Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง เหมาะกับคนที่มีความเสี่ยงเป็นมะเร็งมั้ย

มีใครซื้อแล้วหรือรู้จักประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง บ้างมั้ยคะ ได้ยินมาว่าถ้าซื้อประกันฉบับนี้ แล้วเขาประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งเพิ่มให้ด้วย..จริงมั้ยคะ ดิฉันสนใจนะเรื่องประกันโรคมะเร็งเนี่ย ดิฉันจะทำประกันแบบไหนดี ไม่ทราบว่าตัวนี้เหมาะสมไหมมั้ยคะ สำหรับคนที่เสี่ยงเป็นมะเร็งอย่างเรา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Matoom

มะตูมเป็นคนนึงค่ะที่ครอบครัวมีกรรมพันธุ์ด้วยโรคมะเร็ง แต่ส่วนตัวมะตูมเองยังไม่ได้ซื้อประกันชีวิตตัวนี้นะคะ แต่คิดว่าจะซื้อเร็วๆนี้ แต่ว่าคุณแม่ซื้อไปแล้ว เพราะว่ากำลังภายในด้านโรคมะเร็งมาทางครอบครัวคุณแม่ค่ะแต่ตอนนี้คุณแม่ก็ยังไม่ได้เป็นโรคมะเร็งเลยนะคะแต่อย่างน้อยก็อุ่นใจถ้าเกิดเป็นขึ้นมามีค่ารักษารองรับแน่นอน เขาให้วงเงินคุ้มครองตั้ง 4 ล้านบาทเลย

2020.11.15 2:30

น้ำหวาน

ก็ต้องเหมาะสมสิคะ เพราะว่าเป็นประกันภัยที่เอาไว้สำหรับคนที่มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งโดยเฉพาะ เพื่อที่จะช่วยในการได้รับวงเงินสูงในการช่วยค่ารักษาตัวเองจากโรคมะเร็ง หรือแม้กระทั่งเสียชีวิตก็จะได้รับเงินทุนประกันสูงด้วย มีให้เลือกด้วยกัน 3แบบแผนตามกำลังทรัพย์ที่เรามีในการจ่ายได้นะค่ะ เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไปเลย

2020.12.05 12:56

Chanon

ก็ถามแปลกๆนะครับ ประกันตัวนี้ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าคุ้มครอง โรคมะเร็งโดยเฉพาะ ถ้าคุณมีความเสี่ยง ที่จะเป็นมะเร็งในอนาคต ก็ควรจะซื้อประกันชีวิตตัวนี้เอาไว้ครับ แต่ก็ไม่มีใครรู้อนาคตได้หรอก แต่ก็คาดเดาได้อยู่บ้าง อย่างเช่นคนที่ครอบครัวมีกรรมพันธ์เป็นโรคมะเร็ง หรือแม้แต่การใช้ชีวิตของคุณ ดูเหมือนว่าอนาคตน่าจะเป็นโรคมะเร็งได้

2021.01.22 14:56

ลาวี่

@น้ำหวาน จริงๆรู้สึกเหมือนกันค่ะว่าประกันตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่มีความเสี่ยงจะเป็นโรคมะเร็งแต่ถ้าไม่มั่นใจจริงๆอาจจะไม่ต้องทุ่มเงินทั้งหมดจะเลือกราคาค่าเบี้ยประกันต่างๆที่ให้ความคุ้มครองแบบต่างๆสักหน่อยอย่างประกันแบบแผนที่ 2 กับ 3 ก็น่าสนใจนะคะเพราะว่าเรารู้สึกว่าแบบแผนที่ 1 เนี่ยค่าเบี้ยประกันมันสูงไปอาจจะไม่ไหว แต่ถ้าคนที่มีความเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งเราว่าน่าสนใจมากๆเลย

2021.03.25 16:44

4pm.

@Chanon ก็นั่นน่ะสิผมก็คิดเหมือนคุณครับว่าเจ้าของกระทู้ถามอะไรแปลกๆ ชื่อประกันก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งโดยเฉพาะ ก็ต้องเหมาะกับคนที่มีความเสี่ยงเรื่องโรคมะเร็งอยู่แล้ว ก็ไม่ใช่ว่าคนที่ไม่เสี่ยงเรื่องโรคมะเร็งซื้อไม่ได้นะ ก็ซื้อได้เหมือนกันถ้าอยากได้ความคุ้มครองเกือบจะทุกแง่มุมของชีวิต เพราะว่าโรคมะเร็งก็อยู่ใกล้ตัวเรามากๆ มีโอกาสเป็นกันได้ทุกคนครับ

2021.06.15 5:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี