Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี ?

ผมกำลังหาความรู้และข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ครับ เห็นมีประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection แบบที่คุ้มครองการเป็นมะเร็ง ด้วย ที่ผมสนใจฉบับนี้ขึ้นมาเพราะผมเองไม่แน่ใจเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันและความคุ้มครองว่าจะต้องจ่ายกี่ปี จ่ายเท่าไหร่และผมจะได้รับความคุ้มครองไปจนถึงเมื่อไหร่น่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมที

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฝ้าย

สามารถได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุ 85 ปีเลยค่ะ ราคาของเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายจ่ายได้ตั้งแต่เด็กๆจนถึงอายุ 80 เลยค่ะ ยิ่งอายุมากขึ้นก็ยิ่งต้องจ่ายมากขึ้นนะคะ แต่บอกได้เลยค่ะว่าการคุ้มครองครบครันสำหรับใครที่มีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งแน่นอน ทั้งในการช่วยของเรื่องค่ารักษาและเงินก้อนที่จะได้รับเมื่อมีการตรวจพบโรคมะเร็ง

2020.12.05 13:9

River

นี่ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ทำให้คิดหนักอยู่ว่าเราจะซื้อประกันตัวนี้ดีไหม ทว่าการจ่ายเบี้ยประกันของเขาเนี่ยเป็นจ่ายต่อเนื่องจ่ายไปคุ้มครองไป อันนี้เราก็ไปอ่านมาจากรีวิวหรือว่ากระทู้ต่างๆเหมือนกันนะเรื่องการจ่ายเบี้ยประกัน แต่ก็ไม่รู้ว่าเขามีแบบแผนอื่นบ้างไหม ใครรู้รายละเอียดมากกว่านี้ก็มาบอกเล่าสู่กันฟังได้นะคะ

2021.01.22 15:9

Daney

@ฝ้าย โหน่าสนใจนะครับถ้าอย่างนั้นก็ดีเลยเพราะว่าช่วงนี้ครอบครัวก็ตรวจเป็นมะเร็งคุณปู่ก็เพิ่งเสียไปเป็นมะเร็งลำไส้ใหญ่คุณตาก็เพิ่งเสียไปเป็นมะเร็งปอดคิดว่า ผมก็มีอัตราเสี่ยงที่จะเป็นโรคมะเร็งได้ถ้าอายุมากขึ้นก็เลยประกันตัวนี้น่าสนใจแต่ว่าต้องจ่ายปีละเท่าไหร่ต้องจ่ายเยอะขนาดไหนหรือว่า จ่ายยังไงในการ จ่ายเบี้ยประกันต่อแต่ละครั้งถ้าใครมีข้อมูลที่น่าสนใจเพราะลองทิ้งข้อมูลไว้เพื่อเป็นรายละเอียดในการตัดสินใจช่วยแชร์กันถ้าประกันตัวนี้ดีกว่า ดีมากเลย

2021.03.26 16:18

Tawan

คำถามที่ถามว่า จ่ายเบี้ยยังไง? จ่ายเท่าไหร่? จ่ายกี่ปี? คำตอบที่ดีที่สุดคุณจะได้จากการติดต่อ Generaly โดยตรงเลยครับ ติดต่อทางเว็บไซต์ หรือว่า เบอร์โทรก็ได้นะ สะดวกดี ผมเองเวลาสงสัยเรื่องสำคัญแบบนี้ผมติดต่อสอบถามไปเลยครับ เค้าจะช่วยคำนวณความเสี่ยง กับคำนวณรายได้ แล้วก็อายุให้เราด้วย แล้วผลจะออกมาว่าการจ่ายเบี้ยของเราจะเป็นยังไงครับ

2021.06.16 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

อยากซื้อประกันให้กับพ่อ พ่ออายุ 65 ปลายๆ ไม่ทราบว่าประกัน Gen Cancer Super Protection ยังสามารถทำได้ไหม?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต ของ Gen Cancer Super Protection สามารถที่จะผ่อนจ่ายได้ด้วยใช่ไหม เป็นยังไงบ้างประกันของเจ้านี้?

Gen Cancer Super Protection / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection ให้เงินชดเชยเมื่อเราเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรเพิ่มด้วยไหม?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกัน Gen Cancer Super Protection ถ้าหากไม่มีเงินจ่าย สามารถหยุดจ่ายได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรตามมาบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ถ้าซื้อประกันชีวิต Gen Cancer Super Protection พอสิ้นปีมาเราสามารถนำมาใช้ลดหย่อนภาษีได้ประมาณเท่าไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิต ของGen Cancer Super Protection เราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี