Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

รบกวนค่ะอยากขอความรู้เกี่ยวกับประกันชีวิตของFWDของประเทศไทยค่ะ เประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ เราทำงานได้เงินเดือนไม่มากแต่อยากมีประกันชีวิตเป็นของตัวเองสักฉบับ ประกันตัวนี้ทำให้เราไม่กังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันมากเท่าไร เพราะไม่ค่อยแรงนัก แถมสัญญามีให้เลิกเยอะด้วย อยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่เหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Easy

บอกไม่ได้เลยค่ะว่าเบี้ยประกันของคุณจะต้องจ่ายอยู่ที่เท่าไหร่ เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับว่าคุณเลือกแบบแผนประกันอันไหน แต่บอกได้แค่ว่าประกันชีวิตคุณชีวิตจ้าเนี่ยเป็นประกันชีวิตที่มีเบี้ยประกันเบาๆคนทำงานประจำเงินเดือนไม่มากก็สามารถทำได้ เพราะอย่างน้อยเงินจะไม่ไปกองอยู่ในระยะยาวเพราะว่าคุณจะได้เงินคืนทุกปี เหมาะกับ คนทำงานรายได้น้อยค่ะ

2020.11.10 12:31

โทนี่

ประกันชีวิตตัวนี้เหมาะกับคุณมากๆครับเพราะเบี้ยเขาไม่แพงจนเกินไป ผมเองก็คิดว่ากำลังจะทำอยู่เหมือนกันนะครับแต่ขอศึกษาข้อมูลให้มากกว่านี้หน่อยเพราะดูเหมือนข้อมูลค่อนข้างหายาก รายละเอียดลงไม่ค่อยชัดเจน กลัวว่าเดี๋ยวทำไปแล้วจะเกิดความเสียหายขึ้นมาเปล่าๆแทนที่จะได้ประโยชน์จากการทำประกัน คุณเองก็เหมือนกันนะศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจทำ ถ้าเกิดทำไปแล้วอยากเวนคืนกรมธรรม์ขึ้นมามันจะยุ่งนะครับ

2020.12.30 8:28

Bonchon

เหมาะครับ เหมาะเลยครับประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้น้อย แต่ถึงคุณจะมีรายได้น้อยรับประกันนี้จะเหมาะกับคุณแค่ไหน คุณก็ต้องคิดคำนวณให้ดีนะครับว่ารายจ่ายของคุณที่มีอยู่แล้วเนี่ยมันมากแค่ไหน รายได้ที่คุณได้รับมาเนี่ย เมื่อหักค่าใช้จ่ายหรือรายจ่ายที่มีอยู่แล้วมันเหลือแค่ไหน แล้วส่วนที่เหลือนั้นจะพอจ่ายค่าเบี้ยประกันไหม?

2021.01.18 11:1

รูดี้

@Easy ตัวอาจจะเหมาะก็ได้ครับ เพราะว่าปกติคุณพ่อ มีการออมเงินระยะสั้นอยู่แล้วประกันชีวิตตัวนี้จะช่วยคุณที่จะตั้งเป้าหมายให้ออมเงินในระยะยาวก็ได้แต่ ผมเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้เพราะว่าอยากจะให้เขาให้คำแนะนำที่ดีในการเลือกกองทุนหรือเลือกอะไรสักอย่างอาจจะปรึกษากับผู้เชียววชาญในเว็บไซต์นี้ก็มีการรับคำปรึกษาฟรี ถ้าคุณมีความตั้งใจจริงๆ ลองถามเขาดูก็ได้

2021.03.22 11:53

ดรีม

@โทนี่ @Bonchon ขอสนับสนุน Comment ของ ทั้งสองคนนี้นะคะ เจ้าของกระทู้จะได้มั่นใจมากขึ้น ว่าประกันตัวนี้ก็เหมาะกับคนรายได้น้อยมากๆ ฉันเองก็เป็นคนนึงที่มีรายได้น้อยค่ะก็ได้เลือกทำประกันชีวิตของ fwd เหมือนกัน แต่ไม่ใช่แบบแผนนี้เป็นอีกแบบแผงนึงซึ่งเรียกประกันก็ไม่ได้แพงมาก จริงๆแล้ว ประกันแบบแผนนี้ดิฉันก็เคยคิดคำนวณนะคะเบี้ยก็ไม่แพงจริงๆ ยิ่งถ้าคุณเลือกแบบแผน 20/99 จ่ายเบี้ยยาวๆหน่อยก็ใส่แบบสบายๆค่ะ

2021.06.12 15:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ประกันชีวิต

ถ้าปีนี้ไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันชีวิตได้ ทางของ FWD มีแผนอะไรสำรองสำหรับเราบ้างไหม เพื่อที่จะส่งเบี้ยต่อไปได้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี