Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากหางานที่ช่วยครอบครัวให้มีเงินพอสำหรับการเปิดร้านอาหารเป็นของตัวเองแต่มันยากมากมีใครแนะนำไหมครับ?

ผมอายุ 30 ปีกว่า เริ่มทำงาน ตั้งแต่อายุ 20 ปีแต่ว่าผมอยากช่วยให้ครอบครัวและตัวผมเองเปิดร้านอาหารเป็นของตัวเองไม่อยากให้มีชื่อเสียงเหมือนคนอื่นๆที่มีคนมาที่ร้านบ่อยๆและสร้างรายได้ มากเลยทีเดียวเลยอยากถามว่ามีใครมีไอเดียพิเศษไหมที่จะช่วยให้การเปิดร้านอาหาร เป็นที่รู้จักและขายดิบขายดี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Adung

ผมเคยเปิดร้านอาหารด้วยต้นทุนประมาณ 10,000 บาท และธุรกิจก็รุ่งเรืองขึ้นเรื่อยๆ แต่มันก็ไม่ง่ายขนาดนั้นกว่าจะมีธุรกิจที่ดีต้องอาศัยเวลาและความพยายามมาก ใช้เวลาเริ่มจากร้านเล็กที่น่าสนใจ มีสไตล์ที่แตกต่างดึงดูดลูกค้าก็น่าจะเป็นจุดเริ่มต้นที่ดี พอขายดีขึ้นก็เริ่มขยายร้านและเมื่อมีคนมามากขึ้น อาจลองแยกมีหลายสาขาก็ได้ครับ เพื่อให้คนเข้าถึงร้านค้าของคุณมากขึ้น

2019.08.01 13:7

ปราณี

การเปิดร้านอาหารให้ดีขึ้นก็คือการที่คุณเลือกทำเลที่ดี และต้องมั่นใจว่าอาหารที่คุณทำต้องอร่อยด้วยถึงจะมีลูกค้าติดใจมากขึ้น อาจจะสร้างเพจร้านอาหารของคุณและเชิญให้ลูกค้าช่วยรีวิวนั้นก็จะทำให้การโปรโหมดร้านค้าของคุณเพิ่มมากขึ้นจากเดิมมีแต่คนแถวนั้นรู้จักแต่ในเพจจะเปิดกว้างมากขึ้นนะค่ะ แนะนำให้เปิดเพจสร้างเพจเลยค่ะ

2019.08.01 13:8

มาลี

ผมขอเวลาทำความเข้าใจกับคำถามของคุณก่อนนะครับเวลาจะถามอย่าตื่นเต้นครับ เดียวจะให้คำตอบผิดไปได้ครับ ตกลงว่า ที่คุณถามเนี๊ยะหรืออยากได้หรือไม่อยากได้ลูกค้าเข้าร้านครับเอาให้เครียก่อนครับ ถ้าไม่อยากให้เข้าร้านก็อย่าเปิดร้านอาหารแค่นั้นจบครับ ส่วนอยากให้คนเข้าร้านก็ต้องจัดร้านสวยๆ อาหารอร่อยๆครับรับรองคนติดแน่นอนครับ

2020.03.15 15:6

Boonyarit

นอกจากหาความรู้แล้วต้องมีทุนด้วยค่ะ ดิฉันคิดว่าธุรกิจร้านอาหารก็ดีเหมือนกันนะคะคือได้ทำงานกับครอบครัวที่เรารักคือสนุกยิ่งถ้าแม่ครัวทำอาหารอร่อยก็ผู้คนยิ่งติดค่ะ แต่ถ้าถามเรื่องเงินทุนนะคะก็ยากเหมือนกันแนะนำอย่าไปเล่นหุ้นเลยนะคะเพราะว่ามีอัตราเสี่ยงถึงแม้ว่า ถ้ามีโอกาสที่ดีๆหุ้นขึ้นมันมีโอกาสที่เราจะได้เงินเยอะก็จริงแต่โอกาสเสี่ยงที่จะทำให้เงินของเราหายไปก็มีมากเลยค่ะ

2020.04.28 12:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

การพัฒนาตนเองและความสัมพันธ์กับคนรอบข้างจำเป็นต่อการทำงานแค่ไหน?

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

งาน Full time กับ Part time มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี