Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การทำงานที่ดีสิ่งสำคัญคือเพื่อนร่วมงานหรือผลงาน?

การตั้งใจก่อหน้าก้มตาทำงานอย่างจริงจังอย่างเดียวนั้นทำให้งานออกมาดีได้ไหม? หรือต้องสนใเพื่อนร่วมงานด้วยสิ่งไหนที่เป็ยอลค์ประกอยสำคัญในการทำงานที่ดีที่มีคุณภาพและส่งผลต่อความสุขในการทำงานของเราแต่ละคนครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิภาภรณ์

การมีเพื่อนร่วมงานที่ดีนั้นก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเพราะเราไปบังคับความคิดและนิสัยของคนอื่นๆได้แต่ให้พยายามเริ่มที่ตัวเราเองก่อนถ้าเพื่อนๆเองเป็นเพื่อนร่วมงานที่ดีแล้วคนอื่นๆก็อยากจะทำดีกับเพื่อนตอบกลับมา แต่สำหรับเพื่อนๆบางคนอาจจะโชคร้ายมาไม่ว่าจะทำดีแค่ไหนเพื่อนๆที่ทำงานก็ไม่ได้ดีขึ้นมาเลยการทำงานจึงเกิดปัญหามากมาย

2020.01.24 7:35

Ting

การทำงานหาเงินนอกจากจะเป็นเรื่องที่จำเป็นแล้วการทำงานอย่างมีความสุขก็สำคัญไม่แพ้กันเพราะมันจะส่งผลต่อสุขภาพ และสุขภาพจิตของเพื่อนๆด้วยสิ่งนี้มีผต่อการเงินด้วยนะคะ ถ้าเพื่อนๆเครียดมาจนไปทำงานไม่ได้ก็ไม่ได้เงินขาดรายได้ แต่ดีกว่าไหมที่จะทำงานอย่างมีความสุขไปทำงานอย่างสม่ำเสมอไม่ขาด

2020.01.24 7:35

Ramkamhaeng

เราว่านะจะอยู่ที่ 70-30 ผลงานคือ70 เพื่อนร่วมงาน30ครับ ทำไมผมบอกแบบนี้เหรอครับ ผมก็ทำงานที่ต้องมีเพื่อนร่วมงานครับแต่เท่าที่เจอและทำงานมาด้วยกันเราตั้งเป้าที่ผลงานมากกว่าครับซึ่งทุกคนในที่ทำงานก็มุ่งเป้าหมายเดียวกันครับคือผลงานที่เราจะเสนอผู้บริหารครับ แต่ที่อื่นผมไม่แน่ใจนะครับว่าผลงานหรือหรือเพื่อนอันไหมมีความสำคัญให้ความก้าวหน้ามากกว่ากันครับ

2020.05.19 14:21

น้ำฝน

การทำงานที่ดีก็ต้องเป็นเพื่อนร่วมงานสิคะ เพราะว่าถ้ามีเพื่อนร่วมงานที่ดีที่รักกันจริงและคอยช่วยเหลือกัน สิ่งที่ตามมาก็คือผลงานจะออกมาดีนั่นเองค่ะ แล้วถ้าผลงานมีปัญหาก็จะช่วยกันคิดและแก้ไขปัญหา แทนที่จะผลักปัญหาให้กับคนอื่น ตรงกันข้ามถ้ามัวแต่มุ่งเน้นเกี่ยวกับผลงานมากเกินไป จะทำให้เกิดการแข่งขันชิงดีชิงเด่นกันในที่ทำงานค่ะ

2020.10.06 14:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

ลาออกจากงาน

ใบผ่านงานคืออะไรสำคัญมากไหม?

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี