะสมไมล์ไว้แลกเที่ยวบินฟรี แล้วจุดเด่นอย่างอื่นก็คือ ได้รับส่วนลดสูงสุด 15% เมื่อจองห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต นอกจากนั้นคุณจะได้รับส่วนลดสูงสุด 45% เมื่อเช่ารถจาก ทรู ลีสซิ่ง

2020.07.18 17:58

นำ้ข้าว

เมื่อคุณเดินทางไปต่างประเทศ และชำระค่าโดยสารผ่านบัตรเครดิต scb my travel จะได้รับฟรีประกันอุบัติเหตุการเดินทาง ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 4,500,000 บาท ในกรณีเสียชีวิตหรือ ทุพพลภาพ พร้อมทั้งยังรวมค่ารักษาพยาบาล จากอุบัติเหตุ หรือเจ็บป่วย ซึ่งเราเห็นว่าที่ส่วนนี้บัตรเครดิตหลายเจ้าจะไม่มีความคุ้มครองให้

2020.11.24 8:4

44กุ๊กไก่44🐣

ได้สมัครหรือยังคะบัตรเครดิต เอสซีบี มาย ทราเวล ที่เจ้าของกระทู้สนใจน่ะ ถ้าสมัครแล้วได้ใช้ไปกับที่ไหนแล้วบ้าง ช่วงนี้คงไม่ค่อยได้เที่ยวเพราะสถานการณ์การระบาดของโควิด-19ยังมีอยู่ ไปไหนมาไหนต้องระวังให้มากๆนะคะ อย่างเรานี่ ไม่ค่อยกล้าออกไปไหนเท่าไร ไปซื้อของหรือทำธุระเท่าที่จำเป็นเท่านั้น ต้องระวังเป็นพิเศษน่ะนะ

2020.12.31 4:22

--atommota--

ที่จริงเจ้าของกระทู้มาถูกทางนะครับ คุณชอบเดินทางเลยจะสมัครบัตรเครดิต เอสซีบี มาย ทราเวล ว่าแต่สมัครมาแล้วไม่ค่อยได้เดินทางน่ะสิครับ แต่ตอนนี้คงพอได้อยู่มั้ง ถ้าออกไปเที่ยวต่างประเทศยังไม่ค่อยสะดวก เที่ยวในประเทศไปก่อนละกัน ยังไงบัตรเครดิตนี้ก็ใช้จ่ายค่าสินค้าและบริการได้อีกหลายอย่างครับ ขอให้เที่ยวสนุกนะครับ

2021.02.26 14:52

อนุกร

Ohhhhhh!!!! เงินเดือน 40,000 บาท พี่ไม่ต้องทำบัตรตัวนี้แล้วไหมครับ น่าจะมีหลายตัวที่พี่ สามารถทำได้สบายๆเลยครับ ทำงานอะไรครับเนี๊ยะเงินเดือนถึงได้เยอะขนาดนี้ เงินเดือนแบบนี้ร่าจะมีบัตรเครดิตหลายเจ้า โทรมาชานให้ทำแล้วละครับ เป็นผมยืดอกเดินเข้สธนาคารเลยครับพี่ ดูสิว่าจะให้เรามำไหม เงินเดือนเท่าพี่ทำอะไรก็ไม่น่าเกียจครับ

2021.12.25 6:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล ถ้าใช้บ่อยก็คุ้มนะ

เมื่อดูจากสิทธิประโยชน์ ส่วนลด และบริการพิเศษต่างๆจากบัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล หลายคนคงอยากรู้ว่าต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแพงมั้ย? ผมขอบอกว่าถ้าใช้บ่อยก็คุ้มนะครับ แล้วยิ่งได้ใช้หลายสิทธิประโยชน์ด้วย ในราคา 3,000 บาทต่อปีก็โอเคอยู่นะ แต่ถ้าอยากได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปี ก็ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรให้ครบ 300,000 บาท/ปีครับ อาจมีการเปลี่ยนแปลงก็ได้ลองเช็คดูก่อนนะครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล เช่ารถได้ลดพิเศษ

ถ้าคุณเดินทางไปต่างประเทศแล้วมักจะเช่ารถด้วย บัตรฯนี้ช่วยได้มากค่ะ บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล เช่ารถได้ลดพิเศษ เพราะเขามีบริการรถเช่า ลดสูงสุด 45% เลยค่ะ ไม่ใช่แค่เช่ารถแต่ยังมีส่วนลดสูงสุด 35% ที่ร้านอาหาร ณ โรงแรมชั้นนำอีกด้วย สำหรับห้องพักดีๆก็มีทั้งที่ให้ส่วนลดหรือราคาพิเศษ เรียกได้ว่าการเดินทางเพื่อการไปทำงานหรือท่องเที่ยว ไม่มีสะดุดค่ะ

All (บัตรเครดิต)

เพิ่งใช้โปรโมชั่นจองตั๋วเครื่องบิน first class ไป

ผมอายุ 50 กว่าๆ ทำงานมาตลอดเลยคิดจะไปเที่ยวต่งประเทศแบบผ่อนคลายคนเดียวครับ ผมก็เช็คดูแล้วเห็นว่า SCB My Travel ก็มีโปรโมชั่นหนึ่งตอนนี้ว่าจะรับส่วนลด 15% เมื่อจองตั๋วเครื่องบินชั้นนำ - First Class แหนะ!! คราวนี้ผมก็อยากให้รางวัลให้กับตัวเองเลยลองๆ นะ แต่รู้สึกราคาคุ้มมากด้วยนะครับ ถ้าไม่มีโปรโมชั่นผมก็คงไม่ได้คิดจะเลือกที่นั่งที่ first class หรอกนะ

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล ให้ส่วนลดโรงแรม

การเดินทางไม่ว่าใกล้หรือไกล ก็ทำให้เหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้าไม่มากก็น้อย ดังนั้นที่พักจึงสำคัญมากค่ะ ดิฉันต้องเดินทางไปหลายที่ จึงสมัครบัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล ซึ่งให้ส่วนลดโรงแรมหลายแห่งด้วย มีส่วนลด 15% เมื่อจองห้องพัก 2 คืนขึ้นไป และรับส่วนลด 10% จากราคา Best Available Rates ณ โรงแรมและรีสอร์ท ที่ร่วมรายการค่ะ เดินทางครั้งไหนก็พักสบายราคาประหยัดค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล สามารถยกเลิกการเดินทางและคืนค่าตั๋วเครื่องบินได้ไหมคะ?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรเครดิตของไทยพาณิชย์ scb my travel

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี