Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ราคาประกันภัยนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ

คือผมอยากรู้เกี่ยวกับราคาราย tips ของบริการประกันภัยการเดินทางของแอกซ่าระดับ silver ว่าในแต่ละทริปที่เราเดินทางไปต่างประเทศจำเป็นต้องมีรายจ่ายเท่าไหร่ เพราะผมอยากจะเซฟค่าใช้จ่ายในการเดินทางถ้าไปไม่กี่วันผมอยากจะซื้อเป็นรายทริปดีกว่า ผมจึงอยากทราบราคาที่แน่นอนเกี่ยวกับบริการดังกล่าวว่าต้องจ่ายเกี่ยวกับประกันภัยการเดินทางในรอบนี้เท่าไหร่ครับ ถ้าใครพอมีความรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Victor

ประกันภัยการเดินทางกับแอกซ่าระดับ silver เป็นประกันภัยที่มีทั้งรายเที่ยวและรายปี แล้วแต่ผู้เอาประกันนะครับว่าอยากจะสามารถสมัครใช้บริการแบบไหนได้ สำหรับผมที่ชอบเดินทางไม่บ่อยและไปเป็นทริปผมก็เลือกซื้อแบบเป็นรายทริปครับ ซึ่งราคารายอาทิตย์ในระดับ silver ในตอนนี้อยู่ที่ 234 บาท และให้การคุ้มครองตลอดชีพที่เราเดินทาง ซึ่งราคานี้ก็ทำให้เราประหยัดเอาเงินไปใช้จ่ายในการช้อปปิ้งดีกว่าครับ

2019.10.31 20:37

Chulamai

ต้องถามก่อนครับว่าอยากเดินทางไปประเทศไหนครับ เพราะราคามันต่างกันครับ อย่างถ้าไปใกล้บ้าน ประกันภัยการเดินทางกับแอกซ่าระดับ silver ก็จะไม่แพงมากครับ แต่ถ้าไปแถบประเทศ เซงเก้น อะไรแบบนี้ครับราคาก็จะแพงขึ้นครับ แต่ไม่น่าจะเดิน 1000บาท นะครับ ถ้าเราไปไม่กี่วัน ผมว่าถ้าให้คุ้มจริงๆต้องซื้อรายปีเลยจะดีกว่าครับ

2020.06.23 6:34

วิว

เข้าใจนะครับว่าอยากเซฟค่าใช้จ่ายจริงๆ แล้วก็ไม่ได้ไปบ่อยใช่ไหมครับก็ซื้อหลายทริปนั่นแหละดีแล้ว ซึ่งราคานี้ถือว่าถูกมากถ้าอยู่ในเอเชียก็ไม่เกิน 300 บาท ถูกขนาดนี้ผมบอกเลยครับว่าซื้อไปเถอะ และอยู่ที่ว่าเราเลือกว่าแบบแผนไหนนะครับ ถ้าอยากได้ราคาหรือการคุ้มครองที่ดีกว่านี้ก็เลื่อนแบบแผนที่สูงกว่านี้เป็นระดับทองไปเลย

2020.09.17 2:45

กินข้าวยัง?

เกิดการระบาดของโควิด-19อย่างนี้ พวกประกันการเดินทางไปต่างประเทศเค้าขายกันได้บ้างมั้ยครับ พอเริ่มให้ออกเดินทางไปต่างประเทศได้ค่าเบี้ยประกันของแต่ละบริษัทจะเป็นยังไงนะ จะมีแบบลดราคา หรือมีโปรโมชั่นเสริมอะไรมั้ย ต้องรอดูเนอะ ว่าแต่ตอนนี้อยู่แต่ในประเทศ มีประกันอุบัติเหตุกันบ้างหรือเปล่าครับ อย่าประมาทกันนะ

2020.09.29 7:29

Youu

ใช่ค่ะคุณ @กินข้าวยัง? เราเห็นด้วยเลยเรื่องของโควิดเนี่ย เพราะการทำวัคซีนก็ยังไม่ออกมาเป็นตัวเป็นตนสักทีว่าจะสำเร็จ แต่ก็ต้องเอาใจช่วยกันต่อไป หากไปเที่ยวก็ต้องระวัดระวังตัวให้มากๆ ไม่ใช่เพียงแค่ระวังเรื่องสุขภาพอย่างเดียวนะคะ เราต้องคอยระวังเรื่องการโจรกรรมด้วย เพราะฉะนั้นอย่าประมาทเป็นทางที่ดีที่สุดแล้วล่ะค่ะ

2020.10.01 6:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี