Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ยื่นอุธรณ์ 5000 มีสิทธิ์ที่จะได้ไหมคะ

คือเป็นแฟนเป็นพ่อค้าขายของที่ตลาดนัดค่ะ เเฟนเลยยื่นขอเงินเยียวยาไป เว็บมันเเจ้งว่าเเฟนเราเป็นเกษตรกร เราเลยงงงมากแล้วตอนนี้ยื่นขอเงินเยียวยาเเล้วไม่ผ่าน เลยก็ยื่นอุธรณ์ ทบทวนสิทธิ์ไปใหม่ค่ะ แต่พอเราดูข่าวเขาบอกว่าวันที่ 22 นี้จะปิดเเล้วเเบบนี้จะได้ไหมคะ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะสองคนไม่มีรายได้เลย ถ้ารัฐไม่ให้เงินเยียวยาเเล้วจะมีทางอื่นบ้างไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิสิทธิ์

เท่าที่ทราบ รอบแรกมีคนที่ผ่านได้รับสิทธิ์ ยกเลิกตั้งสองหมื่นกว่ารายนะครับ ส่วนวันที่ 22 เที่ยงคืน ปิดลงทะเบียนน่าจะหมายถึง ไม่ให้มีการลงทะเบียนเพิ่มนะครับ แต่การยื่นอุธรณ์น่าจะไม่เกียวไหมครับอันนี้ส่วนตัวไม่ทราบครับเพราะผมพึ่งรับราชกาลได้ 4 เดือนเลยยื่นขอไม่ได้เเต่ผมต้องคอยตามข่าวให้แม่ คือแม่ผมยื่นได้เพราะไม่มีรายได้ อย่างเดียวคือต้องอ่านให้ดีๆ เเละคอยตามข่าวครับ จะช่วยได้

2020.04.21 10:53

ลิเดีย

ตอนนี้โครงการเงินเยียวยาได้ปิดโครงการไปแล้ว แต่รัฐบาลได้มีโครงการคนละครึ่งที่ช่วยประชาชนในการใช้จ่าย สำหรับโครงการนี้สำหรับประชาชนที่มีอายุ18 ปีสามารถลงทะเบียนได้ และไม่ต้องรอนาน เราเองก็ได้ลงทะเบียนขอรับสิทธิ์เพียงแค่ 5 นาทีก็ได้รับสิทธิ์ เราว่าตอนี้คุณกับสามีก็ได้ลงทะเบียนและได้สิทธิ์แล้วเช่นกันนะคะ

2020.11.29 14:14

วิลาวรรณ

ทำไจอย่างเดียวเลยคะ เรื่องแบบนี้คะ เหมือนคนเล่นหวยเลยคะ เราแทงไม่ถูกเท่านั้นเองคะ โครงการคนละ5,000 บาท คนที่โดนเรียกเงินคืนก็มมีเยอะเลยนะคะ แจ้งข้อมูลอันเป็นเท็จ เจอตรวจสอบย้อนหลังแย่กันเป็นแถวๆเลยคะ โครงการที่น้องเขาบอก ไม่ทราบว่าได้ลงทะเบียนไปยัง โครงการนนี้ เขาขยายเวลาแล้วด้วยนะ ถ้าใช้ไม่ถึง3,000บาท ช่วงนี้อย่าเครียดละ

2020.12.03 15:38

KIKI

ตอนนี้หวังว่าสถานการณ์คุณคงจะดีขึ้นแล้วนะคะ ตอนนี้รัฐบาลก็มีโครงการใหม่ๆมาเช่นโครงการคนละครึ่ง อันนี้ก็ช่วยเราได้เยอะเลยเหมือนกันแล้วก็มีโครงการใหม่มาก็คือชื่อเราชนะ เราชอบโครงการนี้มากที่สุดเลยเพราะว่า รัฐบาลช่วยค่าใช้จ่ายในชีวิตได้เต็มๆ เลย ทำให้ประหยัดไปได้เยอะเลยนะ ยิ่งถ้าคนในครอบครัวได้พร้อมกับเราด้วยแล้วล่ะก็ ประหยัดได้แบบมหาศาลเลย

2021.02.09 8:22

สุพรรณิการ์

ไหนๆ ก็พูดถึงโ๕รงการคนละครึ่งแล้ว เรามีข่าวดีมากบอกเพื่อน ไม่รู้ว่าเพื่อนๆทารบกันหรือยัง ว่าเขาจะมีโครงการคนละครึ่งรอบที่4 ด้วยแล้วนะ แล้วยอดเงินคนละครึ่งที่เหลือจากรอบที่3 เราก็ยังสามารถเอาไปรวมกับรอบที่จะได้ใหม่ ได้อีกนะ ของเราตอนนี้ก็ยังใช้ไม่หมดเลย ที่จริงก็อยากใช้นะ แต่ร้านค้าส่วนใหญ่ ไม่ค่อยจะรับโครงการนี้แล้ว

2021.12.27 12:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี