Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิประโยชน์ บัตรเครดิตมีอะไรอีกไหม

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เราดูเหมือนว่าในการแสดงสิทธิประโยชน์ ดูค่อนข้างได้น้อยมาก แต่เพื่อนเราที่ใช้บอกว่า เขาแจ้งไม่ครบ เราสงสัยจังว่าจริงๆแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ยังมีสิทธิประโยชน์อื่นๆอีกไหมที่เราต้องทราบนอกจากที่เขาแจ้งมา เพื่อนๆคนไหนที่ใช้บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์อญุ่ ช่วยบอกทีว่ามีอะไรเพิ่มเติมไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chulamai

เท่าที่ได้ใช่้มาเราคิดว่าก็มีเท่าที่เขาบอกนะครับ สรุปง่ายๆน่าจะประมาณ12อย่างได้เท่าที่เราใช้มานะเช่น รับเครดิตเงินคืน 5% เมื่อใช้จ่ายที่ซูเปอร์มาร์เก็ต/สิทธิประโยชน์ เติมน้ำมันรับเครดิตเงินคืนเข้าบัญชี 3% / สิทธิประโยชน์ ชมภาพยนตร์ รับสิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในราคา 69 บาท/ที่นั่ง ที่โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema ทั่วประเทศ เป็นสามอย่างที่เราใช้บ่อยๆ

2019.11.08 16:31

Rhoda

น่าเสียดายนะคะมีบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ แต่ใช้งานแค่ไม่กี่อย่างอุตส่าห์จ่ายค่าธรรมเนียมตั้ง 5,000 กว่าบาทต่อปี สิทธิประโยชน์จากบัตรฯนี้มีเยอะค่ะ เช่น รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด 4 เท่า เมื่อใช้จ่าย ณ ห้างสรรพสินค้าและร้านปลอดภาษีทั่วโลกที่ร่วมรายการ หรือรับส่วนลดเพิ่ม 15% เมื่อใช้คะแนนเท่ากับยอดซื้อที่ห้างสรรพสินค้าที่ร่วมรายการ เอาแค่นี้ก่อนที่จริงมีอีกนะคะ

2020.06.08 7:12

simmer99

ต้องถามก่อนครับว่าทำไมคุณถึงอยากจะสมัครบัตรนี้ บัตรนี้มีอะไรที่น่าดึงดูดใจคุณ?? หรือว่าคุณอยากจะสมัครตามเพื่อน คุณต้องตอบคำถามพวกนี้ให้ได้ก่อนครับ บางคนที่เขาสมัครบัตรเครดิตเพราะว่าเขาอยากจะได้ส่วนลดร้านค้าร้านอาหาร หรือบางคนต้องการที่จะสะสมไมล์ บัตรนี้เป็นบัตรสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้งและชอบท่องเที่ยว ถ้าคุณอยากรู้เกี่ยวกับโปรโมชั่นร้านค้าแนะนำให้คุณเข้าเว็บไซต์ของเค้าครับ

2020.09.14 12:8

Natcha

เราว่าบัตรเครดิตทุกผลิตภัณฑ์ที่ออกมาให้สิทธิประโยชน์กับผู้ใช้หลายอย่างนะคะ เพราะเดี๋ยวนี้มีบัตรเครดิตออกมาเยอะ แต่ละผลิตภัณฑ์มีสิทธิประโยชน์หลากหลาย เพื่อให้ลูกค้าได้เลือกใช้ตามไลฟสไตล์ของตัวเอง บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ก็เป็นบัตรเครดิตหนึ่งที่เราก็ใช้บริการอยู่ เราชอบตรงที่สามารถใช้คะแนนเพื่อแลกไมล์ในการแลกตั๋วสายการชั้นนำ

2020.09.23 13:12

Tennis

ผมว่ามันก็เป็นเรื่องธรรมดานะครับที่ บัตรเครดิตหนึ่งใบจะมีสิทธิประโยชน์มากมายซ่อนอยู่ ไม่มีใครมาแจกแจงให้คุณได้หมดหรอกครับ คุณต้องเรียนรู้ศึกษาเองบ้าง เวลาธนาคารเขาโฆษณาบัตรเครดิจเขาก็จะบอกสิทธิประโยชน์หลักๆเท่านั้นแหละครับ มาแจกแจงหมดก็เสียเวลาแย่ อย่างบัตรเครดิจใบนี้ก็มีสิทธิประโยชน์หลักๆเรื่องการสะสมไมล์อะไรทำนองนั้น

2020.09.28 14:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี