Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปิดร้านปิงซูควรรู้อะไรบ้าง

ฉันชอบกินของหวานมากโดยเฉพาะบิงซูไปกินบ่อยมากจนเสียเงินไปเยอะแต่ว่าตอนนี้มีเงินที่พ่อให้มาทำกิจการก็เลยอยากจะเปิดร้านปิงซูเองอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆว่าเรามีอะไรที่ต้องรู้ก่อนเปิดร้านบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุหัตถ์

ถ้าอยากเปิดร้านบิงซูและเป็นมือใหม่ก็ไปเรียนคอร์สสำหรับสอนการเปิดร้านปิงซูได้โดยเฉพาะมีการแนะนำอุปกรณ์ที่ต้องใช้แหล่งซื้อวัตถุดิบเทคนิคต่างๆการกำหนดราคาขายหรือหากสนใจแฟรนไชส์ก็มีหลายรูปแบบหลายราคาให้เลือกตามความเหมาะสมและตามกำลังซื้อของกลุ่มลูกค้า และคุณต้องไปดูเรื่องทำเลด้วยควรจะตั้งอยู่ในแหล่งชุมชนมีเด็กและวัยรุ่นใกล้ๆโรงเรียนมหาวิทยาลัยและสถาบันการสอนต่างๆนั่นทำให้มีโอกาสขายได้มากกว่า

2019.10.29 21:2

ปรีชา

เรื่องบิงซูรสชาติเป็นสิ่งสำคัญมาก คนที่ชื่นชอบของหวานมักจะให้ความสำคัญกับเรื่องรสชาติมาเป็นอันดับแรกชิมเข้าไปคำแรกถ้าไม่ผ่านก็ถือว่าจบจุดเด่นของปิงซูคือความนุ่มละมุนของเกล็ดน้ำแข็งลองชิมจากหลายๆล้านแล้วนำมาปรับจนเป็นที่พอใจเรื่องของรสชาติต้องได้รับการยอมรับจากลูกค้าความคิดเห็นและคำติชมต่างๆจึงเป็นสิ่งสำคัญ

2019.11.05 21:23

Monster

ผมว่าต้องอยู่ที่ความหลากหลายด้วยนะครับ เพลงเช่นต้องมีเมนูเยอะๆให้ลูกค้าเลือกเพราะบิงซู เป็นอาหารทานเล่นไม่ใช่อาหารหลักที่คนไม่ค่อยจะกินในทุกๆวัน แต่เพื่อที่เราจะเรียกลูกค้าให้มากินบิงซูหรือคิดถึงบิงซูของเราทุกๆวันก็ต้องสร้างอะไรขึ้นมาสักอย่างที่จะเป็นตัวดึงดูดลูกค้า นอกจากความอร่อยแล้วผมว่าความหลากหลายของเมนูก็สำคัญครับ

2020.10.29 23:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

CEO คนใหม่ของนกแอร์เป็นใคร?

สินเชื่อรถ,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ซื้อรถตู้มาวิ่งรับส่งนักเรียนจะคุ้มไหมครับ

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

ลาออกจากงาน

ใบผ่านงานคืออะไรสำคัญมากไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี