Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกาหลีน่าไปช่วงปีใหม่ไหม

ช่วงปีใหม่นี้เรากับแฟนวางแผนว่าจะไปเคาท์ดาวน์ที่เกาหลีช่วงปีใหม่นี้ ในช่วงปีใหม่นี้ในประเทศเกาหลีน่าไปไหมหรือว่าเราต้องรอให้พ้นช่วงหน้าหนาวไปก่อน เพื่อนๆที่เคยไปมาช่วยบอกให้ทราบข้อมูลด้วยเพราะจะได้ตัดสินใจถูกว่าจะไปหรือไม่ไปดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Danielle

เมืองโพฮังแสงแรกของปีที่แท้จริงเริ่มต้นที่นี่ ในหมู่บ้านชาวประมงเล็กๆ ที่เรียกว่าโฮมิกอต แปลได้แบบน่ารักๆ ว่า “หมู่บ้านแห่งเรื่องเล่าของเสือ” ตั้งอยู่ทางตะวันออกสุดของคาบสมุทรเกาหลี มีสัญลักษณ์เป็นรูปปั้นมือยื่นขึ้นมาจากทะเล เมื่อถึงช่วงปีใหม่ หมู่บ้านแห่งนี้จะมีการจัดเทศกาล Homigot Sunrise Festival

2020.01.24 7:35

Phichai

ซองซานอิลชุงบง ได้รับฉายาว่า Sunrise Peak หรือยอดเขาแห่งอรุณรุ่ง ฟังแค่ชื่อก็พอเดาได้ว่าเป็นจุดชมพระอาทิตย์ขึ้นที่สวยงามอย่างแน่นอน และไม่ใช่แค่สวยธรรมดา แต่สวยจนได้รับการขึ้นทะเบียนให้เป็นมรดกเลยทีเดียว แต่ขอเตือนไว้ก่อนว่า คนจะขึ้นไปถึงยอดได้ต้องอึดพอควร

2020.01.24 7:35

Prapaan

เป็นไงบ้างครับ ได้ไปไหมครับแล้วกลับเข้ามาบ้านเราทันไหมครับ นี่ผมก็ว่าจะไปแล้วพอดีโดนปิดประเทศก่อนผมเลยอดไปเลยครับ ผมว่างแผนมาสองปีแล้วครับว่าจะไปเกาหลี เงินพร้อมทุกอย่างพร้อม ข้อมูลเรื่องการท่องเที่ยวก็พร้อมครับ ผลสุดท้าย โควิด-19 ขัดขวางไว้จนได้ครับ เลยอดไปครับ แต่ดีแล้วเอางเงินมาใช้จะหมดแล้วครับช่วงนี้

2020.05.21 14:17

ฝ้าย

ขอให้ช่วง covid หมดเร็วๆก่อนปีใหม่ก่อนดีไหมคะ จะไปเกาหลีช่วงปีใหม่เหรอคะบอกเลยว่าหนาวจับใจ ไม่รู้ว่าจะติดลบเท่าไหร่ในช่วงนั้นขนาดประเทศไทยก็ยังว่าหนาวแล้ว แล้วยังประเทศเกาหลีไม่รู้ว่าจะหนาวขนาดไหนต้องขนเสื้อผ้าไปขนาดไหนด้วย ไปทรมานตัวเองหรือเปล่าคะ ยิ่งถ้าเป็นผู้สูงอายุที่พาไปด้วยบอกเลยค่ะว่าพาไปลำบากเปล่าๆ

2020.10.08 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

ประกันการเดินทาง

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี