Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

ผมกำลังคิดเล่นๆกับน้องๆที่บ้านครับว่าจะทำ ชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อครับ แต่ปัญหาคือตอนนี้พ่ออายุ80ปีแล้วครับกว่าจะส่งหมด ก็จะ 90 แล้วครับ แถมยังมีปัญหาสุขภาพอยู่บ้างครับ อยากทราบจังครับว่ากรณีแบบนี้ถ้าต้องการที่จะซื้อประกันชีวิตตัวนี้พอมีลุ้นไหมครับ แล้วค่าเบี้ยมีนจะแพงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lill

ประกันตัวนี้คุ้มครองไปยันผู้เอาประกันมีอายุครบ 99 ปีเลยค่ะ หากคุณพ่อคุณมีปัญหาสุขภาพอยู่บ้าง ข้อมูลที่เขาให้กรอกเกี่ยวกับสุขภาพของพ่อคุณ คุณก็ต้องกรอกข้อมูลที่เป็นจริงเท่านั้นนะคะ เพราะหากกรอกข้อมูลไม่เป็นจริงเนี่ย มันอาจจะมีการผิดพลาดอะไรได้ในภายภาคหน้า จากนั้นทางประกันก็จะพิจารณาเองว่าพ่อคุณต้องตรวจร่างกายก่อนทำประกันรึเปล่า เราว่ามันก็พอมีลุ้นอยู่นะคะ

2020.11.26 13:48

แพม

ต้องดูก่อนนะครับว่าพ่อแม่อายุเท่าไหร่ ถึงแม้ว่าจะได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุ 99 แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเมื่ออายุ 70 แล้วจะสามารถสมัครใช้บริการของประกันภัยได้ เพราะว่าต้องดูด้วยครับว่าจะสามารถผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันได้ครบถึง 5 ปีไหม ทั้งไหนจะโรคติดต่อหรือว่าโรคประจำตัวที่เป็นอีก ยิ่งอายุมากก็ยิ่งจะสมัครใช้บริการได้ยากขึ้นครับ

2020.12.31 4:34

Moji

คิดเล่นๆไม่ได้นะจะซื้อประกันชีวิตทั้งทีต้องคิดจริงจังโดยเฉพาะประกันชีวิตเมืองไทยพรีเมียร์ลีกาซี่ตัวนี้ที่คุณสนใจน่ะเบี้ยประกันมันแพงมากเลยนะ ไม่ใช่ว่าคิดจะทำหรือคิดจะซื้อก็จะซื้อได้ทันทีต้องดูด้วยว่ามันคุ้มไหม ถ้าพ่อคนเกิดเสียชีวิตก่อนอายุ 90 หรือก่อนจ่ายเบี้ยประกันหมด ความคุ้มครองที่ได้แต่คนหรือเปล่าต้องคิดให้ดีๆนะ

2021.01.10 5:36

แฟนพันธุ์แท้

คิดว่าไม่น่าทำได้แล้วนะครับเนื่องจากอายุมากแล้วขนาดพ่อผมอายุน้อยกว่าพ่อคุณแค่ไม่กี่ปีเขายังไม่ให้ทำเลย แล้วก็คิดว่าไม่น่าจะมีบริษัทประกันอื่นที่เขารับด้วย สงสัยว่าคงจะต้องคอยดูแลคุณพ่อให้มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ไม่ให้เจ็บป่วยแล้วละครับยังไงก็ขอเป็นกำลังใจในการดูแลคุณพ่อนะครับ สู้ๆครับ บั้นปลายชีวิตของคุณพ่อแล้วดูแลแกให้ดีครับ

2021.03.23 14:1

One _Way

@Moji ใช่ครับ ประกันชีวิตจะซื้อทั้งทีต้องวางแผน คิดเล่นๆไม่ได้นะครับ ต้องจริงจังเลยล่ะ เหมือนอย่างของผมเนี่ยกว่าจะซื้อประกันชีวิตให้ตัวเองได้ผมวางแผนตั้งนาน เราบอกตรงๆเลยตอนนี้ก็ยังไม่สามารถซื้อประกันชีวิตให้ตัวเองได้เลย แล้วอย่างที่คุณโมจิว่ามันจริงนะครับประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยสั้นๆแค่ 5 ปีซึ่งเบี้ยประกันอย่างแพงมากๆเลย

2021.05.22 14:54

//ออโต้

อยากทราบจุดประสงค์ของการทำประกันให้คุณพ่อน่ะครับ เจ้าของกระทู้อยากทำประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพ เห็นว่าคุณพ่ออายุมากแล้ว อยากทำประกันแบบไหนให้ท่านก็คิดให้ดีครับ เรื่องระยะเวลาในการส่งค่าเบี้ยประกันภัยก็เช่นกัน ระยะสั้นกับระยะยาวอัตราค่าเบี้ยประกันมันต่างกันพอสมควร อย่างที่บางคนบอกว่า การจ่ายระยะสั้นค่าเบี้ยจะสูงมาก

2021.05.26 3:6

ต่อ

ผมขอแนะนำได้ไหมครับ ได้ไม่ได้ก็อยากจะแนะนำแล้วล่ะ ก็คือว่า ผมคิดว่า ถ้าคุณจะทำประกันชีวิตให้พ่อจริงๆ คือถ้าจะทำจริงๆนะครับผมอยากจะให้ทำประกันชีวิตสำหรับผู้สูงอายุดีกว่า ที่ผมนึกออกก็มีอยู่ 2 เจ้าก็คือของ AIA ที่ชื่อว่า ประกันชีวิตอาวุโสโอเค กับเอกของเจ้านึงก็คือของเมืองไทยประกันชีวิตที่ชื่อว่า โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คือของทั้งสองเจ้าเนี่ยไม่ต้องตรวจสุขภาพด้วยนะ

2021.06.06 10:11

DARA

@ต่อ แนะนำด้วยคนค่ะ คิดว่าเป็น 2 แบบแผนประกันที่เหมาะกับผู้สูงอายุมากๆเลยนะ แต่ฉันเองจะเอนเอียงไปทาง ของเมืองไทยประกันชีวิต เมืองไทยวัยเก๋ามากกว่า ที่ชอบมากกว่าก็เพราะว่าเขาไม่ได้คุ้มครองแค่ชีวิตเท่านั้น ยังคุ้มครองค่ารักษาจาก การบาดเจ็บด้วย ก็เลยคิดว่าเหมาะกับผู้สูงอายุค่ะผู้สูงอายุก็มีความเสี่ยงที่จะบาดเจ็บได้

2021.07.19 6:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี