Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากให้พี่สาวซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Care ไม่ทราบมีข้อมูลเพิ่มเติมให้บ้างไหมเพราะไม่ค่อยรู้จักเท่าไร

ตอนนี้ที่บ้านกำลังห่วงพี่สาวที่ไปทำงานทางใต้คะ ปกติพี่ทำประกันอุบัติเหตุไว้แล้ว แต่ที่บ้านเรา เราอยากให้พี่มีประกันชีวิตด้วย ส่วนตัว..ชอบ FWD Family Protect & Care ที่จ่ายเบี้ยประกันแค่5ปีเอง แล้วสามารถซื้อประกันพ่วงอื่นๆได้อีกด้วย เราว่าจะแนะนำฉบับนี้ให้พี่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าพี่เราจะสนใจไหม เพราะรายละเอียดที่เราได้มาไม่ค่อยมากเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณหวาน

สำหรับคนทำงานนะเราว่าเหมาะที่จะซื้อประกันมากๆเลยไม่ว่าจะทำงานอยู่ที่ไหนทำงานอะไร ทั้งประกันชีวิตประกันสุขภาพและประกันอุบัติเหตุจำเป็นทั้งนั้น ถ้าอยากได้คุ้มลองเลือกและศึกษาหาประกันชีวิตที่คุ้มครองทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุดูก็ได้ค่ะ มีนะคะ หรือถ้าถูกใจประกันชีวิตตัวไหน ก็ต้องเลือกที่มีเงื่อนไขสามารถซื้อประกันเพิ่มเติมได้ด้วยนะ

2020.11.11 7:19

ออย

ผมคิดว่าแบบแผนประกันภัยนี้ก็ดีเหมือนกันนะครับ ช่วยให้สามารถไม่ต้องเป็นห่วงกังวลในวัยเกษียณ สำหรับใครที่ทำงานเป็นพนักงานประจำถือว่าดีด้วย สามารถนำเบี้ยประกันไปช่วยในการลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีอีกต่างหาก และเป็นการเหมือนกับสะสมทรัพย์และได้รับการคุ้มครองในอนาคต ทำให้สิครับอย่างน้อยก็เงินจะได้มีเก็บไว้ใช้จ่ายด้วย

2020.12.03 15:34

Honey

ถ้าพูดถึงวัยเกษียณเมื่อก่อนอาจจะรู้สึกว่าอีกไกลแต่ตอนนี้เวลาผ่านไปเร็วก็เลยรู้สึกว่าตอนนี้ควรจะวางแผนในช่วงวัยเกษียณของตัวเองได้แล้วก็เลยสนใจประกันตัวนี้ขึ้นมาค่ะเพราะหลายคนก็บอกว่าเหมาะสำหรับคนที่วางแผนจนถึงวัยเกษียณเลย ที่จริงเราทำงานประจำสวัสดิการของบริษัทก็มีบ้างอยู่แล้ว แต่ถ้ามีประกันคุ้มครองก็คงจะดีกว่าไม่น้อย

2021.01.20 16:50

ชะวันล่า

@คุณหวาน เห็นด้วยครับเพราะว่าทุกวันนี้เราทำงานกันทุกๆวันหลังคนก็อยากจะมีเงินใช้ตอนเกษียณลองคิดดูครับว่าคุณเริ่มจ่ายประกันสุขภาพตั้งแต่ตอนนี้คุณจะมีเงินเก็บในอนาคตที่จะใช้รักษาหลังอายุ 60 ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ใครๆก็รู้ว่าลำบากมากทั้งมีโรคประจำตัวเยอะแล้วก็สุขภาพถดถอยลงคุณคงจะดีใจถ้าจ่ายตั้งแต่ตอนนี้นะครับจะลงทุนเยอะหน่อยแต่ว่าคุ้มแน่นอน

2021.03.22 15:18

มณีพฤกษ์

@จขกท. หากคุณไม่รู้รายละเอียดมากพอก็ยังไม่ควรจะไปแนะนำให้คนอื่นๆนะ คุณต้องหาข้อมูลจนแน่ใจก่อนว่าดีจริง แล้วอีกเรื่องก็คือ ความเสี่ยงกับสถานการณ์ของพี่สาวคุณ คุณต้องรู้จริงๆแล้วคุณจะสามารถเลือกประกันที่ตอบโจทย์เค้าได้จริงๆ อันนี้ไม่ได้ขวางนะคะ แค่อยากแนะนำว่าต้องเป็นแบบนี้แล้วจะดีกว่ามากๆเลยค่ะ แต่ขอชื่นชมที่คุณคิดถึงพี่สาวคุณด้วย แสดงว่าคุณสนใจคนอื่นเป็นห่วงคนอื่นๆ เป็นน้องที่น่ารักมากค่ะ

2021.06.14 15:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี