Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรมธรรม์ประกันภัยนี้ไม่คุ้มครองผู้เดินทางไปที่ประเทศไหนบ้างคะ

เมื่อเราใช้บริการของประกันภัยการเดินทาง แน่นอนว่าก็ย่อมมีเงื่อนไขการไม่รับประกันในกรณีที่เราไปยังประเทศที่มีการสั่งห้ามตามเงื่อนไขที่ทางบริษัทประกันภัยเป็นผู้กำหนด ฉันอยากรู้ว่าเมื่อเราซื้อประกันภัยการเดินทางของบริษัทแอกซ่ามีประเทศไหนบ้างที่เราจะไม่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของกรมธรรม์ เมื่อฉันจะหลีกเลี่ยงประเทศดังกล่าวก็อยากใช้บริการของผลิตภัณฑ์นี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bin

สำหรับประเทศที่ทำให้ไม่สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยของแอกซ่าได้ในตอนนี้นะครับก็คือ การเดินทางไปเกาหลีเหนือ คิวบา ไครเมียและเซวัสไตปอล ซีเรีย เนปาล เฉพาะพื้นที่ใดๆที่มีความสูงตั้งแต่ 1500 เมตรจากระดับน้ำทะเลขึ้นไป และอิหร่าน ประเทศต่างๆที่ได้รับการคว่ำบาตรจากสหประชาชาติ เป็นต้นค่ะ ต้องระวังการเดินทางไปยังประเทศลาวนี้นะคะเพราะกรมธรรม์นี้ไม่คุ้มครอง

2019.10.02 11:59

สมศักดิ์

ถึงให้การคุ้มครองการเดินทางที่ไปประเทศเหล่านี้ได้เป็นเรา เราก็ไม่ไปหลอกคะ เป็นประเทศที่น่ากลัวจริงๆเลยคะ แล้วเราว่า ถ้าคุ้มครองนะ เราว่าค่าเบี้ยประกันต้องแพงแน่ๆเลยคะ ดีนะคะ สำหรับข้อมูลที่ให้มา พึ่งรู้นะคะเกี่ยวกับประเทศที่มีความสูง 1500เมตร จากระดับน้ำทะเลก็ไม่คุ้มครองด้วย อันนี้เป็นความรู้ใหม่จริงๆเลยคะ

2020.06.23 10:13

หมูหวาน🐽

สนใจอยากจะทำประกันของที่นี่พอดีเลยค่ะ แต่อยากรู้วิธีสมัครออนไลน์ว่าจะสมัครยังไง? อยากถามคนที่เคยใช้บริการของที่นี่หน่อยนะคะว่า ถ้าเราจะเดินทางเดือนหน้า เราควรซื้อประกันเดินทางก่อนล่วงหน้ากี่วัน?? แล้วเราต้องไปตรวจสุขภาพก่อนทำประกันด้วยรึเปล่าคะ? ถ้าต้องตรวจทางบริษัทประกันจะออกค่าใช้จ่ายตรงนี้ใก้เราไหมหรือเราต้องจ่ายเงินเอง?? รบกวนช่วยตอบทีนะคะ

2020.09.15 13:19

มะขาม

มีด้วยเหรอคะที่บริษัทประกันไม่รับประกันสำหรับบางประเทศเราคิดว่าบริษัทประกันจะรับประกันหมดทุกประเทศด้วยซ้ำ เราอยากทราบว่าทำไมหรือมีเหตุผลอะไรที่เค้าไม่รับประกันประเทศเหล่านี้ค่ะ ถ้าอย่างนั้นคนที่อยากไปประเทศที่บอกไว้ในคอมเมนท์แรกนี้เขาไม่สามารถทำประกันการเดินทางได้ซิค่ะ ถ้าใครคิดอยากจะไปประเทศเหล่านั้นพวกเขาจะต้องทำอย่างไรเพื่อจะได้ทำประกันการเดินทางได้คะ

2020.09.25 12:46

ช่อม่วง

ส่วนมากก็จะไม่คุ้มครองประเทศที่มีโอกาสเกิดความเสี่ยงจากภัยธรรมชาติ หรือสงครามการก่อการร้ายได้ทั้งนั้นเลยนะคะ ซึ่งสำหรับตัวเราเองแล้วไม่คิดจะเดินทางไปประเทศเหล่านั้นอยู่แล้วค่ะ แต่สำหรับนักเดินทางบางคนก็ชอบความท้าทายนะคะ และชอบเดินทางไปค้นหาประสบการณ์ใหม่ๆจากประเทศแบบนั้น ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ต้องหาประกันของที่อื่นแล้วหล่ะ

2020.09.29 9:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี