Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากเขาร่วมกับ ประกันชีวิต คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ของFWD มีเงินให้ทุกปีจริงไหมการคุ้มครองเป็นยังไง

พอดีว่าเราไปเห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของประกันชีวิต คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ของFWD มีแบบ 5 ปี, 10 ปี, 15 ปี และ 20 ปี แถมเขาบอกว่า มีเงินปันผลด้วย เราสนใจตรงเงินปันผลนี่แหละ แต่สงสัยว่า ถ้าเราเสียชีวิตก่อนครบอายุสัญญาเรายังจะได้เงินทุนประกันต่อไหมคะ แล้วก็มีใครสมัครแล้วบ้างมันโอมั้ยหรือเปล่าคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวบาน

จำได้ว่าที่อ่านเงื่อนไขมาไม่ว่าจะชำระเบี้ยประกันแบบแผนไหนก็จะมีทุนประกัน 1 แสนบาทค่ะ แล้วที่บอกว่ามีเงินปันผลทุกปีไหมมีค่ะมีจริงๆ แต่ถ้าทำประกันแบบมีเงินคืนทุกปีแบบนี้ก็ไม่ต้องไปหวังเงินก้อนใหญ่อะไรมากมายนะคะ อย่างน้อยเราก็ได้เงินคืนทุกๆปีเหมาะกับคนที่ต้องการเงินหมุนหรือต้องการออมเงินให้เป็นนิสัยมากกว่า

2020.11.10 4:56

แหวน

แต่ที่เม้นท์แรกอธิบายไปมันก็เป็นเพียงการโฆษณานะคะ เรายังไม่เคยเห็นใครได้รับเงินปันผลจริงๆเลยอะ มีคนที่เขาเคยทำประกันเจ้านี้นะคะเขาบอกว่าโดนตัวแทนประกันหลอกหลอกยังไงรู้ไหม ตอนแรกตัวแทนบอกว่าประกันชีวิตตัวเนี่ยเป็นการออมเงินอย่างนึงจะได้รับเงินปันผลทุกปีๆ ยกเลิกได้ตลอดและยังเป็นประกันอุบัติเหตุด้วย แต่พอลูกค้ามีปัญหาการส่งเงินอยากยกเลิก ยกเลิกไม่ได้จ้าบริษัทบอกว่าตัวเนี่ยที่คุณทำอะมันเป็นประกันอุบัติเหตุถ้ายกเลิกจะไม่ได้เงินคืน พอเจองี้ งง เลยค่ะทำไมตัวแทนกับบริษัทพูดไม่ตรงกัน ถ้าเจ้าของกระทู้จะทำก็คิดให้ดีก่อนนะว่าจะทำดีรึป่าว

2020.12.29 5:37

NaRa

มันเป็นเรื่องจริงค่ะที่เขามีเงินปันผลให้ทุกปี ซึ่งประกันชีวิตแบบนี้ก็จะต่างกับประกันชีวิตที่เราจะได้รับเงินเป็นก้อนใหญ่ตอนสิ้นสุดสัญญามันก็อยู่ที่ว่าคนที่ซื้อประกันน่ะอยากจะได้แบบไหน อยู่ที่มุมมองของแต่ละคนค่ะ ยกตัวอย่างเรื่องของเราให้ก็ได้ เราเองอ่ะเห็นว่าการที่ได้เงินปันผลทุกปีมันคุ้มค่าสำหรับเราเพราะเราอยากได้เงินไว้ใช้จ่ายแล้วหมุนเวียน ส่วนเงินก้อนใหญ่เราจะเก็บเงินออมเอาเองได้

2021.01.18 10:36

แม่หญิง

@บัวบาน แล้วช่วงนี้มีเรื่องของการรับมือหลังจากโรคระบาดการฟื้นตัวก็เป็นไปได้ยากนะคะถ้าพูดถึงภาพรวมการที่เราจะลงทุนอะไรเยอะในช่วงนี้คิดว่าเป็นความเสี่ยงที่ต้องคิดดีดีบริษัทอะไรพี่ก็ถอนทุนจากประเทศไทยแล้วเนื่องจากสถานการณ์ในประเทศแล้วก็โรคระบาดด้วยถ้าคุณอยากจะทุ่มเงินแล้วก็ได้รับเงินจำนวนมากภายในระยะเวลาสั้นสั้นช่วงนี้ไม่น่าจะคุ้มเพราะว่าความเสี่ยงสูงมากนะ

2021.03.19 14:56

ฝ้าย

@แหวน เป็นประสบการณ์ที่ไม่ดีเลยนะคะที่เจอแบบนั้น ถ้าภาษาใต้ก็คงจะใช้คำว่า หลาบแน่เลย ก็คือ เข็ดหลาบกับการทำประกันแน่ๆ แต่ก็ไม่รู้ว่าตอนนี้จัดการปัญหาเป็นยังไงบ้างนะคะ หวังว่าอะไรอะไรจะดีขึ้น แต่ยังไงประกันก็ยังสำคัญนะคะ ขอตัวแทนประกันดีๆก็มีเยอะ ก็อยากจะให้กำลังใจไว้ก่อนแล้วก็อย่าปิดใจนะคะ การทำประกันยังไงก็ดีค่ะคุ้มครองความเสี่ยงเอาไว้

2021.06.12 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี