Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

วันก่อนเข้าไปที่ธนาคารมาคะ เจ้าหน้าที่ธนาคารคุยเกี่ยวกับ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้เราฟังคะ ส่วนตัวก็สนใจอยู่นะคะ จ่ายเงินรวมๆแล้ว 1ล้านบาทจ่ายแค่5ปีเอง คุ้มครองยาวไปเลยคะ แต่ก็ลังเลอยู่คะว่ามันคุ้มค่าจริงๆเหรอ เลยอยากถามคะว่าถ้าเราอยากทำให้ลูกสาวที่อายุ5ขวบคิดว่าโอเคไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

._.

เราว่ามันคุ้มค่านะ โดยเฉพาะถ้าทำให้กับลูกสาวแล้วด้วย ถ้าเราจ่ายเบี้ยไป 5 ปี ลูกสาวคุณก็อายุ 11 ขวบ แล้วที่สำคัญเลยคือประกันตัวนี้คุ้มครองยาวมากๆเลยค่ะ คุ้มครองไปจนถึงผู้เอาประกันอายุครบ 99 ปีเลย ถ้าถามว่าคุ้มค่ามั้ย คุ้มมากๆๆๆเลยค่ะ แต่มันก็จะหนักที่ตัวคุณแม่เองด้วยเฉลี่ยจ่ายก็ปีละ 2 แสน แล้วเราสามารถเอาประกันตัวนี้มาลดหย่อนภาษีได้ด้วยนะคะ

2020.11.25 13:44

ณี

ทำให้ลูกสาวก็ดีเหมือนกันนะคะ อย่างน้อยก็จะเป็นการลงทุนที่จะได้รับผลประโยชน์และตัวเราเอง ก็ยังสามารถได้รับการลดหย่อนภาษีสำหรับพนักงานประจำด้วย แต่อีกเรื่องนึงที่ไม่ควรมองข้ามเลยก็คือ เราสามารถที่จะผ่อนชำระหรือจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยไหวไหม เพราะเท่าที่ดูมาเทียบประกันภัยที่ต้องจ่ายถึงแม้ว่าจะสั้นแต่ก็แพงมากเลย

2020.12.31 4:27

FonFon

คุ้มนะถ้าทำให้ลูกๆที่อายุยังไม่เยอะมากแต่อยู่ที่ว่าคุณพ่อคุณแม่จะจ่ายเบี้ยประกันไหวจริงๆไหม ชอบประกันชีวิตแบบแผน 99 ของเมืองไทยประกันชีวิตที่มีหลายๆแบบแผนเนี่ยเขาจะคุ้มครองไปนานเลยแต่ว่าจ่ายเบี้ยประกันไม่นานนะไม่ถึง 10 ปีก็จ่ายหมดถ้าจ่ายไว้ มีค่าใช้จ่ายปีละเป็นแสนแสนไม่ใช่เรื่องเล่นๆเลยนะถ้าไม่วางแผนให้ดี

2021.01.09 15:28

ไอซ์แลนด์

บอกได้คำเดียวว่า ประกันชีวิตตัวนี้เบี้ยแพงค่ะ ถึงจะจ่ายแค่5ปีก็เหอะนะ คุณคิดดีแล้วหรอว่าจะทำตัวนี้ อย่าลืมนะคะลูกคุณแค่5ขวบ ค่าใช้จ่ายของเด็กวัยนี้ไม่ใช่น้อยๆเลยนะไหนจะค่ากิน ค่าเสื้อผ้า ค่าเทอมลูก ค่าจิปาถะอื่นๆอีก โอ้ยสารพัด เราว่ามันเสี่ยงไปไหมอะที่จะทำประกันตัวนี้ ยังไงถ้าจะทำจริงๆก็ขอให้คิดดีๆก่อนนะคะ

2021.03.22 8:41

คิม

จริงๆมันก็คุ้มนะคะประกันแบบแผน 99/5 ที่คุณถามถึงแล้วอยากซื้อให้ลูกสาวของคุณ เป็นการสร้างความมั่นคงในชีวิตมากๆ ราคานี้จะคุ้มครองน้องเขาไปจนถึงอายุ 99 ปีเลย แต่อยากจะขอแนะนำอีกช่องทางนึงนะคะ ก็คือประกันแบบสะสมทรัพย์ ก็จะเป็นอีกแผนการเงินที่พ่อแม่หลายคนชอบซื้อให้ลูกๆเพราะเอาไว้เป็นทุนการศึกษาค่ะ ขอแนะนำจขกทลองหาข้อมูลดูนะคะสำหรับประกันแบบสะสมทรัพย์

2021.06.05 14:54

ชาบู

@ณี คิดว่าดีหรอคะ? เราคิดว่าคนเป็นพ่อเป็นแม่ควรทำมากกว่านะประกันตลอดชีพแบบนี้คนที่ได้ผลประโยชน์ก็เป็นลูกแทน จริงๆทำประกันให้เด็กๆ เลือกแบบระยะสั้นไปก่อนดีไหมคะ ไม่รู้นะเราแนะนำแบบนี้ค่ะ มีใครจะเห็นด้วยไหมเพราะว่าเราไม่ได้เห็นด้วยกับคุณสักเท่าไร รู้สึกว่าถ้าเด็กๆก็ยังไม่เหมาะกับประกันชีวิตตลอดชีพนะคะ

2021.07.31 17:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี